• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần giúp đỡ

cún nhà mình mới cắt đuôi mình muốn hỏi các bạn cách chăm sóc thế nào. cho hợp lý. BS nói là ko nên cho chó liếm fần vị thương có đúng ko?mong các bạn giúp đỡ:loser:

không ai trả lời mình hết vậy? hhuhu thế Pé nhà mình thề nào đây,huhuh. cấp cứu đi

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Hiện tại bạn quan sát xem phần đuôi bị cắt như thế nào. Nếu không có hiện tượng viêm (sưng, đỏ, chảy mủ...) thì cứ để con cún nó liếm tự nhiên, như vậy vết thương sẽ lành nhanh.

việc cắt đuôi là làm cho con vạt phải chịu đau đớn tốt nhất nếu bạn yêu thương cún không vì một số lợi ích cá nhân mà khiến cưng của mình phải chịu bất cứ hình phạt nào

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
hix - tội nghiệp qua - mình thì ko bao giờ cắt đuôi chúng cả - thấy thương thương sao đó. Chúc cún bạn mau hồi phục nhé

mình cũng đâu muốn cắt đâu.bất đắt dĩ lắm mới cắt để cho Teen sạch sẽ thôi.Teen nhà mình thì ko bị viêm, vì mình cho uống thêm kháng sinh mà.1ngày 1 viên.Đuôi Teen bị gãy ở giữa đuôi, cứ trời lành lạnh thì lại đau nhất là dạo gần đây trời mưa nhiều, ẩm thấp, lạnh nên thấy teen tội lắm,nói chung vì nhiều lý do nên mình mới quyết định cắt chứ ko mình cũng ko cắt làm gì đau em nó.nó đau mình cũng thức trắng mây đêm liên để canh cho nó,vì BS dặn ko cho nó liếm đuôi vì sợ nó ngứa sẽ cắn đứt chỉ may rùi bị chảy máu ra lại mệt nữa.hnay là ngày thứ 4 rùi.tình trạng trở lại bình thường ham vui lại, chịu đi chơi.mình cũng mong rằng teen sẽ mau lành.theo BS nói thì trong vòng 1 tuần sẽ làm da non và bắt đầu ngứa đuôi, sẽ cắn chỉ.mình sợ lắm,BS cắt đuôi mình cũng đứng bên cạnh làm fụ nữa mà,nhìn máu chảy mà muốn chảy nước mắt lun,huhu.các bạn có ý kiến gì hay hãy góp ý cho mình nhé để mình chăm sóc teen tốt hơn. cám ơn các bạn