• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần giúp đỡ về rottweiler cái gần 2 tuổi chưa salo

thaophi_91

ace giúp e với ,vấn đề là e có nuôi 1 e rot cái rất đẹp nhưng đã 20 tháng tuổi rồi mà e vẫn chưa thấy nó salo 1.ace nào biết nó bị bệnh gì và chữa như thế nào giúp e với.e xin chân thành cảm ơn

cái này không có gì can thiêp được bạn à.ngoài việc tiêm kích dục tố cho nó thôi.nhưng trứoc hét cậu nên cho nó tiếp xúc với đồng loại nhiều đồng thời giảm chế độ ăn có mỡ nhiều nhé

thaophi_91

có thuốc kích dục nữa hả b.vậy mà m k biết nhưng có chắc tiêm xong sẽ cõ tác dụng k ak

theo thông tin về sinh sản bên rottweiler.com thì chó cái động dục có con ra huyết trắng khó nhận biết hon gì đó bạn ạ , bạn để ý tìm hiểu về cún của mình xem nhé

hoandq

Member
ace giúp e với ,vấn đề là e có nuôi 1 e rot cái rất đẹp nhưng đã 20 tháng tuổi rồi mà e vẫn chưa thấy nó salo 1.ace nào biết nó bị bệnh gì và chữa như thế nào giúp e với.e xin chân thành cảm ơn
Mình đã gặp 1 đến 2..3 con ngoài 1 năm tuổi mới salo lần đầu, mà chưa gặp con nào mà đến 20 tháng tuổi mà chưa salo cả, có thể bạn nhỏ của bạn salo lần 1 rồi mà bạn không để ý, có khi salo nó tự liếm hết, cũng có con salo huyết màu trắng như bạn anhvanconyeu đã đề cập.
Vì vậy phải quan sát biểu hiện của nó mới thấy hết được., đồng thời tìm hiểu hiện tượng salo khi chó đến thời kì lên giống có giống chó nhà mình không?
Bạn nên tìm hiểu bài viết này rất bổ ích: http://vietdog.com/forum/index.php?topic=16757806.0
Đồng thời bạn có thể hỏi trực tiếp nếu có thắc mắc không hiểu vì hiện tại Giapkc1102 là phó ban kỹ thuật của HNRC.
Mình được biết trên phòng khám Gaia có biện pháp tiêm thuốc kích rụng trứng (hay còn gọi là salo), nếu có điều kiện bạn đưa nó nên phòng khám này xem sao nhé.
Chúc bạn thành công!

định góp ý vài câu, mà bác hoàn nói đầy đủ hết :D
có những người nhiệt tình chỉ báo anh em như bác tốt quá :D

can van tinh

can su giup do cua lop ac hj e rot cai nha e da cho phoi giong 1thang 10 ngay nhung nhin be ngoai co ve co bau nhung bung e no ko thay to lam chi khi an xong moi thay bung thoi hjc con ti e no thy to va so xe nhin nhu sap de den noi y . mong moi nguoi chi bao giup minh 8->

bác cho em nó ăn uống tập thể dục đầy đủ điều độ cho em nó uống vitamin E loại thiên nhiên nhé<Enat 400> mỗi ngày 1 viên vào buổi sáng ý là ok ngay mà

Trước đó bạn có dùng thuốc tiêm trị ghẻ cho cún không? nếu có rất có thể đã ảnh hưởng tới vấn đề sinh sản của cún. Hoặc biểu hiện sa lơ của cún không rõ ràng nên bạn không phát hiện ra. Chúc bạn sớm có tin vui.

can van tinh

minh cung da 1lan nhu vay roi ban ah .chuc e no len chuc mau hau som hjhjhj chac chan nhu the la ok roi ban ah nhung pai gan may ngay de thy moi piet chich xac 100
:D