• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần giúp đỡ về cách nuôi dạy labrador

Em xin kính chào các bác !

Hiện tại em đang nuôi 1 em labrador cái ( còn vài ngày nữa là 2 tháng tuổi) . Cháu nó thì vô cùng nghịch ngợm và không biết nghe lời, có nhiều lần mà em phải tức phát điên lên mỗi lần cả nhà đang ngồi ăn cơm, hoặc đang chuẩn bị lấy cơm cho cháu nó. Nó gào thét điên cuồng như chó dại các bác ạ,x-( nhiều khi em điên không chịu nổi, quát vẫn sủa, dậm chân đập tay thế nào đi nữa nó vẫn coi như không có gì . Thật sự là mất hết kiên nhẫn với cháu nó nên em đành lên 4rum xin ít kinh nghiệm chia sẻ về dòng chó nghịch ngợm này ( trước em nuôi minpin nó ngoan lắm T_T )

Xin các bác các ace chỉ bảo giúp em
  1. 1 Làm sao để nó coi mình là " Chủ " chứ không phải osin ?
  2. 2 Làm sao để ra lệnh cho nhóc con đó ( nhiều khi em gọi dắt nó đi dạo nó bơ lác lun, xong chạy vào trong nhà ngủ tiếp, đến khi nào em dụ đồ ăn nó mới chịu ra)
  3. 3 Làm sao để nó không sủa khi đòi ăn và khi gia đình đang ăn cơm ?

Em xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ !

mrailen

Member
mới 2 tháng thì sao dạy được,cứ để nó hồn nhiên tý nữa rồi tính