• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần giúp đỡ tìm alaska màu đen bị thất lạc ¡!!!!!!!!!!

Alaskan2013

Chào các anh chị,

Sáng nay 27/10 em cho cún đi dạo quanh khu vực gần nhà. Bình thường em vẫn chạy xe máy và cún chạy theo một vòng rồi về nhưng sáng nay đường đông xe và em bị mắc kẹt lại, cún chạy lên trước, không thấy chủ nên chạy vòng quanh tìm, em bị kẹt giữa đám đông và ầm quá nên ko làm sao gọi được. Rồi cún chạy tiếp vào dòng xe còn em đi chậm khá xa phía sau. Đến gần ngã tư đường Láng-Trung Hòa thì em thấy thoáng có người đi xe máy kéo cún đi mất. Vì bị khuất tầm nhìn nên em ko xác định được người dắt cún đi trông thế nào :(( :(( :((    

Em chỉ hi vọng người đó là anh chị em nào đó trên diễn đàn nghĩ là cún bị lạc nên dắt về nhà chứ gặp phải bọn trộm chó thì khổ thân cún của em quá. Bị dắt đi ngay trước mắt mà em ko làm gì được, ko bỏ xe chạy ra giữ lại được vì em bị kẹt xung quanh toàn xe ko có chỗ nhích chân :(( :(( :((  

Em đăng bài Lên đây hi vọng anh chị nào biết thông tin gì hoặc thấy cún của em ở đâu thì cho em biết, em xin cảm ơn và hậu tạ ạ.

ĐẶC ĐIỂM:Giống Alaskan Malamute màu đen, bụn và chân trắng. Khoáng 18 tháng tuổi, nặng khoaoảng 45kg,giữa mặt có vệt sét màu trắng. Đeo vòng cổ chống bọ màu xanh dương.Cún có dáng đi đá 2 chân sau nhìn rất ngộ và đặc biệt.

Nếu anh chị nào biết thông tin về cún xin vui lòng nhắn cho em: Quỳnh : 0947147174

Cảm ơn các anh chị !

HLinh

Bạn thử ra mấy hàng chó cảnh trung thành hay mấy hàng trên hoàng hoa thám đặt chuộc lại xem, mình nghĩ chó to chắc ng ta cũng bán đi hàng chó cảnh chứ ko giữ lại nhà nuôi đâu, chúc bạn sớm tìm lại cún