• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần giúp đỡ, em Doberman bị hạ bàn

vtcg

Member
Tháng 5/2014 mình có đón 1 em Dob (được 2 tháng, nặng 5kg) về nuôi. Tháng đầu tiên em nó phát triển và tăng cân bình thường (tăng lên 5kg nữa), Sau đó mình đi công tác, và gửi nhờ người chăm hộ. Đầu tháng 9 này mình về, thấy em nó cũng mập mạp, chắc khoảng hơn 30kg gì đó. Nhưng khi thấy em nó chạy thì 2 chân sau cứ chùn xuống và lạng lạng kiểu như mình chạy mà đưa 2 đầu gối hướng vào trong. Hiện tại em nó hơn 7 tháng tuổi. Các bạn cho mình hỏi liệu có khả năng khắc phục không? Nếu có thì phải làm sao? Giờ nhìn em nó chạy mình thấy tội tội :(:(

tungbui

Gio thi bo tay luon neu phat hien som thi con co the bo chan cho no tam khoang 3-5 ngay con dc con gio so xuong no cung roi e khong dc. Ban cu thu bo chan cho no xem dc ko