• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần giúp đỡ chó bỏ ăn sau khi đánh lộn

Hoangminh

Member
Cần nhờ tư vấn về rốt:
Hai con rốt đực nhà tôi cắn lộn nhau khi cho ăn ( do người giúp việc không có kinh nghiệm không tách riêng 2 con khi cho ăn). Kết quả là rốt còi thắng Zac, zac bị đau và chân trước khập khiễng. Sau 1 hôm bóp chân thì đã đỡ khập khiễng. Tuy nhiên từ thời điểm đánh lộn đến nay ( 4 ngày) zac bỏ ăn chỉ uống nước và mệt mỏi không chaỵ nhảy hoạt động như mọi hôm. Nghi nó bị trúng gió đã cho uống thuốc cảm nhưng chưa đỡ vẫn bỏ ăn. Mong sự giúp đỡ tư vấn của các thành viên diễn đàn về trường hợp con chó zac của tôi ( nó đã được 20 tháng tuổi). Xin chân thành cảm ơn.

Hoangminh

Member
Tình hình đã khá hơn trước. Nhờ 1 ông anh nhiều kinh nghiệm tư vấn và kiểm tra lâm sàng của bác sỹ vợ nhận định zac bị triệu chứng sốc do đa chấn thương. Đã dùng 1 liều thuốc gồm an thần, chống phù nề, vitamin các loại + kháng sinh và đã có kết quả đầu tiên: bắt đầu ăn được 3 lạng thịt sống + 1 bát cơm trộn. cảm ơn các bác đặc biệt ông anh nhiều kinh nghiệm và bác sỹ vợ - người kê đơn thuốc. Cái này có lẽ áp dụng được cho các trường hợp chó đánh lộn gây thương tích

KimCuong

Active Member
Chúc mừng Hoangminh về tin báo thằng Zắc đã ổn ổn, tiếp tục chú ý chăm em nó nhé. Mà nhất ông đó, ở nhà nuôi chó lại có bác sĩ vợ kèm cặp thì còn gì bằng nhỉ? Hihi.

Mà tôi cũng lờ mờ đoán ra ông anh giàu kinh nghiệm đã giúp ông rồi đấy nhé. Hehe.

ông anh nào thế giới thiệu cho em vói con chó nhà em hiền quá chẳng thấy cắn ai bao giờ cho em địa chỉ ông ý xem ông ý có thuốc gì cho con nhà em nó dữ lên ko em đang muốn nó cắn 1 vài người hehhe

Úi trời rot mà hiền thì cũng là hàng hiếm đấy chứ rot khu em thỉnh thoảng xổng ra ngoài cũng hỗn chiến cùng phú quốc hay ra trò đấy bác

binhdan

Member
thế bác cho em biết cuộc hỗn chiến giữa chó pq và rott nhà bác như thế nào mà nghe có vẻ bác thích xem chó đánh lộn ghê.
:thingking:

theo ngu ý của bác KIMCUONG thì có liều thuốc chuột để chữa rot hiền e thấy ý kiến đó rất hay rot mà hiền thì chỉ có cho liều thuốc chuột bác nào biết ở đâu bán thuốc chuột rẻ bảo em cái

ilovelove

Member
ui tròi a có 1 em chó hiền là phải hạnh phúc chứ... em thấy có anh bạn có chó dữ hôm nọ cắn 1 thằng bé lo sốt vó lên may mà ko sao ......con nhà e cho ra đường chỉ nhẩy chồm vào người đi ngần nên cũng hơi hơi lo lo đây..................

ông anh nào thế giới thiệu cho em vói con chó nhà em hiền quá chẳng thấy cắn ai bao giờ cho em địa chỉ ông ý xem ông ý có thuốc gì cho con nhà em nó dữ lên ko em đang muốn nó cắn 1 vài người hehhe
Oài..oài.. Chú Quân nói thế nào ấy, con Ruốc nhà anh bây giờ càng ngày càng côn đồ hung hãn, sáng nào dắt đi tập thể dục cũng lùa mấy bà béo tập thể dục trên Lăng bác chạy toé khói..hì hì. Hay là ae mình đổi nhau hai con Ruốc với Jonh đi...he he he:D

viet-hong

Member
mình xin góp vui chút nhé. Ngoài các ý kiến trên bạn muốn rott nhanh hồi phục thì chuyền thêm cho nó 2ngày mỗi ngày một chai nước muối sinh lý và 1\2 chai nước hoa quả. 0k