• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần Giúp Đở về 2 chân sau của Alaska

-Hiện tại e có 1 pé alaska 3 tháng tuổi ko hiểu sao dạo gần đây 2 chân sau của pé lúc đi hay bị pè pè ra (giống kiểu bị trợt banh 2 chân sau ra vậy). hiện h e rất lo ko biết pé có sao ko nửa. các anh chị có kinh nghiệm nuôi dòng này tư vấn giúp e tình trạng của pé và có biện pháp nào để khắc phục tình trạng này ko ạ. cảm ơn các anh chị nhìu ạ.

phanh94

Member
1 là bạn hay cho chó chơi ở sàn đá hoa
2 là cún bạn bị thịt phát triển nhanh xương

Bạn cứ tích cực dắt chó đi dạo cho chạy nhảy nền đất sần sùi ngày vài lần , sáng cho tắm nắng 1 tiếng từ 6h30 đến 7h 30 , bổ sung canxi bà bầu 1 ngày 1 ống vào buổi sáng trước khi tắm nắng kèm với ăn nhẹ buổi sáng ( thức ăn viên A 3 ) canxi bà bầu ra hiệu thuốc tây nào cũng có. Kiếm 1 con chó hàng xóm tương đương cân nặng với chó nhà mình cho nó chơi với nhau.

Bạn cứ tích cực dắt chó đi dạo cho chạy nhảy nền đất sần sùi ngày vài lần , sáng cho tắm nắng 1 tiếng từ 6h30 đến 7h 30 , bổ sung canxi bà bầu 1 ngày 1 ống vào buổi sáng trước khi tắm nắng kèm với ăn nhẹ buổi sáng ( thức ăn viên A 3 ) canxi bà bầu ra hiệu thuốc tây nào cũng có. Kiếm 1 con chó hàng xóm tương đương cân nặng với chó nhà mình cho nó chơi với nhau.
bạn ơi cho mình hỏi này cái,vậy nếu chân chó bị nặng quá mà làm theo cách này chân có khỏe hẳng ko bạn hay là có ảnh hưởng triệu chứng về sau gì ko vậy bạn

phanh94

Member
mới có 3 tháng thì sửa dc bạn yên tâm đi. cho chơi hoặc dắt bộ ở sàn bê tông. bổ xung thêm canxi cho tắm nắng sáng sớm là ok.

tungper01

Con nhà mình cũng 3 tháng tình trạng giống hệt bạn. Đang tìm cách khắc phục. Mà nó còn đang bị nóng trong nổi nhiều vết dưới bụng lắm. Uống canxi có sợ bị nóng k nhỉ :(

chó bị chân như vậy có nên cho nó chạy ko vậy mấy bạn, hay là chỉ nên dắt nó đi bộ cho quen thôi vậy mấy bạn

chó nhà bạn là đang bị thiếu canxi dẫn đến hạ bàn, hỏng 2 chân sau. Tốt nhất là bạn kết hợp bổ xung canxi cho chó qua chế độ ăn uống + phơi nắng + tập thể dục
Vì mình chưa biết rõ tình trạng chó nhà bạn như thế nào nên hơi khó,
khi bạn cho chó tập thể dục, tốt nhất là bạn nên cho cho nô đùa cùng với 1 con chó bé khác gần bằng nó, khi vận động như thế mình nghĩ sẽ tốt hơn là bạn cho nó chạy.
Bạn tham khảo thêm mấy bài này nhé
>>> http://chodep.info/cach-chua-cho-bi-...hieu-qua-nhat/
>>> http://chodep.info/bo-xung-canxi-cho...cho-khoe-manh/
>>> http://chodep.info/cho-bi-coi-xuong-...-chua-the-nao/
Chúc chó nhà bạn mau khỏi bệnh, bạn nên kiên trì tập cho em nó nhé

cattry_1008

Dễ chó nhà bạn chơi sàn đá bị trượt chân , 2 là bạn nhốt trong chuồng nhiều quá bé bị hạ bàn !!! Chúc cún nhà bạn mau khỏi bệnh nhé !!!:x:x

cukenj

Member
-Hiện tại e có 1 pé alaska 3 tháng tuổi ko hiểu sao dạo gần đây 2 chân sau của pé lúc đi hay bị pè pè ra (giống kiểu bị trợt banh 2 chân sau ra vậy). hiện h e rất lo ko biết pé có sao ko nửa. các anh chị có kinh nghiệm nuôi dòng này tư vấn giúp e tình trạng của pé và có biện pháp nào để khắc phục tình trạng này ko ạ. cảm ơn các anh chị nhìu ạ.
Cún nahf bạn giống y em húky nàh mình,nuôi trong nhà,sàn trơn,đi cứ tòe 2 chân sau ra.Lúc đầu mình ko biết cho nhai viên canxi bán ngoài hiệut huốc nhg ko đỡ,h đang bổ sung thêm ống canxi như các bạn ý bảo nhg chưa cải thiện :(
Nhìn đi mà buồn lắm,đã thế cho đi tập nh ng tò mò cứ bảo chân bị liệt :(:(:(:(

Cún nahf bạn giống y em húky nàh mình,nuôi trong nhà,sàn trơn,đi cứ tòe 2 chân sau ra.Lúc đầu mình ko biết cho nhai viên canxi bán ngoài hiệut huốc nhg ko đỡ,h đang bổ sung thêm ống canxi như các bạn ý bảo nhg chưa cải thiện :(
Nhìn đi mà buồn lắm,đã thế cho đi tập nh ng tò mò cứ bảo chân bị liệt :(:(:(:(
e alaska của mình thì đang cho ăn thêm viên canxi, mình ko biết viên canxi với ống canxi có công dụng gì khác ko nên chưa chuyển sang ống canxi, nhưng e alaska nhà mình cho đi tập thể dục tới h dc 2 3 tuần gì rồi thì thấy chân cũng đỡ hơn rồi nhưng chưa thấy bớt hoàn toàn, ko biết khi nào mới bớt hoàn toàn nửa, nhìu lúc sợ ko thể hết hoàn toàn buồn ghê

tungper01

e alaska của mình thì đang cho ăn thêm viên canxi, mình ko biết viên canxi với ống canxi có công dụng gì khác ko nên chưa chuyển sang ống canxi, nhưng e alaska nhà mình cho đi tập thể dục tới h dc 2 3 tuần gì rồi thì thấy chân cũng đỡ hơn rồi nhưng chưa thấy bớt hoàn toàn, ko biết khi nào mới bớt hoàn toàn nửa, nhìu lúc sợ ko thể hết hoàn toàn buồn ghê
cún nhà mình được 3,5 tháng rồi tình trạng giống y như bạn, mình đang cho đi truyền canxi được 6 hôm rồi, chưa thấy tiến triển gì cả. Mong là nó có thể trở lại bt :((