• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần gửi 1 chú mèo đực (gấp gấp)

bjkb4b0n

Member
Xin chào đại gia đình vp,em xin thưa chuyện với mọi người như sau,e có nuôi 1 chú mèo giờ cũng được hơn 1 tuổi rùi,mèo anh ld màu trắng,nhưng sắp tới em phải đi du học,đi tq thui nên cũng gần,mà nhà em lại đang xây nhà vài tháng nữa mới xong,trước e ở nhà thì do em chăm sóc bé nhưng nay e phải đi,gia đình lại bận lo nhà cửa nên k ai chăm sóc cho bé được.Em cũng đã đăng tin tìm nhà cho bé xong cũng chưa tìm được.Hôm nay,e đăng tin này mong anh chị nào có thể cho em gửi bé một thời gian,tầm tháng 12 là e được về rồi.Nếu được thì thật tốt,em xin gửi tiền mua đồ ăn cho bé + thức ăn khô+ tiền chăm sóc bé hộ em.Nếu được như thế em xin cảm ơn rất nhiều ạ.MOng tin mọi người ạ.Cảm ơn mọi người đã đọc tin của em :x:x:x.Số đt của em là 0976759267

mei_chan

Member
bác đồng ý e giữ lại luôn :)) đùa đấy chứ đời nào em giữ lại nhưng khổ nỗi nhà tập thể bác có sợ không?hay bác gửi chị alex ý hình như chị ý cũng nhận trông mèo thì phải

milkygirl6390

Active Member
chị Alex sắp nghỉ để sinh em bé rồi bạn ạ :D... hội mình chắc sẽ có ngườp giúp được bạn thôi.

Gemma

Active Member
Hỏi thử bên nhà Sheryl còn suất giữ trẻ không, cô ấy cũng đang giữ một em mèo Anh lông ngắn trắng tinh kìa, trẻ em trong Nam ra đấy 8->:x

hathu08

Active Member
Mình thấy sẽ nhiều người tình nguyện nhận mà, chỉ khó là khó tìm nhà có kinh nghiệm + có thể tin tưởng, cái thứ hai là khó tìm nhà mà họ trả lại mèo cho mình thôi.
Tớ cũng đang nuôi 1 bé mèo kiểu ấy, nhưng mà có vẻ sẽ giữ nó vô thời hạn luôn :D Mình thấy trường hợp gian như tớ là hơi nhiều đấy, nên bạn cẩn thận nhé :D

[alex]

Member
Chị cũng đang đau đầu vì cái vụ gưi trẻ đây, tình hình là chị sắp sinh em bé, mà cả nhà nội lẫn ngoại đều không muốn cho nuôi vì sợ ảnh hưởng tới em bé. Hiện giờ chỉ còn phải gửi 2 đứa là thằng cu Nhím và tiểu thư Xù thôi, cũng lăn tăn mấy cái điều kiện như cô Hathu nói ấy, cũng định hỏi qua cô rồi nhưng thấy cô chăm 3 đứa cũng vất vả đủ rồi nên lại chẳng dám nhờ ^^! Haizzzz.........

bjkb4b0n

Member
em thực sự rất vui vì các anh chị quan tâm đến bé nhà em.Em cũng đã tìm được một gia đình để gửi gắm bé rồi ạ.Em cảm ơn anh chị nhiều lắm lắm lắm ạ:x:x:x yêu gia đình vietpet >:D<>:D<:-*:-*:-*