• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần chi giáo husky 2 tháng......

Congsmile

Mong các bạn tư vấn giúp mình 2 vấn đề...:D:D..Chả là mình sắp nuôi 1 em husky đực 2 tháng...vì nhà cũng bé nên chỉ dám nhốt lồng từ nhỏ....minh định làm lồng d1m r90 c90...không biết đã vừa chưa...??..và chế độ ăn là sáng mình định như sau.. :)..hạt ngâm sữa + 1 viên daily best, chiều + tối cơm cổ gà + 1 ít hạt, tuần ăn 3 bữa yagurt 2 quả vịt lộn...liệu đã ổn chưa...:-/:-/

BigDaddy

Member
quá tốt đấy bạn nhưng mới có 2 tháng mà bạn cho ăn như vậy là nhiều đấy không tốt đâu

Congsmile

quá tốt đấy bạn nhưng mới có 2 tháng mà bạn cho ăn như vậy là nhiều đấy không tốt đâu
thế à...mình thấy cũng bình thuong mà...voi lại mình cùng cho an ít thôi..nên không lo thua cân..;(..Thank

pheupheu

Member
2 tháng ăn ntn thì chỉ sợ da dày em nó k hấp thụ đc thôi..mình cứ cho ăn cơm vs thịt băm không

kid1989

Active Member
Quá nhiều chất dễ gây ra rồi loạn tiêu hóa. Vừa phải đủ protein và canxi là 2 thành phần quan trọng nhất kết hợp cùng rau và trứng gà luộc là được rồi bạn ơi

Congsmile

Quá nhiều chất dễ gây ra rồi loạn tiêu hóa. Vừa phải đủ protein và canxi là 2 thành phần quan trọng nhất kết hợp cùng rau và trứng gà luộc là được rồi bạn ơi
OK...thank bạn nhé...mình cũng đang ban khoan đây...;))...Gói thuc an tó mua là royal canin club pro junior a3...không biết có đủ chất không

Congsmile

thế à...mình cũng sẽ kết họp cả an cổ gà voi thịt bam xem ntn...;(...nếu e ý thích thịt hon thì chuyển sang cũng duọc..;)

kid1989

Active Member
Đủ chất nhưng cần bổ sung thêm vi khoáng chất và canxi ví dụ như Fe,photpho, kali, vitamin E, omega 3,6,9, Dha ...v..v... nói chung chuẩn của nó thì còn nhiều cái để bàn lắm

Congsmile

Đủ chất nhưng cần bổ sung thêm vi khoáng chất và canxi ví dụ như Fe,photpho, kali, vitamin E, omega 3,6,9, Dha ...v..v... nói chung chuẩn của nó thì còn nhiều cái để bàn lắm
Đúng là còn rất nhiều..=)))))