• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần chỉ giúp vấn đề đi ngoài của chó

eoti

e đang nuôi 1 em ngao tạng hơn 2 tháng tuổi. ngoài ăn cơm bình thường ngày nào e cũng cho nó uống sữa bio ngày 1 bữa.nhưng khi chó đi ngoài có hiện tượng phân nhão(k lỏng k rắn) có màu vàng.ngày đi 3 lần sau ăn.các bác cho e hỏi đấy là hiện tượng gì?có p bị tiêu chảy hay gì k?

Vẫn ăn bình thường thì mình nghĩ do thức ăn thôi. Ăn nhiều thịt phân đen. Mình cho cún ăn nhiều rau và nước thì cũng sẽ đi phân màu vàng.

Đình Hải

e đang nuôi 1 em ngao tạng hơn 2 tháng tuổi. ngoài ăn cơm bình thường ngày nào e cũng cho nó uống sữa bio ngày 1 bữa.nhưng khi chó đi ngoài có hiện tượng phân nhão(k lỏng k rắn) có màu vàng.ngày đi 3 lần sau ăn.các bác cho e hỏi đấy là hiện tượng gì?có p bị tiêu chảy hay gì k?
1. Bạn kiểm tra lại thức ăn của chó
2. Cho chó uống thuốc trị đi ngoài như Bisiton, Cadion
3. Tẩy giun định kỳ cho chó

ohcuey

Member
Phân chó con tốt là phải mềm, nhưng không được chảy, vẫn phải ra khuôn. Chó con đi ngoài 3 lần/ngày sau khi ăn vậy mình nghĩ là bình thường, không phải bị tào tháo rượt đâu. Nếu bị tiêu chảy thì chó sẽ đi liên tục, đôi khi không ra phân, nhưng chó vẫn cố rặn đi ra nước vì đau bụng. Còn màu phân thì tùy chế độ ăn thôi bạn.