• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần các anh chị có kinh nghiệm tư vấn về vận chuyển thú cưng

Hì chào a c e, sao 1 thời gian dành dụm tiền( bán đt + máy psp )vvv...Hôm bữa thấy a Giang có bán 1 bé Husky giá cũng hợp túi tiền nên quyết định chọn em này , nhưng bây h mình rất lo về vấn đề vận chuyển vì mình ở tận Miền Nam lận , có tìm hiểu qua thì biết vận chuyển bằng tàu hỏa thì mất tới 31h hic hơn 1 ngày lận nên lo về vấn đề sức khỏe của bé nó, nên muốn vận chuyển = đường hàng không cho nhanh và đảm bảo sức khỏe, nhưng mà giấy tờ thì rắc rối , như giấy kiểm dịch vv mà giấy đó a Giang bảo cún sinh ở VN thì k làm giấy đó đc . Anh chị nào hiểu về vấn đề này thì giúp mình với nha Thankkk nhiều và hậu tạ :">:">:">:">

KissTeen

Member
Cái giấy kiểm dịch mình chỉ nói là đi máy bay thì khó làm thôi nhé. Và rất lằng nhằng mất thời gian. chứ mình không bảo không làm được đâu bạn ơi. Bạn nói thía...........

Cái giấy kiểm dịch mình chỉ nói là đi máy bay thì khó làm thôi nhé. Và rất lằng nhằng mất thời gian. chứ mình không bảo không làm được đâu bạn ơi. Bạn nói thía...........
Hjx nếu bạn k giúp đc chắc mình cho e nó đi tàu hỏa . Tại mình chỉ sợ sức khỏe e nó khi đi lâu z thui àhh

phamhuyhoang

Active Member
Hiện tại không có cần giấy kiểm dịch mà chỉ cần sổ khám chữa bệnh( trong đó có dán đầy đủ mác thuốc đa tiêm :gồm có tiêm phòng dại,tiêm phòng 5 hoặc 7 bệnh)
cần có người đi kèm theo ( bạn có thể hỏi dịch vụ vận chuyển hàng không)
quan trọng nhất khi ra đến sân bay là cơ trưởng của chuyến bay đó có đồng ý hay không ? vì không phải máy bay nào cũng có khoang chứa động vật.
điều không thể thiếu nữa là bạn phải có ***g vận chuyển chuyên dụng.
p/s: bạn nên lưu ý không viết tắt và tiếng việt không dấu

Darkstar

Vietpet sponsor
Gửi bằng tàu hỏa 32 tiếng cũng được, hiện giờ vẫn nhiều người gửi bằng tàu hỏa mà bạn! Gửi bằng máy bay thì ra chi nhánh của các hãng hàng không, đem cún ra, đóng tiền kiểm dịch, và nhớ là đóng chuồng cho nó. Chuồng sắt bọc nhựa ở ngoài vẫn bán.
Quấn băng dính 1 đến 2/3 xung quanh chuồng từ dưới lên tránh phân và nước tiểu bắn ra ngoài. BÊn ngoài phải có khóa, và treo chìa khóa ngoài cửa chuồng.
Trên nóc chuồng có dán giấy ghi tên, CMT, Địa chỉ của người nhận.
Thủ tục khá đơn giản, bạn ra đó người ta làm hết cho bạn, bạn chỉ việc mua chuồng và đem chó ra thôi:D
Mọi việc mình nói y hệt như anh Hoàng vừa nêu ở trên, chỉ có cái là chi tiết hơn chút xíu thôi. Bạn tham khảo nhé!

Hiện tại không có cần giấy kiểm dịch mà chỉ cần sổ khám chữa bệnh( trong đó có dán đầy đủ mác thuốc đa tiêm :gồm có tiêm phòng dại,tiêm phòng 5 hoặc 7 bệnh)
cần có người đi kèm theo ( bạn có thể hỏi dịch vụ vận chuyển hàng không)
quan trọng nhất khi ra đến sân bay là cơ trưởng của chuyến bay đó có đồng ý hay không ? vì không phải máy bay nào cũng có khoang chứa động vật.
điều không thể thiếu nữa là bạn phải có ***g vận chuyển chuyên dụng.
p/s: bạn nên lưu ý không viết tắt và tiếng việt không dấu
Thank anh em sẽ lưu ý thêm :">:">:">

Gửi bằng tàu hỏa 32 tiếng cũng được, hiện giờ vẫn nhiều người gửi bằng tàu hỏa mà bạn! Gửi bằng máy bay thì ra chi nhánh của các hãng hàng không, đem cún ra, đóng tiền kiểm dịch, và nhớ là đóng chuồng cho nó. Chuồng sắt bọc nhựa ở ngoài vẫn bán.
Quấn băng dính 1 đến 2/3 xung quanh chuồng từ dưới lên tránh phân và nước tiểu bắn ra ngoài. BÊn ngoài phải có khóa, và treo chìa khóa ngoài cửa chuồng.
Trên nóc chuồng có dán giấy ghi tên, CMT, Địa chỉ của người nhận.
Thủ tục khá đơn giản, bạn ra đó người ta làm hết cho bạn, bạn chỉ việc mua chuồng và đem chó ra thôi:D
Mọi việc mình nói y hệt như anh Hoàng vừa nêu ở trên, chỉ có cái là chi tiết hơn chút xíu thôi. Bạn tham khảo nhé!
Hì tại cũng đam mê mà dể dành dụm mua thôi a àh, em sinh viên mà mua con cún giá trị cung lo , đi lâu lại lo sức khỏe của nó, nên tìm hiểu cách vận chuyển = máy bay cho nhanh yên tâm đc chút xíu . Cái này fai kêu a Võ Việt Linh vào đọc mới đc tại nhờ a này Ship vào dùm , mà a nói rắc rồi thủ tục nên e cũng lo ko biết thế nào đây . Thank các anh nhá . Mấy a ghi địa chỉ mốt em biếu quà vào cho :D

Darkstar

Vietpet sponsor
Bạn ơi, thủ tục vận chuyển máy bay cũng không phức tạp đâu. Ngoài việc chuyển máy bay dân sự, mình còn biết 1 chỗ chuyển bằng máy bay quân sự. Nếu bạn cần số điện liên lạc thì pm cho mình nhé. Quân sự thì thủ tục đơn giản hơn nhiều! Anh em chơi chim trong vietpet cũng hay gửi bằng máy bay quân sự mà!

Bạn ơi, thủ tục vận chuyển máy bay cũng không phức tạp đâu. Ngoài việc chuyển máy bay dân sự, mình còn biết 1 chỗ chuyển bằng máy bay quân sự. Nếu bạn cần số điện liên lạc thì pm cho mình nhé. Quân sự thì thủ tục đơn giản hơn nhiều! Anh em chơi chim trong vietpet cũng hay gửi bằng máy bay quân sự mà!
Hì a Giang nói nếu đc thì gửi cho a ship vào dùm e luôn nha , bây giờ khuya rồi em đi ngũ , mai e rảnh gọi cho a :D a Nam đúng ko hjhj

Cái này đơn giản thoy bạn ơi, vận chuyển thì nhờ qua công ty vận chuyển ngta lo hết thủ tục giúp mình ấy mà. Như ở trên anh DS nói là đúng rồi đó. Có j chưa hiểu b cứ alo cho mình sdt dưới chữ kí ấy, mình sẽ hướng dẫn :) Chúc bạn kiếm dc e kún yêu ưng ý nhé :D

Darkstar

Vietpet sponsor
Hì a Giang nói nếu đc thì gửi cho a ship vào dùm e luôn nha , bây giờ khuya rồi em đi ngũ , mai e rảnh gọi cho a :D a Nam đúng ko hjhj
Ok bạn, có vấn đề gì thì cứ alô cho mình nhé.
Thi thoảng mình bận ko nhấc máy được thì bạn cứ để lại tin nhắn, mình sẽ gọi lại ngay!

Cái này đơn giản thoy bạn ơi, vận chuyển thì nhờ qua công ty vận chuyển ngta lo hết thủ tục giúp mình ấy mà. Như ở trên anh DS nói là đúng rồi đó. Có j chưa hiểu b cứ alo cho mình sdt dưới chữ kí ấy, mình sẽ hướng dẫn :) Chúc bạn kiếm dc e kún yêu ưng ý nhé :D
Thank bạn đã quan tâm , mình đang nhờ a Nam hì :">:">:">:">:">:">

Darkstar

Vietpet sponsor
CHuyển bằng tàu hỏa đi bạn ơi! yahoo mình : nguyenmnam , đt của mình đang bị hỏng, lúc có tín hiệu lúc không, mong bạn thông cảm!

CHuyển bằng tàu hỏa đi bạn ơi! yahoo mình : nguyenmnam , đt của mình đang bị hỏng, lúc có tín hiệu lúc không, mong bạn thông cảm!
Anh ơi cho e xin thêm chút thông tin vào inbox nhá, còn cọc cho a Giang nữa , vd như giá cả rồi cách thức nhận hàng tại ga vv và vv.... thank a nhiều