• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần 1 tấm lòng cho miu nhà mình

mrspie

mèo nhà mình mới đc 9 tháng. đã sinh em bé 1 lần. ngoan, xinh.. hay chuột. rất lành,mèo tam thể. 3 hum trước mình đã đi triệt sản cho bé ở bs thái hà. hnay ko bít thế nào bé đã cắn chỉ lòi ruột ra 1 ít,. ruột vẫn lành. mình muốn đưa bé đi chữa. nhưng bs thái hà ko có nhà. mình lại ko có điều kiện. mình xin các bạn 1 ít tình thưong giúp đỡ mèo nhà mình. mình thật sự ko bít làm thế nào nữa. mình k muốn nhìn bé chết dần chết mòn. giờ bé đc hơn 2kg rồi. rất xinh và ngoan... ai giúp đỡ đc mình vô cùng cảm ơn. tặng lại bé cho các bạn... thật sự bây giờ mình rất khó khăn ko thể lo đc cho bé. các bạn ném đá hay gì gì đó với mình cũng đc nhưng mình rất cần 1 tấm lòng. bé rất ngoan và xinh.huhu. mình k muốn nhìn bé chết đâu.....!!!cũng ko muốn rơi vào quán tiểu hổ

hienhoang

Bạn ơi, bạn có thể để lại thông tin được ko? Tuy mình ko thể nhận nuôi em nó nhưng mình có thể hỗ trợ chi phí và giúp đỡ bạn 1 phần. Nhắn cho mình số 0918863990 hoặc pm yh: henry_ford_0309_1990 nhé. Tội nghiệp em mèo nhà bạn quá!

nhokcoi89

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
bạn để lại sdt m sẽ đăng lên các diễn đàn giúp bạn nuôi giúp bé nhé

manu91

Bé mèo nhà mình cũng đang gặp tình trạng giống như mèo nhà bạn :( Nó bị thủng bụng và lòi ruột ra :(( Mình đang rất lo lắng và thương nó huhuhu

Linh_lady

Member
Bạn phải để lại sdt hay địa chỉ để mọi ng có thể liên lạc với bạn nữa chứ,như thế này là lực bất tòng tâm đấy.
Mọi ng ai giúp được thì để lại sdt cũng được,nếu bạn ấy có vào xem thì bạn ấy sẽ liên lạc vậy.
T chỉ có thể giới thiệu pkham' thú y cho bạn dc thôi chứ h nhà mình cũng rùm beng lắm,:((

mrspie

miu nhà em đã đc chị hienhoang giúp đỡ mang qua b/s GV báu làm phấu thuật. nhưng em í bị nhiểm trùngr. ko bít có qua đc ko? huhu. 5h sáng c ấy từ NGọc lâm sang tận linh đàm đón bé.hưc...cảm ơn c nhìu. cảm ơn mọi ng nhìu. em đang đợi tin vui.hjk. miu nhà em ko bị nhẹ như bé thủng bụng kia đâu :((

lonely29

Member
bạn hienhoang nhiệt tình quá! hix, nhưng đi từ Ngọc Lâm đến Linh đàm rồi lại đến chỗ bác sỹ Báu :(
Mong bé sớm khỏe mạnh!

hienhoang

Thông báo với các bạn là bác sĩ Báu đã phẫu thuật cho em ấy rồi. Hic, nhưng còn xem hồi phục thế nào nữa. Hình ảnh hơi ghê nên mình ko post, khi nào em khỏe hẳn mình báo tin cho mọi người vui.
Một lần nữa cháu chân thành cảm ơn bác sĩ Báu. Bác là ân nhân không chỉ của em mèo mà còn của cháu và chủ em nữa ạ.

manu91

Thông báo với các bạn là bác sĩ Báu đã phẫu thuật cho em ấy rồi. Hic, nhưng còn xem hồi phục thế nào nữa. Hình ảnh hơi ghê nên mình ko post, khi nào em khỏe hẳn mình báo tin cho mọi người vui.
Một lần nữa cháu chân thành cảm ơn bác sĩ Báu. Bác là ân nhân không chỉ của em mèo mà còn của cháu và chủ em nữa ạ.
Mình đã từng gặp bác sĩ Báu, phải nói là bác ấy quả thực là 1 bác sĩ rất yêu thương động vật. Mình rất ấn tượng với vị bác sĩ này. Hi vọng bé mèo của bạn sẽ mau khỏi :)

hjru

Member
Cám ơn bạn nhiều nhé. Mình sẽ thử làm theo xem sao :) Bạn thật tốt !
thi xong hết tất cả và chắc chắn là ok rồi !!! :D mong cho e nhà bạn mau khỏe và post cho moi người xem ảnh em mèo nhé !!!

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Mrs. Pie ra viện !

Sau 24 giờ phẫu thuật Mrs. Pie đã bình phục. Lẽ ra hậu phẫu cần thực hiện tại Phòng mạch BSGV, nhưng Mrs. Pie cần được âu yếm, tránh stress tâm lý ( lạ và kêu nhiều ) nên hai bạn Hienhoang và Phương đã đón Mrs. Pie về và được hướng dẫn chăm sóc tiếp.

Hy vọng Mrs. Pie gặp nhiều may mắn!

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 480x640.

" BS ơi! Làm ơn cho tôi được về nhà ! " , Mrs. Pie sau phẫu thuật 24 h.

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 480x640.

hienhoang và Mrs. Spie say " Goodbye" BSGV.​

thích nhất cái ảnh đầu :"x trông iu thía :x
cảm ơn bác sĩ đã cứu chữa tận tình cho bé và ko lấy tiền :X

Mr_Lâm

Member
Hi vọng sau câu chuyện này, những bé mèo có hoàn cảnh tội nghiệp sẽ kịp thời được phát hiện và có phép nhiệm màu từ những tấm lòng yêu thương của mọi người yêu thường mèo nói riêng và động vật nói chung.