• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cấp cứu cho 2 em mèo. huhu

s2kapo9x

Tình hình là 2 em mèo nhà mình mới được gần 2 tháng tuổi, mình mới đem về nuôi được mấy ngày.
Hôm đầu ở nhà mình thì bình thường, 2 em đi vệ sinh đúng chỗ, lấp cát đầy đủ ,nhưng mà mình để ý, nhiều khi chỗ có cát thì không cào, cứ cào thành chậu để lấp, nói chung lấp chưa được thành thạo, đào thì đào nông, nên nhiều khi vẫn nhìn thấy chất thải, không biết lớn lên có đỡ không.hic.
Bắt đầu từ hôm thứ 2, 2 em vẫn đi đúng chỗ, nhưng có sáng mình dậy thì thấy có cục shit rơi ra ngoài =(( Từ hum trước tới hum nay hình như 2 em bắt đầu bị ỉa chảy hay sao ý, nó cứ sệt sệt vàng vàng, rồi sau đó 2 em đi rất hay dẫm chân vào shit (can cái tội lấp ngu, cứ dẫm vào rồi mới lấp) rồi lại chùi vô chỗ nằm :(( mình toàn phải rửa chân cho 2 em ý.hic
Mình phải làm sao giờ? Ai biết cách trị thì bảo mình với. huhu
Ah, mà mình vừa đọc mấy pic thấy bảo mèo nhỏ cũng không nên cho ăn cơm vội, vs cả cá nữa. Thôi tiêu, hum nào mình cũng cho ăn cơm, hôm nay mình còn mới cho 2 em ăn cá xong, không biết có phải tại cái này không ??? :( Bây giờ đổi lại khẩu phần ăn thì có bị ỉa chảy nữa không???