• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cấp cứu ............cấp cứu, cứu em với

Khách Lạ

Chào toàn thể anh chị em yêu động vật,

Em mới mua 1 con chó Phú Quốc lớn 8kg, Ngày đầu tiên về nhà thì nó ăn uống bình thường,

Nhưng 2 ngày nay nó bỏ ăn, thấy sút ký hẳn? Nhưng vẫn tình táo thả ra ngoài vẫn chạy nhảy tung tăng.

Em mua chó tại nhà một người quen, chó khỏe mạnh, có sổ khám chưa bệnh đẩy đủ.

Mong ace yêu động vật đặt biệt là giống chó Phú Quốc này,

Em ở Gò vấp. Cảm ơn mọi người đã xem tin.

NiDo

Member
thời tiết nóng đến người ngồi nhà còn mệt mỏi nữa mà bạn.Buổi trưa nóng quá,bạn cho em nó nằm trong nhà cho nó đỡ mệt,ăn vào sáng sớm và tối mát hẳn tầm 7 8h đi,trưa thì ăn nhẹ,sữa chua hay uống sữa hoặc 1 quả trứng vịt lộn nếu là chó bé,còn chó trưởng thành rồi thì cũng không cần thiết lắm.Cho chúng nó ăn thêm rau,uống nhiều nước,đổi loại thức ăn cho nó đỡ chán.Như em husky nhà mình cũng thế,dạo này,rất khảnh ăn,chỉ thích ăn sữa bột khô,ăn vã,pha với nước hay sữa tươi là không uống,rất thích ăn trứng vịt lộn,mình phải trộn cơm với trứng vịt lộn với gan và cơm thì ăn hết veo còn muốn ăn nữa.Hôm trước cho ăn gan trộn cơm,không ăn cơm bỏ bữa,mình phải cho ăn sữa bột,rồi lăn gan vào vs sữa bột thì ăn cả gan,tiếp đó ăn gan không,rồi gan trộn cơm,rồi cũng hết nhưng mà như đánh vật vậy :D

Cho ăn 2 bữa 1 ngày lúc trời mát,trưa ăn phụ,trước khi ăn cho chúng nó chạy nhảy đùa nghịch cho thèm ăn và phải chấp nhận chiều chúng nó,cho chúng ăn những thức ăn chúng nó thích,sau mát giời thiết quân luật sau vậy =))

Khách Lạ

Cảm ơn bạn rất nhiều. Cho mình hỏi luôn, các bạn tắm cho chó bằng xà bông gì?

Tại thấy tắm bằng dầu gội đầu hay rụng lông.

NiDo

Member
mình tắm bằng sữa tắm cho chó hay bán ở cửa hàng phụ kiện chó mèo ý,nhiều loại lắm kích thích mọc lông,mát da,chống ve rận... vì thấy bảo ph của da cún khác với ph của người,tắm sữa tắm của người làm sót da@@