• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

<Cảnh báo> Trách nhiệm và lương tâm bác sĩ ở đâu ???

trời, mình cũng đang sợ quá, tim còn đập thình thịch, em nhà mềnh mí hum ni yếu 2 chân sau, cho đi gặp bs thì đc fán là co cơ, hay viêm cơ j đó, tiêm đc 3 mũi rồi, mà vừa nãy nó thè lưỡi, nằm thẳng cẳng ra nhà, k fản ứng, mình bủn rủn k làm đc j, đang chuẩn bị cho em nó đi bs thì nó lại bt, h đang nằm đáp chăn trên giường để mình theo dõi, , sợ quá.:(:(:(

ieuLu

Member
hix, ở đâu cũng thấy có vấn đề thế này thì biết cho cún vỡ chum ở đâu bây giờ :(

boy_armani8x

Active Member
Chia buồn với Giang nhé, GaiA đúng là đang có sự xuống dốc về cách làm việc rồi.

Em chỉ cho lên Gaia để tiêm vacxin thôi. Còn cún nhà em có bệnh tật j em đều đưa sang cho chị Thanh bên ngõ 108 Mai Động để chữa. H chị ấy làm ở bên viện thú y quốc gia ngõ 74 trường chinh rồi. Em chỉ tin tưởng giao phó cún của em cho chị ấy thôi. Cả đời e chưa gặp bác sĩ thú y nào yêu thương động vật, ko phân biệt đẹp xấu, tiền nong ko quan trọng như chị ấy cả. Hồi em mới nuôi cún phải con bị Pravo, em nhắn tin cho chị ấy liên tục tới mức chị ây hết cả tiền đt mà chị ấy vẫn nhiệt tình lấy máy khác nói chuyện. Nói là chữa được là chữa được, cái nào ko phải chuyên môn của chị ấy thì chị ấy giới thiệu sang bác sĩ làm cái đấy tốt hơn. Chữa bệnh giá cũng hợp lí. Em định cho lên Gaia để triệt sản cún. Trên đấy 1tr5 thì chỗ chị chỉ có 400k. Khâu gọn và đẹp. Rồi còn dặn dò e đủ thứ để cún đi đường ko bị ngạt vì vẫn còn thuốc mê. Tiêu chảy e cho lên đấy 3 4 hôm là khỏi. Có chưa tới 100k hà. Em h chỉ yêu mỗi chị Thanh xinh đẹp ấy thôi.

Em chỉ cho lên Gaia để tiêm vacxin thôi. Còn cún nhà em có bệnh tật j em đều đưa sang cho chị Thanh bên ngõ 108 Mai Động để chữa. H chị ấy làm ở bên viện thú y quốc gia ngõ 74 trường chinh rồi. Em chỉ tin tưởng giao phó cún của em cho chị ấy thôi. Cả đời e chưa gặp bác sĩ thú y nào yêu thương động vật, ko phân biệt đẹp xấu, tiền nong ko quan trọng như chị ấy cả. Hồi em mới nuôi cún phải con bị Pravo, em nhắn tin cho chị ấy liên tục tới mức chị ây hết cả tiền đt mà chị ấy vẫn nhiệt tình lấy máy khác nói chuyện. Nói là chữa được là chữa được, cái nào ko phải chuyên môn của chị ấy thì chị ấy giới thiệu sang bác sĩ làm cái đấy tốt hơn. Chữa bệnh giá cũng hợp lí. Em định cho lên Gaia để triệt sản cún. Trên đấy 1tr5 thì chỗ chị chỉ có 400k. Khâu gọn và đẹp. Rồi còn dặn dò e đủ thứ để cún đi đường ko bị ngạt vì vẫn còn thuốc mê. Tiêu chảy e cho lên đấy 3 4 hôm là khỏi. Có chưa tới 100k hà. Em h chỉ yêu mỗi chị Thanh xinh đẹp ấy thôi.
làm ơn cho mình sđt của bs thanh đó đi bạn, mình đã inbox cho bạn đó.

jeny&emy

Member
trc thấy bạn cũng hay tin tưởng chỗ này. Bh chắc hết rồi. Mình biết 2 người mổ rất uy tín. 1 ng` là thạc sĩ. 1 ng` làm ở chi cục thú y

sumoandbull

Vietpet sponsor
Tạm thời mổ đẻ sẽ ko cho lên gaia nữa:-h:-h, còn các bệnh khác thì mình thấy gaia vẫn làm được. 1 lần mất tín vạn lần mất tin.

billdog

Member
Àh ra đây là bạn Giang Bulldog à.Hôm trước có gặp bạn trên GAIA.Mình là Nghĩa Alaska.Trước tiên xin chia buồn cùng bạn.Mình cũng thấy GAIA kiểu gì ý.Hôm trước có đưa 1 em Alas lên đấy.Cún bị viêm phổi.Đầu tiên ho và sổ mũi.Lên đấy Dr.Long điều trị 5 hôm hết gần 3t.Về cho uống thuốc Dr.Long đưa thấy đỡ ho hơn tý và vẫn sổ mũi.Trong thời gian uống thuốc Dr.Long cho khoảng chục ngày thì uống được khoảng 5 6 hôm thì thấy 1 chân sau của cún bị khụy,ko đi đc,vì nhà còn mấy em chó nữa nên mình nghĩ là do cắn nhau nên chân bị đau thế.vài hôm sau cũng chả thấy đỡ,Lại có hiện tượng khụy cả chân bên kia,lúc đầu mình nghĩ là do thiếu canxi và cũng đúng thời điểm hết thuốc.Mang lên GAIA tái khám.Dr.Long bảo cái này là do tác dụng phụ của quá trình điều trị và đề nghị để cún ở đó điều trị nội trú và sẽ miễn phí tiền nội trú.Vậy là mình để cún lại.Đc vài hôm Dr.Long bảo giờ nó có biểu hiện của bệnh thần kinh(Bệnh DK gì gì đó).Giờ ko có thuốc chữa và đề nghị mang sang trường nông nghiệp để nghiên cứu chữa trị(ý là như kiểu làm thí nghiệm).Mình thấy hơi thất vọng...Và cũng đồng ý để Dr.Long cho người mang sang trường nông nghiệp.Nhưng chắc cũng chả có hy vọng gì.
Mình nghĩ là mang đến GAIA chi phí cao đồng nghĩa với chất lượng hàng đầu.Nhưng xem ra cũng ko ăn thua lắm.Đấy là chó của mình còn là chó rẻ tiền.Chứ chó như của Giang mà thế chắc đến phá sản.

sumoandbull

Vietpet sponsor
Em cũng bị gặp toàn trường hợp đặc biệt :(
Nào là kí sinh trùng máu , hen , suy hô hấp cấp , mắt thì glocom. Toàn bệnh khó ở người luôn chứ đừng nói đến chó :( Đang có con husky nó đi phân hơi nhão mà chữa 1 tuần rồi ko dứt :( Em cugnx đang sốt ruột đây :(

ngocbu1308

Member
Số chị Thanh là :0985064122
1 câu thôi ĐM Gaia . chó lên chưa được 1 ngày chết mà tính nội trú 800k , đm mua chó buba phải test gaia thì muôn đời không ra bệnh, chó lên test hết hơn 1tr bảo sắp salo ok về đi 10 ngày sau chết thì đổ tại người bán mà đm mua chó được 4 tháng rồi thì tại l.... gì . Chó con 2 tháng bán 2 viên canxi bảo ok bổ sung đến lớn rồi đó .
Thật sự là mình quá may mắn khi chưa mang em nào lên đấy vẫn trung thành với chị thanh và Hanvet trường chinh
Chả bao lâu nữa thì chắc cũng giống anh Hòa Âu Cơ thôi

duclinh87

Member
Àh ra đây là bạn Giang Bulldog à.Hôm trước có gặp bạn trên GAIA.Mình là Nghĩa Alaska.Trước tiên xin chia buồn cùng bạn.Mình cũng thấy GAIA kiểu gì ý.Hôm trước có đưa 1 em Alas lên đấy.Cún bị viêm phổi.Đầu tiên ho và sổ mũi.Lên đấy Dr.Long điều trị 5 hôm hết gần 3t.Về cho uống thuốc Dr.Long đưa thấy đỡ ho hơn tý và vẫn sổ mũi.Trong thời gian uống thuốc Dr.Long cho khoảng chục ngày thì uống được khoảng 5 6 hôm thì thấy 1 chân sau của cún bị khụy,ko đi đc,vì nhà còn mấy em chó nữa nên mình nghĩ là do cắn nhau nên chân bị đau thế.vài hôm sau cũng chả thấy đỡ,Lại có hiện tượng khụy cả chân bên kia,lúc đầu mình nghĩ là do thiếu canxi và cũng đúng thời điểm hết thuốc.Mang lên GAIA tái khám.Dr.Long bảo cái này là do tác dụng phụ của quá trình điều trị và đề nghị để cún ở đó điều trị nội trú và sẽ miễn phí tiền nội trú.Vậy là mình để cún lại.Đc vài hôm Dr.Long bảo giờ nó có biểu hiện của bệnh thần kinh(Bệnh DK gì gì đó).Giờ ko có thuốc chữa và đề nghị mang sang trường nông nghiệp để nghiên cứu chữa trị(ý là như kiểu làm thí nghiệm).Mình thấy hơi thất vọng...Và cũng đồng ý để Dr.Long cho người mang sang trường nông nghiệp.Nhưng chắc cũng chả có hy vọng gì.
Mình nghĩ là mang đến GAIA chi phí cao đồng nghĩa với chất lượng hàng đầu.Nhưng xem ra cũng ko ăn thua lắm.Đấy là chó của mình còn là chó rẻ tiền.Chứ chó như của Giang mà thế chắc đến phá sản.
con bull nhà mình cũng bị giống con alaska của bạn đấy.cũng điều trị viêm phế quản xong bây giờ gần như là liệt cả hai chân.chán chẳng biết nói gì luôn

tpointdinh

Member
con bull nhà mình cũng bị giống con alaska của bạn đấy.cũng điều trị viêm phế quản xong bây giờ gần như là liệt cả hai chân.chán chẳng biết nói gì luôn
Dr. Long hay có câu "thuốc kháng sinh tại Gaia cún uống cả đời cũng không hại thận" mình nghe xong cũng tin tin, cho cún nhà mình uống 1 đợt trị sổ mũi mà vẫn chưa khỏi, lên khám lại Dr. Long lại bảo cho thêm 1 đợt 10 ngày kháng sinh nữa sẽ hết, xong giờ nghe các bác nói về liệt chân thế này nên thôi bỏ dở đợt này không uống tiếp nữa, không trị tiếp trên Gaia nữa.

sumoandbull

Vietpet sponsor
Hôm đấy em ở đấy lúc a đón con nhà e về thì đúng là cái chân no giật giật thật, bây giờ vẫn cứ thế hả a ?

pitbull_hn

Member
Số chị Thanh là :0985064122
1 câu thôi ĐM Gaia . chó lên chưa được 1 ngày chết mà tính nội trú 800k , đm mua chó buba phải test gaia thì muôn đời không ra bệnh, chó lên test hết hơn 1tr bảo sắp salo ok về đi 10 ngày sau chết thì đổ tại người bán mà đm mua chó được 4 tháng rồi thì tại l.... gì . Chó con 2 tháng bán 2 viên canxi bảo ok bổ sung đến lớn rồi đó .
Thật sự là mình quá may mắn khi chưa mang em nào lên đấy vẫn trung thành với chị thanh và Hanvet trường chinh
Chả bao lâu nữa thì chắc cũng giống anh Hòa Âu Cơ thôi
Thế này thì đúng là trả còn tin tưởng được ai cả, bây giờ cháu cảm giác cái bọn bác sĩ thú ý nó làm việc bằng danh bằng tiếng chứ ko phải bằng cái tâm cái đức của bác sĩ thú ý...Voãi...Cháu thỳ dính khá nhiều vụ rồi: lần đầu tiên là con Lucky bị rối loạn tiêu hóa, cho ra Trường Chinh ( ko phải hanvet và cũng ko phải cô Thanh)đợt đấy tuy lần đầu nuôi chó nhưng cháu cũng đã biết và tìm hiểu trước rồi...nhưng lúc đấy khi con lucky nó bị thế thỳ vì quá lo lắng cho nó nên cho nó ra thẳng đấy và mặc kệ bọn lang băm nó tiêm cho với tâm lý của mình là: muốn làm gì thỳ làm, miễn chó tao khỏi là dc...Nhưng khi nó vừa tiêm xong, cho xuống đất, cháu thấy con bé loạng choạng, phải 5 phút sau mới đứng dc dậy, vội vội vàng vàng cho nó về nhà...về đến nhà thỳ em cho ra một bãi toàn máu và mùi kinh khủng...trong khi đó lúc trc em chỉ bị rối loạn tiêu hóa và phân ko đến nỗi...Kết quả: Em đi cùng muôn vàn kỉ niệm
Lần thứ 2: Em NiNo màu trắng vàng( em này thỳ cứ hỏi bs thanh là cô ngọc biết ngay ạ) Nó bị viêm phổi, lỗi tại cháu nuôi, ok.Cho đến cô Thanh, cô Thanh chữa cho đã khỏi, đã mua vacxin về để trong tủ để cô Thanh tiêm...Nhưng vì lúc đó em mới khỏi cho nên vẫn hơi yếu đang chờ ổn định lại để tiêm...Cô thanh hôm điều trị cuối cùng của Nino thỳ bận việc phải về quê, thế là em phải lên Chiền Vet tiêm và theo dõi nốt,...đúng lúc lên trên Chiền Vet thỳ Nino bị sổ mũi do đi đường gió lạnh mà em vẫn đang yếu...Ông chiền bắt chuyền nước, cháu nghi nghi vì mình nắm được lí thuyết là khi chó bị viêm phổi ko bao giờ dc chuyền nước vì như thế sẽ gây ra dịch tràn màng phổi và chết nhanh hơn...Để chắc chắn cháu còn gọi cho cô Thanh hỏi và nhận được câu trả lời của cô: Nhất định ko dc cho chuyền cháu ạ...Chạy ra ngoài nói chuyện điện thoại xong chạy vào thỳ thấy mẹ cháu đang ngồi vừa khóc vừa ôm con Nino cho lão chiền chuyền nước,...cháu ức lắm bắt lão ý tháo ra ngay nhưng lão ý dọa mẹ là ko tháo vì tháo ra là chó chết luôn nên ko tháo.Cháu bỏ ra ngoài...Chuyền xong, Nino lờ đờ về đến nhà thỳ chết...đưa em ra sông hồng
Lần thứ 3: Con mèo ba tư cái nhà cháu chửa, kho đẻ dc, hôm đó quá muộn nên bất đắc dĩ phải đưa lên tận Hòa Âu Cơ,...mổ ra thỳ chết cả 5 con mèo con...sau đó để con mèo mẹ lại để cho Hòa theo dõi và 2 tuần sau đón thỳ phí chăm sóc tại đấy của con mèo mẹ hết 7tr3...:((vẫn phải đón mèo về
........................................................................................................
Đó là kinh nghiệm xương máu của cháu, cháu thỳ chưa thấy Gaia có vấn đề gì cả nhưng dạo này thấy mọi người kêu quá,...chán thật đúng là tránh lang băm thỳ gặp lang phế:((

sumoandbull

Vietpet sponsor
Mổ đẻ bulldog thì theo cá nhân mình thì b/s Giang là giỏi nhất ở kv Miền Bắc. Mấy ngày nữa mình up cái clip của b/s Giang lên.

duclinh87

Member
Giờ nó còn nặng hơn đợt trước nữa Giang ạ nó gần như bi liệt nửa người rồi.anh đang đắn đo không biết cho nó đi chữa ở đâu

sumoandbull

Vietpet sponsor
Anh cho xuống hanvet đi xem sao. Đợt trước có lần em đang siêu em cho chó nhà em thì thấy chị giám đốc nói chuyện với 1 bạn khách. Đc chị ý giới thiệu và đc 1 "bà" châm cứu cho chó nhà bạn ý. Lúc đầu liệt về sau đi lại được anh ạ. à mà "bà" chữa free luôn :)) có bệnh thì vái tứ phương vậy a a :-??

TRAN_THANG

haver cũng thường thui bạn . Chủ yếu là kiếm tiền ấy mà . Mình có em rott bị tiêu chảy ra khám cho thuốc về tiêm, uông mãi chả khỏi . ..

bác sĩ đoán già đoán non .... cho số hotline thì toàn thuê bao không liên lạc hoặc không nghe máy . . . chán !