• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo quán chó cảnh ở vĩnh yên - vĩnh phúc

xiaoying520

Cảnh báo các bạn về quán chó cảnh ở khu Chùa Hà, Định Trung, Vĩnh Yên -Vĩnh Phúc!
Hồi hè mình có mua 1 em alaska ở nhà này sau 3 ngày thì bị care chết. do mình là hàng xóm (cách 200m), nhà này lại mới nhập rất nhiều chó về. Cô ấy nói chó nhập từ TQ, nhưng hoàn toàn khỏe mạnh, cô nuôi nó gần 20 ngày rồi, ko có vấn đề gì, cứ ôm về nuôi đi. hàng xóm với nhau nên mình tin tưởng, ôm em ý về tầm 5h chiều, tối về ko cho ăn uống gì vì lúc ở đó thấy cô ấy vừa cho ăn no xong, đến 10h tối e ý bắt đầu thở gấp, đến đêm thì đi chảy. Cho ăn không chịu ăn, hôm sau mình ôm luôn sang nhà, thì cô nói là nhìn nó vẫn khỏe mạnh lắm, ko có vấn đề gì đâu, rồi cô ấy cho em ý ăn thì em ấy lại ăn rất nhiều và đó là do em ý LẠ NHÀ ko chịu ăn. mình ko biết nên lại ôm em về. đến đêm hôm đó em đi càng nhiều hơn và cứ khạc và nôn. hôm sau mình lại ôm sang thì nói là nó bị tiêu chảy. mình đi mua thuốc tiêu chảy, phòng 7 mũi về tiêm, thì chiều hôm sau e ý lăn quay ra chết. mình ôm chó sang bắt đền thì bảo tại mình ko biết nuôi, lạ nhà lại ôm đi ôm về nên mới chết....t ko mua bán vs trẻ con, m thick mới ôm về nuôi chứ t có bắt ép đâu @.@ t đi buôn chứ có chó nhà đẻ đâu, chết thì t cũng phải chịu chứ đền đc ai. =.=....
Nói ko tiếc tiền thì ko phải nhưng mà nghĩ thương em ý, lại mấy ngày mình vất vả đi hót * r thì dọn đống e ý phóng ra mà ức chế.
hôm mình ôm em chó chết sang, mấy cô gần nhà mới thấy hỏi mình, thì các cô bảo mấy nhà mới mua cũng chết hết cả rồi, con thì mất con thì chết, và cũng nói lý do là ko biết nuôi vs tại tắm cho nó nên chết.
Nhà cô này tên THU, con trai là TÙNG học ở TQ về nhà ở gần nhà bà Minh bác sý thú y... bạn nào mua chó ở đây thì nên cẩn thận, xem xét chó và đòi đầy đủ giấy tờ nhé, cam kết nếu chết thì ntn đấy....

forkgvn

Member
đáng lẽ bản phải hôm đi bác sy thú y kiểm tra sức khỏe trước rồi mới ôm về nhà ... Bây giờ bọn buôn chó 10 thàng thì đến 8 thằng làm ăn mất dậy :(

tranminhchau

Điều này chứng tỏ bạn rất thiếu kinh nghiệm. Đừng đi bắt đền người ta như thế, không hay đâu. Thực ra mình không thích những người hay nói xấu người khác. Bạn cũng có tính cách giống hệt chú Vinh Phương ở Vĩnh Phúc.Để thay đổi tính cách ấy thì nên ở gần chú Trung Âu cơ bạn ạ.

dinhquan

Member
bà đó nói đúng bạn nc như con nít , bả nói gì bạn cũng tin , trước khi nuội bạn phải tìm hiểu về nó chứ , chỉ thấy đẹp là mua về nó bị gì thì chạy wa đó nói , ức chế vs bạn , bạn làm chết đi 1 em alaska

moicaisua

Các bạn nói oan cho bạn kia rồi , 1 con chó con chắc không bao h có chuyện không hợp nhà nên nôn ọe mà chết . Chó TQ là chắc chắn , ko được phòng bệnh là chắc chắn , bọn buôn chó bất chấp thủ đoạn để bán được chó dù chó có bệnh j đi nữa . Cái lỗi của bạn kia là thiếu kinh nghiệm nên mọi việc mới xảy ra như vậy , kinh nghiệm mình muốn nói ở đây là mua bán , kinh nghiệm tiêm phòng 1 mũi 7 bệnh với hi vọng chữa đc bệnh ngay :)) . Còn nếu kể cả ko phải bạn đấy mua mà là 1 ng khác mua thì mình nghĩ cũng chết , ko chết thì tốn rất nhiều tiền đi bệnh viện mà ko biết chữa đc hay ko , vậy nên mình nghĩ ng bán chó không tốt . Nếu là mình thì 100% phải trả lại tiền , hoặc là mình trả thêm tiền đền cho nhà nó tha hồ ăn tuýt sắt .