• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo người trong hội phú quốc lừa đảo

Em thấy bị lừa là vẫn bị lừa.bác chủ lần sau mua tìm hiểu kĩ xem xét kĩ.nếu cần nhờ mấy ảnh bit xem đi xem
Giúp là dc.chứ ông lái chó ma nói chó mình xấu thì bán cho hổ.có mà bán kg lò thịt.

dat_dquoc

Member
Em thấy bị lừa là vẫn bị lừa.bác chủ lần sau mua tìm hiểu kĩ xem xét kĩ.nếu cần nhờ mấy ảnh bit xem đi xem
Giúp là dc.chứ ông lái chó ma nói chó mình xấu thì bán cho hổ.có mà bán kg lò thịt.
Mà mình càng không hiểu...............thì theo như bạn Họp trình bày thì chủ topic đi mua chó của bạn ấy có cả khối người theo xem và quan trọng hơn ai hết là có cả lái chó chuyện nghiệp theo nữa, vậy mà sao mua con chó "lai...xấu" làm chi không biết. Theo mình thì bác nên tìm tay dẩn bác đi lựa chó mà nói chuyện, vì người này bác tin tưởng dẩn đi theo coi giùm. Mua hay không là do anh ta quyết thay cho bác. Mong rằng lần sau mua chó bác nên cẩn thận và tự mình quyết......để khỏi bị mua lầm, và có mua lầm thì ráng mà nuôi.....

Thôi thì đằng nào cũng bán thịt.làm bữa mời ae cả đi mua cả bán làm vài chai cho hỉu nhau.13,15 chai chắc ngọt thịt lắm.

Tôi ko biết ông bị lừa thế nào.chắc khi đi mua cuhx dẫn theo 1 cơ số các ông "cao thủ" để thẩm định giúp thì ông mới dám mua.chứ ông đi một mình thì xin lỗi ông "tuổi gì" dám bỏ ra hơn chục triệu khi ko biets gì về chó.kể cả con chó lai chắc ông cũng nghe thằng nào nói là lai thì nói nó lai.mà đấy là ông còn ở tphcm
Tôi ở hn.giao dịch xa 2000 cây số với ông Hợp mấy làn....mà chẳng lần nào bị làm sao
Thế là làm sao nhỉ.
Để mà tính ra nếu lừa tôi còn dễ hơn lừa ông ý chứ....làm sao mà từ hn vao hcm để bắt đền được.......
Tóm lại là sợ lừa thì thôi cứ chơi chó tây cho lành....
Chỉ có đôi điều với máy ông râu ria là nên nghe 2 tai.cứ thấy người ta chém cái gì cũng vào a dua.đọc ngứa hết cả mắt....
P/s:blackwhite:hôm nào a về ae lại đi bia bọt nhé.nhớ hn mà éo về được dạo này đi xứ lâu quá...

Tôi ko biết ông bị lừa thế nào.chắc khi đi mua cuhx dẫn theo 1 cơ số các ông "cao thủ" để thẩm định giúp thì ông mới dám mua.chứ ông đi một mình thì xin lỗi ông "tuổi gì" dám bỏ ra hơn chục triệu khi ko biets gì về chó.kể cả con chó lai chắc ông cũng nghe thằng nào nói là lai thì nói nó lai.mà đấy là ông còn ở tphcm
Tôi ở hn.giao dịch xa 2000 cây số với ông Hợp mấy làn....mà chẳng lần nào bị làm sao
Thế là làm sao nhỉ.
Để mà tính ra nếu lừa tôi còn dễ hơn lừa ông ý chứ....làm sao mà từ hn vao hcm để bắt đền được.......
Tóm lại là sợ lừa thì thôi cứ chơi chó tây cho lành....
Chỉ có đôi điều với máy ông râu ria là nên nghe 2 tai.cứ thấy người ta chém cái gì cũng vào a dua.đọc ngứa hết cả mắt....
P/s:blackwhite:hôm nào a về ae lại đi bia bọt nhé.nhớ hn mà éo về được dạo này đi xứ lâu quá...
A đang ở phương trời nào đây anh ơi.hum trc e vừa ngồi ka a huy xong.^^.về nhanh ae bia bot tiếp:)).cô bán bia nhớ anh lắm đấy.hehe

ventrang870

toi noi the la boi vi thay moi nguoi mang tieng trong hoi cho phu quoc tphcm ma khi co bai viet noi nen su that thi moi nguoi xu long nen ma ko thay dua ra y kien hop ly cho nguoi to cao ma chi noi nhung cau dung nhu kieu ca hoi lua dao y gop y vao thi noi tre trau nhin lai sem cach cac ban phan xet co dung nhu ca hoi xu long nen ko cac ban phai binh tinh tim ra ai la nguoi lua dao loai bo ra khoi hoi xu long chu lai bay ban cho nguoi khac go von dung la ko phai tre trau

đúng như câu thuận mua vừa bán thôi bác ơi . nhiều khi nhìn mấy em có cng mà nhìn không thích cũng vậy theo mắt người chơi nhìn nhận thôi bác . Chó phú quốc chưa thuần chủng bác thích thì cứ chơi theo chính kiến của mình . thích thì nhích thôi đừng lăn tăn . còn không thì bác cứ về chơi chó tây cho nó lành . vài điều chia sẻ

ventrang870

nhung ma nguoi ta da noi mua cho trong hoi cho phu quoc tphcm it ra thi nhung nguoi trong hoi phai dua ra nhung cau tra loi hop ly vi doi khi nguoi ta cung tin vi hoi cho moi mua dang nay mot so ca the to ra vuot troi nhay nen nhu dung roi gop y thi noi nguoi ta nay no chac phai noi hiep hoi co mot so thanh phan lua dao thoi thi moi im dc

haigadon

Member
nhung ma nguoi ta da noi mua cho trong hoi cho phu quoc tphcm it ra thi nhung nguoi trong hoi phai dua ra nhung cau tra loi hop ly vi doi khi nguoi ta cung tin vi hoi cho moi mua dang nay mot so ca the to ra vuot troi nhay nen nhu dung roi gop y thi noi nguoi ta nay no chac phai noi hiep hoi co mot so thanh phan lua dao thoi thi moi im dc
cái này bạn chưa hiểu rõ ah..bạn hiơ không dứng vào hàng ngũ cuỷa clb phú quốc sài gòn ah..cái này thông tin chính xaC 100% là nó ko tham gia làm thành viên ly do làm kinh tế nên không tham gia..chỉ có đi cafe nói chuyện,trao đổi thì có hằng tuần với a e quận 12..nhưng mà hợp bán con bâch hổ gì đó thì bùng ra a e mới biết chứ không ai biết ông tư thấy thuốc mua...
thứ 2 nửa cái ông tư đó mua chó của hợp cũng đầu có cho ai biết.cũng đầu có hỏi ai trong hội đâu..mà chuyện mua bán của 2 tay này như nào a e đều không biết sự tình ra sao mà nói đúng cho ai..
thứ 3 nữa a e cũng có gặo mắt đưa ra phương án để nó làm nhưng nó ko làm thì làm gì dc nó..m2inh đầu có mua đầu mà nói nó...cho nên chuyện này giữa 2 bên là ổn nhất

Cái này Là lỗi do người mua chó rồi bạn ơi,Đã đến tận nơi xem hàng rùi bắt chó,vậy Là bạn Đã xem kỹ trước khi mua hàng của người ta,nên đành phải chịu thôi bạn ơi coi như đóng học phí, còn nếu như Trường hợp mua chó ở xa ko sờ tận tay hay tận mắt ,đem về nó khác xa với gì người bán nói thì có thể trả lại.... Trong Trường hợp này nếu người bán có lương tâm Thương con chó thì nên cho người mua lấy lại tiền và nhân lại chó,và người mua phải mất 1 ít tiền gọi Là tiền trà nước..... Đơn giản vậy thôi.....<:p vui vẻ cả đôi bên.

QUYVINH

Member
Nhìn vào giá đó thì cũng nói lên được lương tâm của người bán con chó đó....... Mặc dù thuận mua vừa bán không nên trách ai nhưng thành thật chia buồn cùng chủ topic. Bạn nên coi lại khi mua bạn có được cam kết gì ko? Mình đã từng tin vào một người mua bán chó chuyên nghiệp cam kết là con vện không lem nhưng cuối cùng cũng thất vọng. Mong bạn đừng nản lòng với niềm đam mê của mình.

hopnh123

Member
Tôi là Hợp người mà chủ topic này đã lập nhiều viết bài nói tôi bán lừa đảo bán chó cho ông ấy trên diễn đàn mấy ngày qua.

Tôi nuôi và bán chó PQ được gần 4 năm nay, tôi đã từng bán cho rất nhiều người ở các tình thành trên cả nước.

Tôi xác nhận là có giao dịch bán chó PQ cho ông Trần Văn Ý nhà ở Hooc Môn (người mua con Bạch Hổ Lưỡi Đen). Như tôi đã viết trong Topic "Cafe cuối tuần …. trang 112, bài viết #1120". Mình mời các bạn nào chưa đọc thì qua đó đọc lại giúp mình (Nếu viết lại ở đây thì sẽ rất dài.)

Tôi mua bán tại nhà, khi ông Trần Văn Ý đến mua có 5 người đi cùng (trong đấy có cả 1 người là Lái Chó người này tên Đức số dt : 0906790616 và người này gọi ông Tranvany là Chú). Họ đến nhà và tôi có dẫn tất thẩy 4 con ra cho họ chọn, sau hổi trao đổi họ thống nhất chọn con Bach Hổ Lưỡi Đen đó.

2 tuần đầu ông tranvany này hay gọi điện rủ tôi cafe nói con này thần thái tốt, đứng show đẹp…. và tôi được biết con cảm ơn cậu Lái chó tên Đức kia nữa.

Sau hơn 1 tháng thì gọi điện cho tôi nói là chó lai chó cỏ.

Tôi xin mọi người đang nuôi chó và đã đi mua chó PQ sau 1 tháng nếu không thích thì có thể gọi cho người bán nói là bán hàng lừa đảo được không?

Tôi chỉ đáng tuổi con ông tranvany này, nên tôi nể và đã đưa ra 2 chiều hướng giải quyết hợp lý:

1. Tôi lấy chó về đăng bán lại giúp ông này, nhưng số tiền hoa hồng tôi đưa cho cậu lái là cháu ông này thì tôi nói ông này gọi điện lấy lại giúp tôi vì 2 người họ là chú cháu. Nhưng không may là con chó khi ông ý này nuôi hơn 1 tháng thì về nhà tôi bị tiêu chảy, mất nước, tôi phải gửi nó tại phòng thú ý tư nhân với số tiền chữa trị là 270k/ 1ngày (truyền 2 chai nước + thuốc trị bênh + 50k tiền lưu bênh/ ngày ). Tổng số tiền chữa là 1100k thì con chó mới qua khỏi.

Mình hỏi các bạn? các bạn đi mua chó bạn có bỏ tiền ra mua 1 con chó đang bị như vậy ko? Thế mà ông Ý này cứ thúc tôi phải trả tiền cho ông. Tôi có nói mà ông ấy không nghe.

2. Tại cùng thời điểm tôi có bán con Mực cái với giá 20tr, ông nói tôi đổi cho ông con mực này lấy con Bạch Hổ (Bạch Hổ trị giá 12tr). là 1 người kinh doanh tôi không thể đổi được và tôi có nói ông này bù cho tôi 1 chút xíu gọi là chêch lệch nhưng ông không chịu.

Và 1 điều quan trọng nhất: Trong thời gian tôi chữa trị cho con Bạch Hổ thì ông này hay gọi điện đe doạ tôi, nếu ko ông sẽ cho giang hồ xử tôi. (tôi nhận được những lời lẽ không hay và cả những tin nhắn xấu hiện tôi vẫn đang lưu lại không phải 1 lần mà trên 3 lần ông đe doạ tôi.)

Và lần gần đây nhất là ngày 8/12 tôi vẫn lưu lại các tinh nhắn ông này nhắn vào dt của tôi, ngày tôi đem trả con Bạch Hổ có cả bố ruột tôi đi theo thế mà trước mặt bố tôi ông vẫn đe doạ tôi.

Tôi có nói tôi đã tận tình để chữa trị và đăng bán giúp ông này, nhưng tôi lại nhận được nhiều lời đe doạ vậy tôi sợ và tôi phải gọi người nhà đi cùng tôi lên trả lại chó.

Vậy trong trường hợp của tôi các bạn sẽ làm gì? Nhiều anh em quen thân tôi cũng góp ý, nhiều khách hàng của tôi đã giao dịch nhiều lần ở cách xa sg, và ở HN và cũng làm chứng cho tôi đâu phài loại người làm ăn chụp dật lừa đảo. Họ ở xa chỉ mua qua hình ảnh thế mà họ đã mua nhiều lần và ko có lần nào nói 1 câu nào. Giờ lại đứng ra nói giúp tôi.

Tôi xin cảm ơn các ace mà tôi quen biết, những khách hàng đã mua chó PQ của tôi trong suốt 4 năm qua.

Cảm ơn mọi người đã bỏ thời gian ra đọc bài viết của tôi, tôi đã trả lởi 1 cách rõ ràng và rành mạch nhưng người có nick là tranvany đâu có xuất hiện để đối chứng, vì vậy mong ace xem và hiểu cho tôi.

Thân

Nhờ Mod hoặc Admin và cuộc xử lý giúp tôi/ cảm ơn

aiquan72

Member
Các bạn nhìn kỷ xem chó c họp là chó gì nếu như là phú thật thì giá cả chẳn là gì đây lả hàng gì các bạn nhận xét giúp
bạn biết là chó lai sao bạn vẫn mua?giờ khóc lóc gì nữa?thuận mua vừa bán.. bạn dắt 4 cao thủ đến xem 5 người 10 con mắt ai lừa được bạn?trách người thì nên tự trách mình trước bạn àh

nhànông

Member
cháo các bạn.

như nhànông đã có phản hồi ở trang 01 với chủ topic và tôi chắc rằng các bạn cũng đã có lướt qua......xuyên suốt tất cả những phản hồi của ae thành viên...có những đối nghịch.trái chiều...........và đến hôm nay chắc các bạn cũng đã biết, là không có lời phàn hồi nào thêm của chủ topic.đúng không nào? điều này chứng tỏ bác chủ topic phần nào cũng đã hiểu được... vấn đề. còn các bạn...các bạn thì sao...? tôi rất nể phục ở tấm lòng bênh vực kẻ yếu của các bạn, cũng như những bạn đã bênh vực chủ topic nhiệt tình.riêng nhànông tôi cũng rất muốn vậy. nhưng. với một người chơi chuyên nghiệp buộc tôi phải khách quan nhìn nhận vấn đề giao dich trên là tự nguyện, thuận mua vừa bán là không chút lý do gì để nói....
các bạn biết không..tôi nuôi chó cũng được 22 năm (chưa tính lúc nhỏ ở với bố mẹ ) nhưng không có nghĩa là tôi sành về chó.tôi vẫn bị té giếng...và té đều đều cho đến hôm nay.tại sao tôi té, đơn giản vì tôi luôn cầu tiến...thích độc, lạ, mới mẻ..điều này làm tôi phải trả giá,và cũng có thể nhãn quan tôi đến đó, hoăc trình người bán cũng không hơn mấy so với tôi. vì bởi cho đến hôm nay người chơi vẫn đa chiều..về giống chó pq thuần chủng.
trở lại vấn đề bạn tranvany. cũng có thể bạn ấy muốn độc, lạ...nên đã tìm đến bạn hopnh123 và bạn hopnh123 cũng vì thích độc, lạ nên trước đó đã mua giá cao...tất nhiên khi mua giá cao phải bán giá cao vì nó là độc lạ mà...đúng không..dã dụ bạn tranvany mua chú bạch hổ đó về nhà nuôi ,trong tình cờ có một chuyên gia người thái muốn tìm gien bạch để nhân giống và đòi chia lại với giá lời gấp 10 lần...theo các bạn lợi nhuận đó bạn tranvany có chia lại thêm cho bạn hopnh123 không....tất nhiên là không ! đúng không nào?.vì thế tôi và chúng ta cũng không có lý do gì để nói thế này thế nọ...về bạn hopnh123 và cũng không cần phải bàn nữa, vì chủ topic không ghé trang chứng tỏ bạn ấy đã ít nhiều cũng hiểu được vấn đề./.

chúc các bạn cùng gia đình sức khỏe bình an.

nhànông

kính

Mèo_ú

bạn biết là chó lai sao bạn vẫn mua?giờ khóc lóc gì nữa?thuận mua vừa bán.. bạn dắt 4 cao thủ đến xem 5 người 10 con mắt ai lừa được bạn?trách người thì nên tự trách mình trước bạn àh
:-?? sao nhìu topic của ông này thế nhỉ =]]]] bạn kia nói đúng chủ topic ...đi mua chó ..để khè thiên hạ dắt ng tới coi ....về nhà bị thiên hạ chê chó..quay lại đâm ng bán chó ...nuôi 1 tháng mới biết.... nói chung "CÓ CHƠI CÓ CHỊU " ...bon chen chi giờ lên đây la làng ...thà ko biết mô tê gì ...mua ở xa ..ko xem đc ..gửi hàng sai thì còn nói được người bán ..Mình nói những gì mình biết ....ko bên vực ai ....mà bik đâu bên vực ...hài thật

Đối thoại làm việc thì khó....chứ còn cái tầm đe dọa rồi thì chuyển sang đối đầu thôi
PHANG LUÔN
Tôi có giao dịch và nói chuyện với bạn Hợp vài lần,,,,khoảng cách là HN và TPHCM
Tóm lại là *** sao và cũng *** phải lăn tăn bắt đền gì...sao lại thế nhỉ....

tranvany

chào
mình viết bài lên đây để bạn đọc cảnh giác,Hợp trong hội mà chó như vậy gọi là chó phú quốc theo các bạn đánh giá chó gì, nói thật các bạn chỉ trích mình nhưng các bạn có tìm hiểu coi sự tình ra sau kg trong khi mình được người khác giới thiệu, mình gặp hợp mình tình thật nói thẳng ở nhà có 5 con rott nhập từ nước ngoài về anh định bán bớt, bắt 1-2 phú quốc ở nhà chơi kg đi thi cử gì ở nhà chơi tìm một con đúng nghĩa để chơi vậy cái thật tình này để nó có cơ hội sau
công việc của mình là cứu người hơn nửa mình cũng đứng tuổi vậy nó bảo hâm nó bạn nghỉ sau ,còn vẫn luôn Bố nó gặp mình nhưng mình kg tiếp gì mình kg muốn gây gổ làm phiền nên đuổi 2 bố con ra ngoài, minh bán với hợp bố nó biết gì, việc buôn bán mình hiểu thuân mua vừa bán khi mua nó bảo con bạch hổ công nhận giống được bạn nghỉ sau mà công nhận được
mình chịu lổ 6-7 triệu gởi lại nó vậy mà cả tháng bắt chó kg thấy hồi âm cá bạn đứng một phía đi mà nhìn nhận, còn riêng anh nhà nông gì đó lời nhận xét của anh chỉ nghiên về một phía thôi câu văn tôi viết rỏ là có tên có chó vậy anh nghỉ tôi chỉ trích hội phú quốc là sai nêu anh cần tranh luận mời anh , tôi nghỉ các anh cùng hội cùng thuyền thôi, giới tôi kg nói 2 lời đâu anh và tôi chỉ tìm người hiểu chuyện và trung thực chứng kg đứng về bên nào để phê bình ai đâu, số tiền mà mua chó rott và phú quốc lổ cũng nhưng tôi đi làm từ thiện hàng năm thôi, kg có gì để các anh bình luận mong rằng những anh nào như hợp nên suy nghỉ lại gì buôn bán như vậy kg khá đâu các bạn à vài lời gởi các bạn
thân chào

hopnh123

Member
Chào ACE nuôi chó phú quốc hôm nay cho tôi xin có vài ý kiến về các anh trong câu lạc bộ phú quốc.. Các anh đã ở trOng câu lạc bộ là những người được tính nhiệm đại diện cho sự trung thực của một câu lạc bộ,và là người tổ chức sân chơi cho người yêu phú quốc VN và muốn bảo tồn giống chó này thế nhưng đã có một số anh em trên danh nghĩa là người trong clb để trá hình mà kinh doanh chó phú quốc tìm lợi nhuận ở nhiều người muốn tìm đến chó phú quốc của việt nam nhưng bị số AE trong hội bán chókg thuần chuẩn lai thái lai Cỏ lại bán giá cao( tôi xin đề cặp thẳng tên để các anh nhận xét họp Q12, Đại thủ đức trong đó có ông hội phó và trong ban chấp hành số AE có tên mượn danh để cầu lợi làm mất đi danh dự của hội yêu chó ,nên tôi xin có ý kiến cùng bạn đọc đừng tinh vảo các ông hội phú quốc mà tiền mất tật mang và các anh trong hội cũng nên xem xét để đưa ra hàng thuần chuẩn và cố gắng thanh trừ những phần tử lợi dụng cơ hội làm giàu để những người yêu chó đặc sản việt nam kg bị lừa phải để hàng giả làm mất đi danh hiệu. Và một số hình ảnh của tôi bị lừa nhất là chó..... họp
Các AE kg nên để bọn chúng đánh hơi khi biết họ làm đủ cách để ta xa lưới và những vào chơi kg đến quán cà phê gì họ op hàng tuần mong kiếm người mới mà bán chó gì người mới thường ít hiểu biết để dể lừa mong rằng các anh em kg như bọn tôi tiền mất ,chó thì bán thịt nên trách xa quán của bọn thằng họp q12 là ok
Các bạn nhìn kỷ xem chó c họp là chó gì nếu như là phú thật thì giá cả chẳn là gì đây lả hàng gì các bạn nhận xét giúp
Họp trong hội phú quốc bán chó cỏ thành chó phú quốc giá bạch hổ là 15.000.000₫. Chó lai thái thành phú quốc 13.000.000₫ nên ai mua xin cẩn thận đeer khi trả lại 15.000.000tr chỉ cờn 2tr cải nhau là xong.
Các bạn coi chừng bọn họpnh123 lừa đảo
chào
mình viết bài lên đây để bạn đọc cảnh giác,Hợp trong hội mà chó như vậy gọi là chó phú quốc theo các bạn đánh giá chó gì, nói thật các bạn chỉ trích mình nhưng các bạn có tìm hiểu coi sự tình ra sau kg trong khi mình được người khác giới thiệu, mình gặp hợp mình tình thật nói thẳng ở nhà có 5 con rott nhập từ nước ngoài về anh định bán bớt, bắt 1-2 phú quốc ở nhà chơi kg đi thi cử gì ở nhà chơi tìm một con đúng nghĩa để chơi vậy cái thật tình này để nó có cơ hội sau
công việc của mình là cứu người hơn nửa mình cũng đứng tuổi vậy nó bảo hâm nó bạn nghỉ sau ,còn vẫn luôn Bố nó gặp mình nhưng mình kg tiếp gì mình kg muốn gây gổ làm phiền nên đuổi 2 bố con ra ngoài, minh bán với hợp bố nó biết gì, việc buôn bán mình hiểu thuân mua vừa bán khi mua nó bảo con bạch hổ công nhận giống được bạn nghỉ sau mà công nhận được
mình chịu lổ 6-7 triệu gởi lại nó vậy mà cả tháng bắt chó kg thấy hồi âm cá bạn đứng một phía đi mà nhìn nhận, còn riêng anh nhà nông gì đó lời nhận xét của anh chỉ nghiên về một phía thôi câu văn tôi viết rỏ là có tên có chó vậy anh nghỉ tôi chỉ trích hội phú quốc là sai nêu anh cần tranh luận mời anh , tôi nghỉ các anh cùng hội cùng thuyền thôi, giới tôi kg nói 2 lời đâu anh và tôi chỉ tìm người hiểu chuyện và trung thực chứng kg đứng về bên nào để phê bình ai đâu, số tiền mà mua chó rott và phú quốc lổ cũng nhưng tôi đi làm từ thiện hàng năm thôi, kg có gì để các anh bình luận mong rằng những anh nào như hợp nên suy nghỉ lại gì buôn bán như vậy kg khá đâu các bạn à vài lời gởi các bạn
thân chào
Tôi đã đọc tất cả các bài viết mà nick tranvany này đã post lên. Tôi thấy những lời ông nói trên đây có rất nhiều chỗ sai sự thật.

Tôi đã xác nhận ở bài trước là tôi chỉ bán cho ông tranvany này duy nhất 1 con Bạch Hổ Lưỡi Đen, chứ không có bán mấy con lai thái gì đó……vậy mà ông này nói như vậy … thực tình tôi cũng không hiều chuyện gì đang xảy ra với ông này nữa

Tôi đã tô đậm và bôi đỏ, việc tôi buôn bán là của cá nhân tôi, nhưng khi viết bài ông này đã lôi rất nhiều người vào để nói xấu, có cả người trong CLB NNN CPQ Sài Gòn, lôi cả những anh em trong nhóm cafe cuối tuần vào và dùng những từ ngữ rất "thô tục". Đã có nhiều anh em lên tiếng, họ nói họ đâu có buôn bán gì, họ đâu có nhận được gì, kể cả 1 cuộc điện thoại của ông này để hòi về con Bạch Hổ .. vậy mà ông lập nhiều topic khác nhau nói bọn này bọn kia và tôi đã đứng ra xin lỗi chân thành ae trong nhóm cafe 10, nhưng cùng 1 nội dung… chắc anh em đã đọc những ngày qua.

Việc ông nay nói ông làm nghề cứu người mà lại nói không hăm doạ tôi?

Thứ nhất: Tôi có nhiều hơn 2 người làm chứng cho tôi là ông này gọi điện hăm doạ tôi.

Thứ hai: Ngày tôi đem chó lên trả, tôi có nói bố tôi đi cùng, khi đến nhà ông này bố tôi cũng không có nói gì đến khi ông này nói ra những câu hăm doạ tôi.

Ông nói: Giờ mày tính như thế nào? Tôi trả lời con này trước con bán cho chú khoẻ mạnh, chú có nuôi hơn 1 tháng, nhưng khì con lên bắt về thì nó bị đi ngoài, mất nước, mệt, và phải gửi đi chữa trị, chứ 1 con chó bệnh như vậy thì không thể bán được. Nhưng tôi liên tục nhận được những lời lẽ không hay, hăm doạ, "mày mua bông gòng đi, tao cho thời gian đến thứ 7(ngày hôm nay) mày mà không giải quyết tao không còn tình nghĩa gì hết, tao cho con trai tao xuống biết mặt mày". Nên con sợ và hôm nay con mang chó lên trả lại cho chú, muốn bán hay muốn làm gì là quyền của chú chứ con không thể bán được khi chú luôn hăm doạ con như vậy.

Ông nói mày để đó đi, tao đập chết luôn, rồi mày cần thận với tao.

Lúc này bố tôi mới lên tiếng, bố tôi hỏi anh doạ ai đấy? Ông nói tôi không doạ anh, anh không biết gì thì đừng xen vào. Ông này đâu biết, trước đó tôi đã nói hết việc mua bán như thế nào để gia đình bố mẹ tôi biết, và bố tôi đồng ý đi cùng tôi để bảo vệ tôi.

Thứ ba: Tôi có lưu lại hết những tin nhắn ông này gửi vào máy tôi, và đã đưa cho 1 số anh em trong CLB NNN CPQ Sg đọc để hiểu rõ hơn về ông tranvany này.

Mấy ngày nay bạn Kiên trong BCH CLB NNN CPQ Sài Gòn và mail của CLB có nhận được 1 mail (không biết có phải do ông này viết hay không) nhưng có nội dung là tố cáo tôi có hành vi lừa đảo ông tranvany này "Bán chó cỏ với giá cao vì nói là CPQ Bạch Hổ Lưỡi Đen" và nói khi tôi đem chó lên trả thì nó bị bệnh Karê gì đó, đi ngoài ra máu,(1 con chó chính tay tôi chích ngừa, chó đã 12 tháng có thể bị kare hay không? Nếu có bị kare đi nữa thì con chó bị bênh này có sống được hơn 2 tháng hay không? và tôi nghe được tin, ông này đã chuyển con Bạch Hổ lên cho 1 người bạn ông đó nhờ bán giúp, vậy theo lời ông nói nó bị kare mà ông lại chuyển cho người ta để đăng bán giúp…..các bạn xem chỗ này có hợp lý không) có ghi rõ họ tên là Trần Văn Ý gồm cả 2 số điện thoại của ông này. Tôi có được ae cho coi đọc và tôi đã trình bày với ae với 1 nội dung như tôi đang nói ở đây và đã nói mấy ngày qua. Tôi có cho ae đọc những tin nhắn mà ông tranvany này có nhắn tin vào dt của tôi.

Về phần tôi, tôi làm kinh doanh nên tôi không tham gia vào CLB NNN CPQ Sài Gòn vì tôi biết sẽ có trường hợp như ngày hôm nay thì sẽ ảnh hưởng đến hình ảnh CLB, cá nhân như vậy sẽ không tốt cho cả CLB, vấn đề này thì nhiều anh em chơi với tôi biết rất rõ vì tôi có nói nhiều lần.

Tôi xin nói lại 1 câu: Khi ông này lên nhà tôi mua chó có dẫn thêm 4 người cùng đi, trong 4 người này có 1 người là Lái Chó (cậu này tên Đức sdt :0906 790 616, người này gọi ông ý này là chú.) Khi mua về được 1 tháng thì lại nói là chó lai, chó cỏ? 5 người đi coi, 10 con mắt, 1 lái chó, mà đâu phải tôi chỉ bán 1 con đó, tôi có dẫn tất cả là 4 con đực của tôi ra….. ông này tự chọn con Bạch Hổ sau hồi hỏi ý kiến của cậu lái chó kia.

Việc ông nói tôi bán chó lừa đảo ông là hoàn toàn vu khống tôi, nếu con chó có lai gì đi nữa thì ông này lên làm việc lại với cậu quân sư là bạn Đức kia mới đúng chứ.

Giờ ông lại nói không có chuyện hăm doạ tôi, vậy những lời ông nói có người nghe chứng kiến đặt biệt là bố đẻ tôi, và những tin nhăn tôi vẫn lưu trong máy dt của tôi từ đâu ra?

Một con người đã ngoài 50 tuổi lại nói 2 lời như vậy thì các bạn nghĩ sao? Tôi đã trích dẫn toàn bộ các bài viết trong mấy ngày qua của nick: tranvany này, mọi người đọc xem có sự khác nhau không?

Trân trọng cảm ơn.