• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo người trong hội phú quốc lừa đảo

tranvany

Chào ACE nuôi chó phú quốc hôm nay cho tôi xin có vài ý kiến về các anh trong câu lạc bộ phú quốc.. Các anh đã ở trOng câu lạc bộ là những người được tính nhiệm đại diện cho sự trung thực của một câu lạc bộ,và là người tổ chức sân chơi cho người yêu phú quốc VN và muốn bảo tồn giống chó này thế nhưng đã có một số anh em trên danh nghĩa là người trong clb để trá hình mà kinh doanh chó phú quốc tìm lợi nhuận ở nhiều người muốn tìm đến chó phú quốc của việt nam nhưng bị số AE trong hội bán chókg thuần chuẩn lai thái lai Cỏ lại bán giá cao( tôi xin đề cặp thẳng tên để các anh nhận xét họp Q12, Đại thủ đức trong đó có ông hội phó và trong ban chấp hành số AE có tên mượn danh để cầu lợi làm mất đi danh dự của hội yêu chó ,nên tôi xin có ý kiến cùng bạn đọc đừng tinh vảo các ông hội phú quốc mà tiền mất tật mang và các anh trong hội cũng nên xem xét để đưa ra hàng thuần chuẩn và cố gắng thanh trừ những phần tử lợi dụng cơ hội làm giàu để những người yêu chó đặc sản việt nam kg bị lừa phải để hàng giả làm mất đi danh hiệu. Và một số hình ảnh của tôi bị lừa nhất là chó..... họp

Mr Lab

Member
Sao bác lại biết là những con này bác bị lừa vậy bác? Bác chia xẻ chút kinh nghiệm cho ace thích chó PQ đi bác, hay lại có 1 bác nào trong clb nhận xét cho bác ah?

dat_dquoc

Member
cuộc chơi mà bạn..........cái gí có tiền vô trong đó thì khó nói lắm. Chọn mặt gửi vàng thôi chứ biết sao bây giờ.

tranvany

Các bạn nhìn kỷ xem chó c họp là chó gì nếu như là phú thật thì giá cả chẳn là gì đây lả hàng gì các bạn nhận xét giúp

Sao lại là lừa đảo nhỉ. Thuận mua vừa bán, chả ai lừa ai. Mua rồi thì tự chấp nhận, không có kiến thức, không có kinh nghiệm mà cũng dám mua con chó 13tr, 15tr. Có trách thì tự trách mình, đừng đem lên đây la lối, mọi người càng cười cho :)

Sao lại là lừa đảo nhỉ. Thuận mua vừa bán, chả ai lừa ai. Mua rồi thì tự chấp nhận, không có kiến thức, không có kinh nghiệm mà cũng dám mua con chó 13tr, 15tr. Có trách thì tự trách mình, đừng đem lên đây la lối, mọi người càng cười cho :)
Like mạnh cho ngquochuyvn. Có trách thì tự trách mình k đủ kiến thức thôi. Mình cũng từng bị 1lần rồi.
Tiện đây bạn có thể chia sẽ với anh e con chó PQ thuần chủng trông như thế nào không? Bạn đã thấy con PQ thuần chủng ở đâu rồi

nhànông

Member
Chào ACE nuôi chó phú quốc hôm nay cho tôi xin có vài ý kiến về các anh trong câu lạc bộ phú quốc.. Các anh đã ở trOng câu lạc bộ là những người được tính nhiệm đại diện cho sự trung thực của một câu lạc bộ,và là người tổ chức sân chơi cho người yêu phú quốc VN và muốn bảo tồn giống chó này thế nhưng đã có một số anh em trên danh nghĩa là người trong clb để trá hình mà kinh doanh chó phú quốc tìm lợi nhuận ở nhiều người muốn tìm đến chó phú quốc của việt nam nhưng bị số AE trong hội bán chókg thuần chuẩn lai thái lai Cỏ lại bán giá cao( tôi xin đề cặp thẳng tên để các anh nhận xét họp Q12, Đại thủ đức trong đó có ông hội phó và trong ban chấp hành số AE có tên mượn danh để cầu lợi làm mất đi danh dự của hội yêu chó ,nên tôi xin có ý kiến cùng bạn đọc đừng tinh vảo các ông hội phú quốc mà tiền mất tật mang và các anh trong hội cũng nên xem xét để đưa ra hàng thuần chuẩn và cố gắng thanh trừ những phần tử lợi dụng cơ hội làm giàu để những người yêu chó đặc sản việt nam kg bị lừa phải để hàng giả làm mất đi danh hiệu. Và một số hình ảnh của tôi bị lừa nhất là chó..... họp

chào bạn.
qua cách viết bài của bạn mình đọc đi, đọc lại mình thật sự không hiểu ý bạn muốn nói gì...và nói ai ? khách quan mà nói mình không biết ai đúng sai nhưng đánh giá cả một tập thể như lời bạn nói ở trên là điều trước nhất bạn sai hoàn toàn ! bạn cần nên đính chính lại. vì bởi trong cùng một gia đình,cũng có mỗi người mỗi tính...và đây là clb nên cũng rất nhiều người....đúng không nào ? theo cách hành văn của bạn...tôi cảm nhận bạn đã và đang rất bức xúc. bạn nên bình tĩnh lại.và suy nghĩ kỹ từng chi tiết.việc đầu tiên ai là người giao lưu mua bán với bạn...bạn nêu đích danh tên người đó. nhưng ! với điều kiên trong quan hệ mua bán..người bán đã có hành vi vi phạm pháp luật...{ví dụ...đưa dao vào cổ bạn buộc bạn mua ,,v.v.} còn ngược lại.. đã thuận mua, vừa bán. là bạn không nên trách móc, và cũng không có chút lý do gì để trách móc ngừoi bán. càng không nên đem cả một tập thể ra để trách móc....j
bạn cũng nên hiểu rằng cuộc chơi cũng như cuộc đời vậy.
vài dòng chân thành gửi đến bạn..chúc luôn vui với đam mê của mình ./.

nhànông
kính

haigadon

Member
Like mạnh cho ngquochuyvn. Có trách thì tự trách mình k đủ kiến thức thôi. Mình cũng từng bị 1lần rồi.
Tiện đây bạn có thể chia sẽ với anh e con chó PQ thuần chủng trông như thế nào không? Bạn đã thấy con PQ thuần chủng ở đâu rồi
a hải biết nè..con phú quốc thuần chủng là con phú quốc người việt mình nói là thầun chủng hehehe

nhànông

Member
Các bạn nhìn kỷ xem chó c họp là chó gì nếu như là phú thật thì giá cả chẳn là gì đây lả hàng gì các bạn nhận xét giúp
chào bạn.
theo mình nghĩ dù là chó gì đi chăn nữa...cũng có một giá trị nhất định của nó. cũng như bèo... cũng có giá trị riêng của bèo.....cái quan trọng nhất bạn có thuận mua vừa bán hay không.đúng không nào ? theo mình nghĩ bạn không nên nóng giận nữa.
chúc bạn luôn vui với đam mê của mình.

nhànông

kính

duongnguyen78

e có ý kiến thế này
1 bác có tiền.tiền của bác để ở trong túi bác ko ai ep buọc bác phải mua cả
bác thích mà bác chưa biết gì thì bác phải học hỏi mà bác ko thích học hỏi mà lại đòi trứng khôn hơn vịt thì bác xẽ phải mất học phí thế thôi
bây giờ hướng giải quyết là cả 2...3 bên cùng ngồi lại với nhau thương lượng bác chơi rồi bác chịu lổ đi 1 ít bác hợp và bác đại cũng nhường 1 ít bán chó lời rồi bỏ cái lời đấy ra bắt lại chó về thế là xong

Khánh15

Member
có thể đánh giá một người thông qua hành động và lời nói.đừng quá khích đến như vậy

haigadon

Member
nghe may nguoi kia binh luan la biet cung hoi cung thuyen roi kho than bac chu topic
ủa chứ gỉi quyết sao tiền 1 người cầm con chó thì của 1 người không lẽ mấy a e trong hội là tần thuỷ hoàng hay sao mà ép người trả tiền người trả chó..đầu pahỉ bố nó đâu mà sai khiến dc nó..ép nó còn chửi vào mặt lềin quan gì tới mày ngu sao làm

atramycom

Up cho bác nào, chúc bác thành công
--------------------------------------------------------
Tặng miển phí phần mềm Bé vui học chữ và học toán cho trẻ em tại website: www. PhanMemMamNon .tk​