• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo: nơi tiêu thụ mèo ăn trộm, ăn cắp 316 Thụy Khuê

phenmaleat

Active Member
tìm mèo mất khó lắm.chỉ biết xót xa thôi vì bây giờ nhiều nghiện và nơi tiêu thụ mèo lắm

Đây thật sự là 1 cơ sở đáng để các bạn cảm ơn mới đúng, có chỗ này thì các bạn mới có thể tìm lại được cún-mèo yêu chứ? nếu không thì thành món... rồi.
Còn chuyện giá cả trên trời hay dưới đất thì vì đó là chỗ làm ăn buôn bán mà, chấp nhận đi
bạn nói như thế là không được. Nếu như họ là những người yêu mèo thì nên trả lại mèo cho chủ nhân của chúng mới đúng. Đằng này lai mang mèo ra để mua bán với giá cắt cổ.:phbbbbt:
Ở VN mà có tổ chức bảo vệ nhũng chú mèo này thì tốt biết mấy, những loại người như họ sẽ không dám lộng hành nữa đâu

yeuaiaiyeu

bạn nói như thế là không được. Nếu như họ là những người yêu mèo thì nên trả lại mèo cho chủ nhân của chúng mới đúng. Đằng này lai mang mèo ra để mua bán với giá cắt cổ.:phbbbbt:
Ở VN mà có tổ chức bảo vệ nhũng chú mèo này thì tốt biết mấy, những loại người như họ sẽ không dám lộng hành nữa đâu
Mình không muốn bênh bực nhung phải nói rằng chẳng nhẽ họ không phải bỏ công và tiền ra mua lại mèo từ bọn trộm hả bạn! Người ta kinh doanh thì phải thế! Có cầu thì có cung, đấy là lẽ bt trong xã hội!

Sheryl

Active Member
Mình không muốn bênh bực nhung phải nói rằng chẳng nhẽ họ không phải bỏ công và tiền ra mua lại mèo từ bọn trộm hả bạn! Người ta kinh doanh thì phải thế! Có cầu thì có cung, đấy là lẽ bt trong xã hội!
Luật pháp Việt Nam quy định trường hợp này là tiêu thụ đồ trộm cắp, thậm chí biết rõ là đồ có được do trộm cắp mà vẫn mua lại. Rõ ràng là vi phâm pháp luật.

tenchil

Member
Nhưng mà Luật pháp nước mình chưa tính đến (hay chưa đủ tình thương ?) để ra một điều luật bảo vệ thú cưng :| cứ thử như vậy xem mấy quán thịt chó, thịt mèo, hay những nơi đại loại thế này có sập tiệm không !

Mình không có duyên với chó mèo hay sao ấy,mình đã bị mất 4 con chó và 5 con mèo,huhu,tức quá,bọn khốn nạn,mình nuôi con gì cứ đến tuổi lớn là bị mất ngay,chắc kiểu này phải nhốt nó lại

garuru

Member
Không biết nếu mèo ta mà bị bắt thì có ra Thụy Khê không nhỉ, hay là vào tiểu hổ? Lo cho 4 em mèo ta nhà mình thế. Chẳng nhẽ nhà có sân, vườn mà lại không cho mấy đứa ra chơi, mà cho ra chơi là không thể nào quản nổi.
Lúc trước mình mua Bốc ở nhà ông Hà này đây. Định không nuôi thêm chó nữa vì đã có 2 cún rồi, nhưng đi qua trông thấy nó tội nghiệp quá cầm lòng không được. Đón em ấy về, đến ngày thứ hai thì Bốc lăn đùng ra ốm rất nặng, chữa chạy mấy tháng trời mới hồi phục hoàn toàn. Lên mạng đọc mới biết, chó nhà ông Hà toàn từ Trung Quốc về, hầu hết đều bị các bệnh khá nặng vì lây nhau. Em nào may mắn thì mới sống sót.

vits2be

Member
Không biết nếu mèo ta mà bị bắt thì có ra Thụy Khê không nhỉ, hay là vào tiểu hổ? Lo cho 4 em mèo ta nhà mình thế. Chẳng nhẽ nhà có sân, vườn mà lại không cho mấy đứa ra chơi, mà cho ra chơi là không thể nào quản nổi.
Lúc trước mình mua Bốc ở nhà ông Hà này đây. Định không nuôi thêm chó nữa vì đã có 2 cún rồi, nhưng đi qua trông thấy nó tội nghiệp quá cầm lòng không được. Đón em ấy về, đến ngày thứ hai thì Bốc lăn đùng ra ốm rất nặng, chữa chạy mấy tháng trời mới hồi phục hoàn toàn. Lên mạng đọc mới biết, chó nhà ông Hà toàn từ Trung Quốc về, hầu hết đều bị các bệnh khá nặng vì lây nhau. Em nào may mắn thì mới sống sót.
Bọn bắt trộm mèo giờ nó cũng khôn lắm, mèo ta thi nó cho đi tiểu hổ còn mèo có giá trị nó cũng cho đi đúng chỗ. Hix hix:sick:

zZĩnz

Member
Bọn bắt trộm mèo giờ nó cũng khôn lắm, mèo ta thi nó cho đi tiểu hổ còn mèo có giá trị nó cũng cho đi đúng chỗ. Hix hix:sick:
chuẩn rồi đắy Nhất là giờ ở Nam Định hay Thái Bình gì đấy món thịt tiểu hổ đang đựơc mí thằng &%*@# ( câu chửi) thèm thuồng nhai ngấu nghiếm
Chúng nó thik nhất là mèo tam thể và mèo đen

l.apple94

Member
cái hàng bán chó lừa đảo. mua 2 con pug và rott về chưa đc 1 tuần thì pug bị viêm phổi nhưng may chữa kịp thời nên đã qa khỏi. riêng rott cả tiêu chảy và viêm phổi đã cố gắng hết sức nhưng bệnh tình của e đã quá nghiêm trọng nên đành bó tay để e ra đi :(( lsau cạch đến già với những chỗ bán chó khốn nạn như thế này

momimuz

đúng là ghê thật, ăn trộm cắp rồi lại còn bán ngược lại. nhưng biết sao được. giá nào mình cũng mua, cầu trời cho chỗ này bị dẹp cho rồi !

ongsay

Vậy nếu muốn có bằng chứng đầy đủ thì ta phải chụp ảnh mèo của mình,+ chủ nhân, kiểu như là cmnd ! Nếu không ai cũng có thể đến đó chỉ vào em nào đó rồi phán đây là mèo của tôi ? Nhà mình may có nơi riêng để nuôi nên chưa bị mất em nào

bo.bo

Member
Hix, sơh quá ! Tình như thế này thì làm phải cấm cung bé Bông xù nhà em mới được !

các ngày 5,10,15... âm lịch hàng tháng tại chợ Hà Đông, Hà Nội, bán rất nhiều chó mèo, có cả mèo thịt(chắc bị bắt trộm) 100k/1kg nhiều lắm ko thể cứu nổi, lực bất tòng tâm:(

linkmitu

Member
mèo tây còn sướng chán.. bị trộm thì cũng chỉ bán ra mấy hàng bán mèo. rồi người ta lại bán lại cho những người cần mua ( dù với giá cao ). nhưng xin cam đoan chủ của những em mèo tây đó sẽ vẫn thật sung sướng khi tìm lại được mèo và có cơ hội chuộc lại được mèo nhà mình!

Còn với mèo ta, ra đường lỡ bước là bị tóm vào tiểu hổ luôn. mèo ta bán thì chả ai mua, vì người ta giờ mèo ta đẻ cho không còn chả hết! chỉ có bán lấy thịt là " lời " nhất! mấy trăm 1 kg gì đấy!

cùng là mèo mà thật bất công. cứ như thời tiền sử nào đấy, người ta phân biệt chủng tộc da đen da trắng. da đen thì đem bán làm nô lệ cho da trắng. bó tay.

Phu Dung

Moderator
Mình có nghe nói Smod Hùng Trung Yên có thiết bị cấy chip và đã cấy chip cho chó của một vài thành viên bên hội chó. Nếu chó có thể cấy chip được thì mèo cũng cấy được. Dĩ nhiên phải chịu tốn kém chút nhưng đó là bằng chứng không thể chối cãi được. Chip chỉ bé bằng hạt gạo nên không sợ mấy kẻ gian xảo phát hiện ra đâu.

Bạn nào có quan tâm thử PM cho bác ấy hỏi xem có cấy cho mèo được không.

Mèo nhà mình mình cứ nhốt tiệt trong nhà. Thậm chí Mít mập mình còn nhốt hẳn trong phòng đọc sách của mình. Nếu không, thấy mớ thịt mèo 9 cân béo mầm mẫm lông rông ngoài sân ngoài đường thì bọn câu mèo lại chả chảy nước miếng dầm dề ra.

linh511

cái chuyện này cũng thực khó nói vì chỗ người ta mở ra là nơi buôn bán chó mèo nên có người đem đến bán thì người ta mua thôi.chứ người ta đâu có biết đó là chó bắt trộm chứ??
Chuẩn rồi bạn hôm trc chính mắt mình nhìn thấy có 2 ng mang đến bán cho cửa hàng này 1 con husky nhìn biết là nuôi cẩn thận, đẹp lắm, mà hình như 2 ng đấy không biết giá husky hay sao (chắc là trộm) mà bảo 7tr con đấy :( mà con đấy lớn rồi