• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo: nơi tiêu thụ mèo ăn trộm, ăn cắp 316 Thụy Khuê

Tình cờ phát hiện ra nơi này là điểm mà các tên bắt trộm chó, mèo, hay tới đây tiêu thụ. Su nhà em cũng bị bắt đến đây, rất may mắn là em đã đến đây tìm sớm và mang thằng bé về nhà. Lúc em đến bắt thằng nhỏ về thì cũng có 2 tên nữa, bế mèo mang đến, nhìn thì cũng tử tế đấy. Nhưng mà rất là đáng nghi...Su nhà em đến 316 Thụy Khuê đã được 2 ngày, cũng may là nhà chủ hét giá trên trời nên chẳng ai dám mua. Em phải mua lại Cu SuShi Bông với giá cũng chẳng vừa, nhưng đành chấp nhận đau thương mà mua lại thằng bé :((. Cùng với em cũng có 1 chị nữa đến chuộc 1 em mèo xiêm về nhà bị hét giá 2500k. Cả nhà hãy cẩn thận chó mèo nhà mình nhé, nhà bán mèo ở đây cũng cho ăn uống đầy đủ, nhưng sợ không đảm bảo, hơn nữa giá ở đây là kinh khủng khiếp.

cái địa chỉ nghe quen quen.
cạnh nhà ông Hà bán mèo đúng không?
ợ ợ
chúc mừng bạn vì đã tìm được em Su!

Le To Anh

Member
Nếu 5 tháng trước đây mình biết địa chỉ này, thì dù có giá bao nhiêu mình cũng muốn chuộc lại Vàng và Đen nhà mình.
Bạn thật may mắn khi tìm lại được mèo yêu.

Nhìn từ một khía cạnh thì đây cũng là một chỗ để ace tìm lại được mèo bị bắt trộm mà, trộm mèo giờ ngày càng tăng mà các bác!

tra7124119

Member
Giờ mới biết địa chỉ này nhưng nhất định mai sẽ lên xem Thối nhà mình có ở đó không :(
Dù đã hơn 1 năm rồi :(

rosyrain

Member
Giờ biết địa chỉ này nhưng nhất định mai sẽ lên xem Thối nhà mình có ở đó không :(
Dù đã hơn 1 năm rồi :(
^:)^^:)^^:)^..." mất hơn 1 năm rồi " cứ tưởng mới mất 1 ngày còn ra đó nghía tìm được..... Bây giờ tụi bắt trộm biết có nhiều người nuôi mèo ngoại, giá trị nên bắt đầu tăng cường hoạt động lắm rồi, ở chỗ mình thì chưa có cái vụ này, tại ở đây người ta còn chưa biết con mèo 34 nó ra thế nào nữa.

lechan

Member
Chúc mừng bạn tìm được mèo... tớ giờ ra đi 3 nhóc mà chẳng bao giờ tìm được. Ở chỗ nhà tớ nuôi cólà mèo ta mèo tây mèo xinh mèo xấu gì cũng bị chôm mất, ức lắm! T_T

lechan

Member
Chúc mừng bạn tìm được mèo... tớ giờ ra đi 3 nhóc mà chẳng bao giờ tìm được. Ở chỗ nhà tớ nuôi cólà mèo ta mèo tây mèo xinh mèo xấu gì cũng bị chôm mất, ức lắm! T_T

hathu08

Active Member
cơ sở này có 3 địa chỉ:
575 Hoàng Hoa Thám
314 Thụy Khuê
316 Thụy khuê.
Hôm trước em có đến 316 Thụy Khuê, thấy có nhiều Ba Tư và có cả 1 em Amazon nữa, còn chó thì chủ yếu là Phốc.
Ông chủ quán bảo là tuần tới có đợt mèo Anh lông ngắn về, em hỏi thì thấy giá khá là mềm. Mèo Anh lông ngắn xuất xứ TQ. Có lẽ đợt mèo này sẽ "hạ nhiệt" sốt mèo Anh lông ngắn ở HN :( không biết chất lượng thì thế nào :(

Thanh_arch

Member
Đây thật sự là 1 cơ sở đáng để các bạn cảm ơn mới đúng, có chỗ này thì các bạn mới có thể tìm lại được cún-mèo yêu chứ? nếu không thì thành món... rồi.
Còn chuyện giá cả trên trời hay dưới đất thì vì đó là chỗ làm ăn buôn bán mà, chấp nhận đi

nên chăng bắn tin cho công an phá sập cái ổ này???
Tiêu thụ của ăn cắp là tiếp tay cho bọn ăn cắp. Chúng biết có người sẽ mua giá tốt chúng sẽ càng hoạt động mạnh.

Cũng không dễ có bằng chứng ổ này vi phạm pháp luật đâu vì không chắc trong luật quy định khi mua lại mèo của người khác phải có nguồn gốc giấy khai sinh của mèo mới mua. Vậy lấy đâu ra proof mà kết tội họ? Công an thì công an cũng phải theo luật mới dám vào nhà người ta chứ lơi chơi họ kiện cho mệt nhoài luôn.

Túm lại đành chờ vào một chữ tâm của người ta thôi.

phamhuyhoang

Active Member
cái chuyện này cũng thực khó nói vì chỗ người ta mở ra là nơi buôn bán chó mèo nên có người đem đến bán thì người ta mua thôi.chứ người ta đâu có biết đó là chó bắt trộm chứ??

bellelove

Member
cơ sở này có 3 địa chỉ:
575 Hoàng Hoa Thám
314 Thụy Khuê
316 Thụy khuê.
Hôm trước em có đến 316 Thụy Khuê, thấy có nhiều Ba Tư và có cả 1 em Amazon nữa, còn chó thì chủ yếu là Phốc.
Ông chủ quán bảo là tuần tới có đợt mèo Anh lông ngắn về, em hỏi thì thấy giá khá là mềm. Mèo Anh lông ngắn xuất xứ TQ. Có lẽ đợt mèo này sẽ "hạ nhiệt" sốt mèo Anh lông ngắn ở HN :( không biết chất lượng thì thế nào :(
cảm ơn bạn, mèo nhà mình chỉ là mèo Nga lai thôi nhưng cũng xù bông, hơn 3kg, mới mất hôm qua, hy vọng bọn bắt được cũng bán ra đây thay vì ăn 1 bữa...

cái chuyện này cũng thực khó nói vì chỗ người ta mở ra là nơi buôn bán chó mèo nên có người đem đến bán thì người ta mua thôi.chứ người ta đâu có biết đó là chó bắt trộm chứ??
Mình mà mất chó thì phi đến đây rình luôn, để mình bắt được thì thằng ăn trộm xác định luôn, ông anh họ mình làm công an phường Liễu Giai, cách phường Thụy Khuê tý thôi.

bellelove

Member
Vừa qua mấy cơ sở của nhà Quang Hà, thấy gần chục em Ba Tư với 1 em xiêm lớn, chắc tòan mèo bắt trộm. Nhà bạn nào mất mèo qua ngó thử xem, Đô nhà mình chắc k đc may mắn thế rồi...

cơ sở này mùi thì kinh đi được. chủ yếu là mèo 34, và 1 số em chó...Nuôi bẩn, hôm mình qua đó thấy 1 em chó, ko biết chó gì nằm chết trong chuồng. Thấy bà chủ bảo nó bị bệnh, rồi bà ý cho vào túi bóng vứt ra xe rác. Hix.. về nhà mà vẫn thấy gai gai người

egezapek

cám ơn địa chỉ của bạn.
Nhà mình cũng mới mất mèo, hnay mình ra nhưng chắc vừa mất buổi sáng chiều chưa bán ra :(
mình sẽ lượn lờ ở đây cả tuần tới :(
giá bao nhiêu cũng phải mua lại bằng được.