• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo lừa đảo - xin mèo về bán

kiny9x

Member
Biết hoàn cảnh của em, nhg cảm phiền em cũng đừng tuyên truyền là đòi vía 300k, anh nói thực lương nhà nc anh rất thấp, muốn kiếm mèo bầu bạn bỏ ra thêm 1 khoản cũng là 1 vấn đề, đâu hải ai cũng thừa tiền. Nhiều nơi họ chỉ lấy vía 10-30k hoặc mua 1 gói đồ ăn cho mèo thôi, và anh thấy thế hợp lí, còn ko thì khác j bán mèo.
Đón 1 bé mèo hợp ý mình về nhà thì dù bỏ ra bao nhiêu cũng là niềm vui, nhất là khi a cần kiếm mèo về BẦU BẠN. Vậy mà anh cho đó là việc THỪA TIỀN. Thế em cũng đủ hiểu rồi..........

Hi

Bạn ak, biết đâu a ý lại là 1 trong những ng lái mèo... k muốn mọi ng tuyên truyền lấy vía cao để công việc của họ được dễ dàng hơn

diingdoong

mèo nhà bạn to hay bé , nếu bé thì làm ji có ai mua , mua về lại phải nuôi cho lớn mới thịt đc. với lại bạn nói mèo nhà bạn bị đi đường ruột họ phải nuôi đến bao giờ mới đc thịt ăn , đường ruột thì ko đc ăn linh tinh ko dễ chết mà bọn nuôi mèo lấy đâu ra chúng nó chăm nên bọn thịt mèo chắc chắn là phải thịt ,mà thịt mèo ốm ăn đâu có đc .

diingdoong

mình thì thick chó thôi , nhưng nhà cũng nuôi mèo .
nhưng tớ thấy bạn nói họ có wá ko ? tớ thấy ít nhất cũng phải nghe 2 phía , mình thì ko phải người vô lương tâm , nếu thật như bạn nói thì bọn họ thật đáng trách nhưng nếu sai một nửa thì có phải nói wá ko ? ko thể nào nhìn người mà bắt hình dong đc .

sai 1 nửa là như nào hả bạn... m k hiểu lắm. mèo nhà mình trước đây bị đường ruột thôi nhé... mèo tầm 7 tháng, nặng 2kg, khỏe mạnh bạn nhé

t2binh

Chia buồn với a Tùng =(( Nên để tiền vía mèo ta trên 100k đê mọi người ơiiii... (tuyên truyền đấy, ông nào có tật thì tự mà giật mình nhớ)

Bao Linh 85

Member
Mốt có tặng mèo, chắc phải tận tay mình bồng bé mèo đến thẳng nhà ng mún xin để xem gia cảnh thế nào, có trung thực hay ko

lifeiscool

nhưng sao anh lại ko lấy tiền vía cho em mèo thì lạ thật. bọn kia nó chỉ nhằm vào mấy chỗ hời như thế mà. chia buồn...

Linhmu_93

Active Member
Có phải thằng chồng nói chuyện hơi điệu điệu, ái ái , răng hơi vàng k?
Còn vợ thì đen đen, mũi to, tóc ngắn, béo, xồ xề?
Đi xe piaggio fly màu đỏ ? Đại khái là 2 người ngồi hết cả cái yên xe :))