• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cảnh báo bs sơn 50 trần phú cường gò vấp

Cảnh báo mọi người đừng ai đem chó lên Bs Sơn 50 Trần phú cường gò vấp. Bs sơn chích chó mung liệt 2 chân sau luon. Ngày nào ra cubg chích mấy mũi thuóc. Munh 5 ngày ko hề hết mà chó có hiện tưong liệt chân đi ko noii. Ong sơn chích về chó sắp chết tối đó mình sợ quá gọi ra thì ong nói ko sao con btinh. Munh nói nó nam im ko nhúc nhích lỡ tối nó chết sao bs. Ong phán 1 câu " chết thì thôi" :((. Nếu chịu được thì đem ra đay bác chích típ. :((. E ấy đã r đi, minh kiu xét nghiem care thino sơn ko chịu đâu. Cứ nói này nói nọ. Và ong sơn là bs của thằng bán chó minh mua. Các bạn cẩn thận nhé. :(((. và shop H2 pet shop o duong nguyen trải an cò vs ONg SOn đó. Nếu có mua chó o đó các bạn cẫn thạn nhé. mình đảx mua và còn bị chữi te tua nè :((. chó mình mua dem về bi chảy mũi xanh, mới đầu mình ko biết là n1o bệnh từ trước, n1o thì đỗ thừa mình dem về trời lạnh nên chãy mủix xanh, mình nghe lơi nó đem ra Ông sơn khám và kq như zậy đó. nhớ cẫn than khi mua chó ở đó nhé. bi giờ các ban mua nhớ bắt nó làm cam kết ra giấy đàng hoàng, như minh mua có cam ết bang mieng mà ko có giấy nên bị lật lọng vậy nè... chúc các bạn có 1 e cún khỏe mạnh ><

nên mua chó khi đã được tiêm ngừa đầu đủ...đây là cách tốt nhất bảo vệ các bé nha!
Chia buồn với bạn

ohcuey

Member
Cảnh báo mọi người đừng ai đem chó lên Bs Sơn 50 Trần phú cường gò vấp. Bs sơn chích chó mung liệt 2 chân sau luon. Ngày nào ra cubg chích mấy mũi thuóc. Munh 5 ngày ko hề hết mà chó có hiện tưong liệt chân đi ko noii. Ong sơn chích về chó sắp chết tối đó mình sợ quá gọi ra thì ong nói ko sao con btinh. Munh nói nó nam im ko nhúc nhích lỡ tối nó chết sao bs. Ong phán 1 câu " chết thì thôi" :((. Nếu chịu được thì đem ra đay bác chích típ. :((. E ấy đã r đi, minh kiu xét nghiem care thino sơn ko chịu đâu. Cứ nói này nói nọ. Và ong sơn là bs của thằng bán chó minh mua. Các bạn cẩn thận nhé. :(((. và shop H2 pet shop o duong nguyen trải an cò vs ONg SOn đó. Nếu có mua chó o đó các bạn cẫn thạn nhé. mình đảx mua và còn bị chữi te tua nè :((. chó mình mua dem về bi chảy mũi xanh, mới đầu mình ko biết là n1o bệnh từ trước, n1o thì đỗ thừa mình dem về trời lạnh nên chãy mủix xanh, mình nghe lơi nó đem ra Ông sơn khám và kq như zậy đó. nhớ cẫn than khi mua chó ở đó nhé. bi giờ các ban mua nhớ bắt nó làm cam kết ra giấy đàng hoàng, như minh mua có cam ết bang mieng mà ko có giấy nên bị lật lọng vậy nè... chúc các bạn có 1 e cún khỏe mạnh ><
Mình chưa đi phòng khám này lần nào nhưng thấy 1 số người trên các diễn đàn nói ở đây khám khá tốt. Nói chung phần lỗi trước tiên là do bạn, mua chó không rõ nguồn gốc, mà loại chó này rất dễ bị bệnh từ trước. Nhiều khi người ta chích thuốc tăng lực cho nó, dù bệnh nặng nhưng trông vẫn sung. Khi bạn mang về thấy khỏe mạnh, nhưng khi thuốc hết tác dụng thì xuống sức rất nhanh, đưa đi bác sĩ thì hết 80% là đã muộn rồi. Lưu ý bạn là loài chó có sức chịu đựng rất cao, nên nếu không theo dõi sát sao thì chỉ khi bệnh quá nặng bạn nới nhận thấy con chó có biểu hiện. Nhiều người thấy sao mua chó về khỏe mạnh, mới hơi chớm bệnh đưa đi bs ngay mà bs chữa thế nào lại "đi" nhanh như thế, rồi quay sang đổ lỗi cho bs mà không hiểu được chiêu chích thuốc này.

Góp ý thêm, đọc bài của bạn mệt quá, làm giảm hết 1/2 sự tin cậy của thông tin mà bạn cung cấp. Dù sao đây chỉ là tin từ 1 phía, và dù là người hay chó thì cũng có những trường hợp bác sĩ bó tay. Không ai dám nói tôi làm bác sĩ có thể chữa khỏi 100% ca bệnh. Những ai nói câu đó mới đùng là lừa đảo.

tungls92

Member
Mình cũng nghe nhiều người khen phòng khám bs Sơn nên một đợt chó mình ốm mình có gọi điện thoại hỏi bs Sơn tư vấn nhưng thấy thái độ ko nhiệt tình bảo chủ nhật ko làm việc ,mình cũng thấy hơi bực mình chủ nhật thì chủ nhật chứ chó ngta bệnh cần hỏi tư vấn qua dt mất 5p thôi dek zì tỏ thái độ haizzz người bs có tâm thì người ta đã khác chí ít fai hướng dẫn mình cách chăm sóc đảm bảo sức khỏe cho cún rồi dặn t2 đem tới điều trị chứ ( Kiểu zì ấy chứ tiền dt thì ko mất chỉ bỏ tí thời gian ra mà con vậy thì ...! ) ! Thật sự mất thiện cảm vs ông Sơn này vô cùng !!!