• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cảm tình ..tình cảm ..con chó ..con người

CENTIMET

Member
Click vào hình để xem rỏ hơn , hình rất tốt...

Chủ đi , chó ở lại...sẻ ra sao..hic hic

Cứu bạn ...

Cứu bạn...

Centimet.

amifidele

Member
Nhìn mấy cái ảnh của centimet post thấy ấm lòng quá!

Bạn chí cốt của 1 bợm nhậu nè (ảnh chụp tại thành phố Hailian, Taiwan).

Chủ xỉn nhào đầu vô bụi ngủ, con chó nằm canh, không cho ai đến gần, ai đến gần là nó sủa to đe doạ. Mấy lúc như vậy, bạn nhậu đâu hết rồi ta? :)

CENTIMET

Member
thêm vài ảnh cảm động..

Đừng buồn nhé , tuy tàn nhưng người không phế..ta vẫn yêu mi:

hội tật nhưng không tàn...

Chờ nhé ..tớ sẻ giúp cậu.

Đến một ngày sỏi đá cũng cần có nhau..hic hic..

Centimet

CENTIMET

Member
đã gần 5 giờ chiều rồi mà ông bà chủ chưa về ...

bên khung cửa sổ...ta nhớ người ..ông bà chủ ơi....

amifidele

Member
Thương đồng loại:

Một con chó nhỏ bất chấp dòng xe cộ cố lấy thân che chở cho một con chó khác vừa bị xe cán phải và người đi đường còn thể thấy rõ nó rơi nước mắt vì tuyệt vọng khi không cứu được đồng loại (bác nào chịu khó dịch lại hay hơn giúp mình với).

Phu Dung

Moderator

24/7/2007 - 10 giờ sáng: Ở thành phố Shang-Quiu (Trung Quốc) người ta thấy có một con chó Chowchow bị xe hơi tông phải. Một con chó khác màu nâu đã phớt lờ nguy hiểm từ những chiếc xe đang chạy vun vút mà lấy thân mình che chở cho con chó bị thương.

10.20 sáng: Chú chó nâu dùng 2 chân trước đẩy con Chowchow nằm bất động ra giữa tim đường. Có vẻ chú ta muốn lay tỉnh con chowchow bằng cách "nói chuyện" với nó. Nét mặt nó lộ rõ nét đau đớn và buồn phiền. Người qua đường muốn giúp để di chuyển con chó bị thương nhưng đều bị chú chó nâu đuổi đi.

10.30 sáng: Cuối cùng chú chó nâu cũng kéo được con chowchow ra giữa tim đường. Nó như cào cấu vào khoảng không và kề đầu nó sát vào đầu con chowchow như thể đang cố "nói chuyện" với con chó kia. Người ta có thể thấy những giọt nước mắt đang lăn dài trên mặt chú chó nâu.

mấy bức ảnh con chowchow nhìn đau lòng quá, chó đúng là người bạn tinh khôn trung thành với người với đồng loại mà hãy thử hỏi xem con người chúng ta có được như thế không (thiểu số thôi) người ta bị thương có cứu không có giúp đỡ không có quan tâm không thực ra là không họ chỉ biết nhìn cho đã mắt mà không làm gì cả con người không bằng thú vật về tình cảm