• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cảm nghĩ của Cent về em bull dog nhà mình

CENTIMET

Member
Bull dog là dòng chó danh tiếng...cái danh tiếng ấy to và lớn bao nhiêu thì phải nhờ chuyên gia Sơn_LG giúp đở về khoản lịch sử mới được rỏ ràng..hi hi.

Nuôi Bull dog có nhiều thú vị, thú vị nhất ở cá tính của nó, Cent thấy hơi buồn cười, nó hay giận hờn vu vơ lắm...Khi mình đang vui gọi nó lại xoa đầu, nhỏ cứ kênh kênh cái mặt, suy nghĩ gì đó...rồi lãng lãng đi mất tiêu. Phải mời , phải gọi nó vài lần thì nó mới thân chinh đến , để mình nựng cái bản mặt của nó....=))
Tướng tá thì cục mịch, vậy mà có khi lại chạy bạt mạng , trượt té thì như mít rụng...nhìn vừa tội nghiệp mà miệng thì không kìêm được tiếng cười khoái chí...hic hic

Chuyện nó té đã là buồn cười lắm rồi thì chuyện giật mình vì giọng ngáy lại còn buồn cười hơn, nó là vậy đó, hôm nào chơi mệt thì hôm đó ngủ ngáy như điên..lại lè cái lưỡi ra y hệt như đang nhát ma thiên hạ không bằng...Khách đến nhà cứ nựng nó mãi làm chủ cũng vui lây ..

Chưa bao giờ phải vất vã như lần này, bull Dog là món quà quí được ban tặng thì chăm sóc nó quả thật công phu, phải mát xa quầng mắt, phải lau chùi các kẻ nhăn trên da, thường xuyên mát xa ở các bộ phận để máu lưu thông tốt..v.v.chăm sóc Bull Dog phải là người yêu thương thật sự người bạn của mình , chịu cực chịu khó..

Ẩn sau bộ mặt nhăn nheo, dữ tợn là một tính cách hiền hòa, khác hẳn với lịch sử dữ dội mà nó đã trải qua..

Bull Dog quả thật là dòng chó mang lại nhiều điều lạ lùng mà người chưa từng nuôi sẻ chẳng thể cảm nhận hết được tình cảm và cá tính độc đáo của dong chó này..

Thân ái!

1stLady

Member
Mình ngủ trên lầu 2 mà đêm khuya nghe tiếng nó ngáy trong chuồng dưới sân nổi cả gai ốc. Tụi nó vừa đặt lưng xuống đếm đến 10 là ngáy như kéo pháo. Mỗi lần đi làm về nó nhào ra mừng là phải xuống tấn gồng người lên chứ không cả khối thịt lao vào không phanh là bật ngửa liền.
Bull là lòai cá tính - không trông mong chuyện nó vâng lời vô điều kiện đâu - hihi. Nó mà giận hoặc lười thì chỉ nằm bẹp xuống đưa con mắt láo liên nhìn xung quanh - chẳng buồn ngóc cái đầu dậy nữa.

Còn chuyện chạy nhảy vấp té là thường xuyên ( đúng như cen là Mít rụng) nhưng hình như nó ko đau vì mập mạp núc ních. Nhà có cái bậc tam cấp mà nó chẳng bao giờ đi lên - tòan chạy 1 vòng qua chỗ cái dốc dắt xe để đi lên - tếu không chịu được - hihi.

Cái vụ massage mới à nha - Cen có thể chia sẻ thêm kinh nghiệm không? Thx.

gocphoxua

Member
Em này đẹp quá ! Hình như là giống cái ! Nếu không lầm thì mình có nghe anh Sơn nói về nguồn gốc bé này rồi ! Chúc mừng bác Cen !

Bulldog còn có con ngủ ngồi, người lạ đi qua nó không hề hay biết. Nếu mới chỉ nhìn thoáng qua, trông giống như con chó đá. Còn chuyện tiếng ngáy của nó thì, không ngáy không phải là BullDog.

CENTIMET

Member
ặc sặc..ặc ặc..hí hí...he he...hô hô..hi hi..ha ha...sặc sặc...=))=))=)) em nì gáy ác hơn em Sony nhà Cent..đau bụng, đau ruột, đau bao tử quá..hic hic=))=))=))

Thân ái!

Cảm nghỉ của em đây anh 1stLaDy ơi:)) bulldog thì ngáy vô địch! nhà thì đả có papa em ngáy nhức đả đầu! giờ lại thêm bull béo nhà em ngáy còn kinh dị hơn:(.thân hình bulldog thì to xác mỏi lần giỡn với nó thì vật vã!còn ngủ thì kêu ko chịu nhúc nhít mới ghê:(!.

CENTIMET

Member
Cent thì giỡn với nó cách khác, nắm cái mặt đầy thịt và da lắc lắc...buông ra, nhỏ ngẫng tò te..hi hi...thi chạy điền kinh thì đau bao tử ( cươi bể bụng) vi nhỏ té, trược pa tanh, thở hì hục...Nói chung nhỏ thích bị động hơn là chủ động ...hơn những loài chó khác.
điều này làm nó càng đặc biệt...

Thân ái!

HoangNam-DEC

Nội cái vụ Ngáy thì mình chịu thua mất rồi. Bà xã mình ghét Ngáy số 1, nên dù rất thích Bull mà cũng chỉ dám nhìn. Néu có ý kiến gì với bà chắc mình được nghe ngáy liền ...vài tiếng,,., Hãi.........

chulevinh

Member
chiều thứ này mình có ghé nhà anh Cent, phải công nhận là thấy con sony dễ thương bà cố, nó nhìn hay hay, tròn tròn, mà nhanh nhẹn lắm, em nó cũng sắp đẻ nên cứ thấy nó cào cào... giờ tớ vẫn cảm thấy nhớ em sony...
nhưng nếu ấn tượng thì phải công nhận có em vện, em đó giống thủ lĩnh của bầy chó lắm