• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cải thiện HUSKY !!!

ông hàng xóm nhà mình có nuôi 1 con chó ta, lúc còn nhỏ hiền khô nhưng vì ông ấy bận quá nên suốt ngày xích nó 1 chỗ thì càng lớn nó càng hung hăn lắm !!!

Mình có con husky hiền quá nên mình muốn áp dụng cách này thì đc ko ae ?? cho mình ý kiến vs nhé !! TKS

mo@ngu

Member
:( nếu mà bạn định cải thiện tính cách nó kiểu này thì cho lai becgie đức đi...8-> k biết sản phẩm ra sao nhỉ 8->8->

mo@ngu

Member
Mình còn sinh viên đang ở nhà ăn bám ba mẹ nên chưa có đk nuôi con nào hết ;) nhưng mình cũng tìm hiẻu dòng chó kéo xe này lâu r nên hiểu lý thuyết về nó chút chút .. chưa có một Tí Tẹo kinh nghiệmnuooi thực tế nào hết :) . Becgie đức thì chú mình nuôi...nhìn rất đã :">

halinh2012

Member
Theo mình hiểu thì Husky k phải là giống chó dữ. Chúng năng động và gần gũi. Nếu thật sự muốn chó dữ b có thể nhốt vào,cô lập nó,k cho tiếp xúc nhiều vs người lạ và chó lạ :). Nhưng theo mình thì k nên. Thân !

hackiquan

Member
Xích vậy chứ xích nữa cũng chẳng giải quyết được gì đâu bạn hus chỉ được cái mặt dữ thôi còn bản chất của nó trẻ con máu chơi mà hiền lắm

halinh2012

Member
giống j cũng thế thôi b ạ,cứ cô lập 1 thời gian là sống = bản năng hết :). Nhưng theo mình như thế k nên,tốt nhất cứ để nó sống cộng đồng là đc!

mình nghĩ nếu xích kiểu đó chắc ko ảnh hưởng j nhiều !!! Chứ rất hiếm khi nó sủa, phải cho nó cọc cằn thì khó ai đến gần hehehehe

halinh2012

Member
Cún nhà b bao nhiêu tuổi rồi :). Nếu theo tiêu chí của b như thế,k nên nuôi Husky vì chắc chắn sẽ k đc như b muốn đâu.

MrQ1984

Member
Giống này nếu nhốt nhiều thì chỉ dẫn đến tự kỷ chứ ko dữ được tí nào đâu các bạn thân mến ạ :))

mo@ngu

Member
Mình đồng ý vs ý kiến của ... đã nuôi husky thì phải xác định e nó hiền.....còn k muốn e nó hiền thì ....
.
.

.
.
.
.
.
.
.
Nuôi e khác đi :p;;)

mo@ngu

Member
:D nuôi nhiu thế r chăm sóc đc hết k :-? Bao h k chăm hết đc gởi mình nuôi dùm cho =))

halinh2012

Member
hx...6 tháng thì nó mới chỉ như đứa trẻ 6 tuổi :). Đã biết cái j đâu mà muốn nó dữ. Thêm nữa Husky chỉ nghịch thôi... Muốn nó dữ xem chừng phải thúc vitamin hung hăng :))

tại nhà cho thuê mặt bằng nên khách phải đi toilet trong nhà mình !!! Phải nuôi chó dữ để muôn đi zô phải kêu chủ nhà dẫn theo heheheheh !!!

Nhà mình chỉ có 4 con ah !!! 2 con chó ta lớn thì canh phía sau nhà nên còn Phú Quốc vs husky !! Mà Husky làm ăn j đc đâu nên chỉ có mình Phú Quốc canh đc thui !!! Mà 1 con thì ít ai sợ nên nuôi nhiều kakakka:D

4 con nhưng chỉ đc 3 con ok ah !!! Phải công nhận chó ta cực kì khôn !!! 2 con chó ta canh phía sau nghe bik đc tiếng bước chân của chủ vs ng lạ !!! ng lạ đi vài bước vào nhà là nó sủa như cháy nhà !!! chắc tại từ nhỏ cho nằm đất chứ ko vào lồng hehehe