• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cả nhà xem giùm cooker nhà mình thuộc giống nước nào?

lynguyenmail

Mọi người xem giúp mình cún nhà mình thuộc giống cooker của nước nào nhé. Hiện mình chỉ thấy cooker lông hơi xoăn, ngắn và mắt tròn, có con mõm vuông, mõm tam giác. Nhưng con nhà mình thì lông xoăn dài, tóc trên đỉnh đầu xoăn và búi được, mõm vuông, đặc biệt là cái mắt mi dưới nó bị xệ hẳn xuống (ở ngoài nhìn xệ hơn trong ảnh). Mình tìm tài liệu và ở ngoài mà chưa thấy con nào giống con nhà mình nên nhờ mọi người ai hiểu rõ về giống này chỉ cho mình nhé.

ruanguanghe

Bé này xinh nhỉ? Con này bạn mua ở đâu? Bao nhiêu tiền? Lông chân có vẻ giống poodle nhỉ

bi.ryan

Member
cocker spaniels sao lạ vậy bạn.hih như là ko phải
Bạn cứ tham khảo các tài liệu trên mạng nhé. Cocker Spaniels chuẩn mới có lông lưng dày như này, Cocker American lông lưng k dài, chỉ có lông tai, chân, bụng thôi bạn nhé ^^

lynguyenmail

thanks cả nhà đã góp ý, có ng bảo cooker nhà mình bị lai poodle vì ko có cooker nào lông xoăn như thế, có ng lại bảo giống cooker american.

Co rat nhieu giong tay ban nha.chia lam 2 dong cocker va apanhon .noi ve 2 dong nay cung lai co may giong co.nhung dac biet dong cocker dc yeu thich hon vi chung co khuon mat dang yeu.dac diem re nhan thay o dong nay la mong vuong chan zo chan di tat.dong cocker dc dua ve vn rat nhieu giong khac nhau.bo long xoan tren chan co le la ket qua cua 2 giong cocker khac nhau ket hop lai