• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ taitainunu (Bình Thạnh)

Hôm qua có mấy em đột nhập căn cứ có em này màu lạ lạ chụp hình cho anh em xm cho vui

Chúc mừng anh tài căn cứ có nhiều chim đột nhập quá nhe hi ...hi, con này pho bạc đẹp thiệt để nuôi luôn đi anh tài coi nó bay thế nào

Chúc mừng anh tài căn cứ có nhiều chim đột nhập quá nhe hi ...hi, con này pho bạc đẹp thiệt để nuôi luôn đi anh tài coi nó bay thế nào
Thì nó đến nó ở luôn :D để xem nó bay nhảy ra sao thấy cái màu đẹp đẹp chứ chẳng biết nó có bay xa được không hii

Chim lạ đột nhập!!!

Hồi này ở Củ Chi, ngày nào mình cũng đem mấy em thái của mình đi tập huấn và lần nào cũng "mời gọi" được 4 - 5 em "bồ câu lạ" ghé thăm căn cứ nhưng tuyệt nhiên chúng không chịu vào căn cứ. Cho nên không biết cách nào mà "tóm" được 1 em thì hay ghê. Thật ra, thích là cách mình "bắt" được chúng, chứ số lượng thì mình không quan trọng vì ở nhà có hàng ngàn chú bồ câu rồi.
Nếu hôm nào mà được 1 em tự nhiên "chui hoặc đột nhập" vào căn cứ thì sẽ thú vị đấy. Thật thích khi anh taitainunu tự nhiên "chộp" được nhiều em bồ câu lạ, thích ghê.... Hehehehehe.

duy binh

đàn bồ câu của bạn nhiều và đẹp lắm. không thấy bồ câu nhựt ha bạn.

Chào tất cả anh em.. hôm nay mình báo cho mấy anh biết về con này , em này gia nhập căn cứ vào ngày 7/7/2010 đến ngày 10/7/2010 mình tặng cho anh trinh việt lúc này chim mới rụng hết long tơ long vàng trên đầu chưa có cộng long cánh nào và sau đó làm tân binh căn cứ anh Việt đến ngày 19/7/2010 anh việt cho em này gia nhập chính thức vào 1 ngày đẹp trời và em nó làm 2 vòng tạm chia tay anh trịnh Việt làm 1 phát từ cần giờ về căn cứ của mình (khoảng 50km) vì đó mình đã xin anh Việt cho em nó tiếp tục tạm trú tai căn cứ để thử sức những lần tập huấn sắp tới cho nên mấy bạn có chim nào gia nhập căn cứ hãy cho em no 1 cơ hội....:D:D

Vậy là con này nó thích ở với anh Tài rồi, giờ mà anh đi thả phan thiết chắc nó cũng về đó . hehe

trantantai

Active Member
Lâu quá không tới anh chơi rồi, chim chóc bên anh chắc xôm tụ lắm hả. Sau một thời gian giảm số lượng thì hôm nay đã có thêm một số thành viên, sắp tới sẽ gia nhập đàn được rồi. Có dịp ghé anh chơi tâm sự loài chim nhé. heh

Bocaubinhtrieu

anh làm ơn cho em hỏi từ chổ anh tặng chim đến nhà của anh là bao nhiêu cây số mà chim biết đường về vậy anh Tài?

anh làm ơn cho em hỏi từ chổ anh tặng chim đến nhà của anh là bao nhiêu cây số mà chim biết đường về vậy anh Tài?
Chào em ...nhà anh Việt ở Cần giờ mà từ cần giờ tới cầu thị nghè thì khoảng hơn 50km đường chim bay :D:D

Lâu quá không tới anh chơi rồi, chim chóc bên anh chắc xôm tụ lắm hả. Sau một thời gian giảm số lượng thì hôm nay đã có thêm một số thành viên, sắp tới sẽ gia nhập đàn được rồi. Có dịp ghé anh chơi tâm sự loài chim nhé. heh
Chào em...biết là lúc này em bận lắm :D, bữa nào rảnh thì ghé chơi lai rai tâm sự:nailbitting::nailbitting:

trantantai

Active Member
Không lem là được anh ơi, bữa nay mi ni két ra nhiều quá ha. Cặp này màu thì không chuẩn nhưng ra con cũng được quá há. Nếu hai con cùng đỏ hay cùng vàng thì ok. Con đen lẻ hả anh, số em không nuôi được két nên cuối cùng cũng bán sạch chẳng còn con nào.

Không lem là được anh ơi, bữa nay mi ni két ra nhiều quá ha. Cặp này màu thì không chuẩn nhưng ra con cũng được quá há. Nếu hai con cùng đỏ hay cùng vàng thì ok. Con đen lẻ hả anh, số em không nuôi được két nên cuối cùng cũng bán sạch chẳng còn con nào.
Chào em Tài ..em cứ đổ lổi số phận cái gì em nuôi mà không chăm sóc bỏ đi hoài nó bệnh là chuyện bình thường :D:D cứ đổ lổi tại số :D:D

trantantai

Active Member
Chào em Tài ..em cứ đổ lổi số phận cái gì em nuôi mà không chăm sóc bỏ đi hoài nó bệnh là chuyện bình thường :D:D cứ đổ lổi tại số :D:D
Không phải số mà là mình có cặp nào ưng ý chút thì người khác năn nỉ là lại bán, tính em hay cả nể mà. Chứ mấy cặp sau khỏe mạnh cũng đẹp.
Bây giở nuôi thái cho khỏe

thanheric

căn cứ của anh ở địa chỉ nào vậy, có thể cho mình xin địa chỉ để ghé thăm trại được k?

Anh Tài lúc này chim bay nhiều quá nhe, con bay đuợc xa nhất là bao nhiêu km rồi anh? làm căn cứ như vậy dể bắt được chim lạ lắm nhe.

Anh Tài lúc này chim bay nhiều quá nhe, con bay đuợc xa nhất là bao nhiêu km rồi anh? làm căn cứ như vậy dể bắt được chim lạ lắm nhe.
Chào Phong chim của mình toàn chim tơ không hà, không dám thả ra nhiều vì nó qua nhà kế bên nó ỉa tùm lum quá :D:D, thả xa nhất chỉ đến đalat hà chưa biết xa nữa được không :D:D