• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ seal203

seal203

Member
Đây là hình minh hoạ cho từng cách :
Cách 1 chương trình sử dụng webcam :

Cách 2 : Sử dụng camera quan sát đây là cảd thu gắn vào PC

Cách 3 : Mua đồ chơi của China cách này gọn nhưng không ghi lại hình ảnh chim về

Cách 4 chơi đồ pro nhưng chua cay lắm hichic Unikon

Đây là định hướng mà anh em có thể tham khảo. Các định hướng này hổ trợ cho cả việc chúng ta đi xa khi chim về sẽ tự động báo cho chúng ta, còn nếu chỉ cần chim về hú lên để chúng ta bắt chim ra như ở chợ lớn mình sẽ cố gắng có bài viết cụ thể sau. Cách này đơn giản dễ làm :whew:

kyoshari

Member
mấy anh o việt nam mà cứ như õ nước ngoài tốt nhất thì ngồi đợi nó bay về cho chắc ăn thời gian chính xác luôn chứ lỡ gặp mấy người nhà không có diều kiện chơi vui thôi mà bay về thì vui không về là biết về nơi xa hehe còn mấy vụ dua an tiền thì em hem biết nha chĩ ý kiến chút thôi

seal203

Member
mấy anh o việt nam mà cứ như õ nước ngoài tốt nhất thì ngồi đợi nó bay về cho chắc ăn thời gian chính xác luôn chứ lỡ gặp mấy người nhà không có diều kiện chơi vui thôi mà bay về thì vui không về là biết về nơi xa hehe còn mấy vụ dua an tiền thì em hem biết nha chĩ ý kiến chút thôi
Ở đây anh không nói đua ăn tiền nhưng cứ nghĩ 1 điều đơn giản đứa con mình nuôi dưỡng và thả cự ly xa, trên đường thì biêt bao hiểm nguy rình rập, nếu em ở nhà suốt ok không có chuyện gì (mặc dù chắc chắn chú em mày sẽ cứ chạy lên chạy xuống để thăm chừng, còn nếu nói là không nữa thì ai cho thằng ku này chim suy nghĩ lại nha :D). nhưng anh em ở đây đa phần cũng đi làm mà con chim thân yêu nó không biết về tới chưa thì bữa đó chưa hẳn đã có thể có tâm trí làm việc. Còn vấn đề đk hay không anh không bàn ở đây, anh đã bày tất cả các hướng giải quyết với từng mức chi phí cụ thể, ưu và nhược của từng cách.
Hiện nay chúng ta đang sống trên TG phẳng không phân biệt chuyện VN hay NN đâu em, vả lại cách anh đưa ra em tính kĩ cũng chỉ bằng 1-2 con bồ câu của em thôi em ạh
P/S : ah mà sao em lần nào viết bài cũng cẩu thả vậy ở đây có mấy anh lớn tuổi đọc vào sợ không hiểu em viết gì đó

kyoshari

Member
yêu chim bồ câu

Ở đây anh không nói đua ăn tiền nhưng cứ nghĩ 1 điều đơn giản đứa con mình nuôi dưỡng và thả cự ly xa, trên đường thì biêt bao hiểm nguy rình rập, nếu em ở nhà suốt ok không có chuyện gì (mặc dù chắc chắn chú em mày sẽ cứ chạy lên chạy xuống để thăm chừng, còn nếu nói là không nữa thì ai cho thằng ku này chim suy nghĩ lại nha :D). nhưng anh em ở đây đa phần cũng đi làm mà con chim thân yêu nó không biết về tới chưa thì bữa đó chưa hẳn đã có thể có tâm trí làm việc. Còn vấn đề đk hay không anh không bàn ở đây, anh đã bày tất cả các hướng giải quyết với từng mức chi phí cụ thể, ưu và nhược của từng cách.
Hiện nay chúng ta đang sống trên TG phẳng không phân biệt chuyện VN hay NN đâu em, vả lại cách anh đưa ra em tính kĩ cũng chỉ bằng 1-2 con bồ câu của em thôi em ạh
P/S : ah mà sao em lần nào viết bài cũng cẩu thả vậy ở đây có mấy anh lớn tuổi đọc vào sợ không hiểu em viết gì đó
:) thì em nói rồi cách tính chính xác nhất chỉ là có người ỡ nhà thôi chứ nói giống anh nếu lỡ như trời mưa hay bị nước thì sao :-bd phải mua cái mới hà với lại chũ yếu là nuôi vui thôi chứ đâu phải cần thiết phải như vậy:):)

seal203

Member
:) thì em nói rồi cách tính chính xác nhất chỉ là có người ỡ nhà thôi chứ nói giống anh nếu lỡ như trời mưa hay bị nước thì sao :-bd phải mua cái mới hà với lại chũ yếu là nuôi vui thôi chứ đâu phải cần thiết phải như vậy:):)
Làm gì có chuyện mưa hay ướt em, em nghiên cứu kĩ đi chứ. Người nhà so với cái này khác xa em àh, không phải lúc nào người nhà cũng ngời canh đâu em. Còn về chính xác thời gian anh đảm bảo chính xác tới từng giây. Em nên nhớ đây là hệ thống chống trộm mà các nơi công cộng đang sử dụng, đọc thật kĩ lại bài và nếu em thật sự có hứng thú như bạn CHấn và taitainunu đây em sẽ hiểu bài viết của anh. Thân

seal203

Member
Làm gì có chuyện mưa hay ướt em, em nghiên cứu kĩ đi chứ. Người nhà so với cái này khác xa em à, không phải lúc nào người nhà cũng ngồi canh đâu em. Còn về chính xác thời gian anh đảm bảo chính xác tới từng giây. Em nên nhớ đây là hệ thống chống trộm mà các nơi công cộng đang sử dụng, đọc thật kĩ lại bài và nếu em thật sự có hứng thú như bạn CHấn và taitainunu đây em sẽ hiểu bài viết của anh. Thân

cách tốt nhất là gởi chim cho anh bigf đi thả anh bigf quấn vào chân mỏi chú chim của mỏi căn cứ 1 thông tin , tất cả chủ căn cứ ngồi nhà uống cafe đợi chim về chim nào về trước alo cho anh bigf thông tin là biết ngay chim căn cứ nào về trước khỏi phải tốn gì hết . Nhưng có 1 điều không tín chim của anh bigf tại vì chim của anh bigf thả nhiều quá ành đươờng quá rồi haaaâ.....

seal203

Member
Hàng mới về

Cặp xỉ tím giống lấy từ căn cứ người bạn ngoài diễn đàn. Cặp này có nguồn gốc từ bổn Suối Tiên :

mấy anh cho hỏi bổn suối tiên là sao có phải là chim của khu du lịch suối tiên nuôi hả hay sao mấy anh....¿¿¿¿...

kyoshari

Member
yêu chim bồ câu

Cặp xỉ tím giống lấy từ căn cứ người bạn ngoài diễn đàn. Cặp này có nguồn gốc từ bổn Suối Tiên :

chúc mừng anh nha bỗn suối tiên là bỗn giống anh big ( fo đõ ) chúc mừng anh nha :):) mấy con chim thái con thã chưa anh $-)$-):-bd:-bd cho em biết về mấy chú thái con đi:eek:h go on::eek:h go on::beer

seal203

Member
mấy anh cho hỏi bổn suối tiên là sao có phải là chim của khu du lịch suối tiên nuôi hả hay sao mấy anh....¿¿¿¿...
Ghê vậy, hôm bữa có hỏi anh bigf rồi, bổn suối tiên là bổ do 1 người nuôi chim ở gần suối tiên á chứ không phải là chim suối tiên, chim suối tiên chắc nhà hàng mới có bán quá hehe

seal203

Member
chúc mừng anh nha bỗn suối tiên là bỗn giống anh big ( fo đõ ) chúc mừng anh nha :):) mấy con chim thái con thã chưa anh $-)$-):-bd:-bd cho em biết về mấy chú thái con đi:eek:h go on::eek:h go on::beer
Mấy con thái con anh vẫn chịu khó sáng dậy tập thể dục ôm em nó ra và thả 1 khoang 20m cho em từ vào chuồng không vào thì anh đuổi vào, tụi nó cặp lớn nhất cũng mới chỉ 9 tuần chưa yêu cầu cao được, cổ chưa ánh tím mà. Thank em nha

kyoshari

Member
yêu chim bồ câu

:(|)
Mấy con thái con anh vẫn chịu khó sáng dậy tập thể dục ôm em nó ra và thả 1 khoang 20m cho em từ vào chuồng không vào thì anh đuổi vào, tụi nó cặp lớn nhất cũng mới chỉ 9 tuần chưa yêu cầu cao được, cổ chưa ánh tím mà. Thank em nha
:):) cặp anh hoàng dương cho em nó không chịu ăn lúa mới ghê chứ:( bõ gạo thì nó ăn:worried::worried: ăn gạo thì không có lực chút nào hết

seal203

Member
:(|)

:):) cặp anh hoàng dương cho em nó không chịu ăn lúa mới ghê chứ:( bõ gạo thì nó ăn:worried::worried: ăn gạo thì không có lực chút nào hết
Em có thể nhốt chúng lại và bỏ lúa và nước trộn thêm ít gạo vào ít thôi nha khoảng 2 ngày mọi chuyện ok thôi. Nếu kĩ em có thể ngâm lúa lên mộng như anh big nhớ cho thêm chút ít muối vào cũng tốt lắm đó, ăn như thế chim rât sung.

seal203

Member
Một phen hú vía

Đàn bồ câu con 5 con của nhà mình như mọi khi 3h chiều được thả rong đến 5h sẽ vào chuồng, em British mình có nói ở trên 3h30 mất tích cũng chả thấy trên bầu trời, nghĩ ngay tới vụ Chấn và anh Big nói giống này chỉ để show, thêm vào đó hằng ngày máy bay địch cứ quần vũ trên trời đường kính quét theo mình đo trên google là 1.2km dự định là ngày mai phải truy lùng căn cứ địch để đến...... năn nỉ kiếm em nó thì khoảng 5h em nó từ đâu bay về miệng thì há hóc, cổ thì hổn hểnh chứng tỏ cũng đi 1 quãng xa so với sức em nó(chủ nó cũng hổn hểnh không thua gì nó) đâm đầu vào chuồng quá may mắn. Hi vọng em này không đến nổi như giang hồ đồn đãi vì nó khá khôn theo mình nhìn nhận thả ra từ dưới đất em làm 1 mạch cấm đầu thẳng vào lan can chuồng và vào chuồng chứ không như mấy em kia nấn ná trên nóc mới vào, em này mới 9 tuần thôi. Mừng ghê đỡ mất tiền ngu hehe :praying:

Chấn PG

Member
Bên VN mình không có con British mà anh nói đâu. Chẳng qua anh thấy nó giống nên mới nói vậy thôi. 1 ngày anh nên thả vài lần cho nó bay quen và nhận diện không gian xung quanh là tốt nhất.

seal203

Member
Bên VN mình không có con British mà anh nói đâu. Chẳng qua anh thấy nó giống nên mới nói vậy thôi. 1 ngày anh nên thả vài lần cho nó bay quen và nhận diện không gian xung quanh là tốt nhất.
Gọi để dễ hình dung chứ bên VN con Thai hay dai loan còn khó nói chi con british đó

Chấn PG

Member
Số khoen đâu anh :thingking:? Màu sắc của chúng nữa, phải có đặc điểm gì khác với các con còn lại chứ anh:)). Chim thả thì cần nhất là không phải bồ câu thường được rồi anh, còn việc Việt Nam hay Đài Loan hay nước nào cũng vậy:angel: quan trọng là bay hay thôi.;)

seal203

Member
Số khoen đâu anh :thingking:? Màu sắc của chúng nữa, phải có đặc điểm gì khác với các con còn lại chứ anh:)). Chim thả thì cần nhất là không phải bồ câu thường được rồi anh, còn việc Việt Nam hay Đài Loan hay nước nào cũng vậy:angel: quan trọng là bay hay thôi.;)
Chấn không hiểu ý anh rồi, anh có nói là có 1 con giống như vậy nên gọi như vậy cho mọi người dễ hình dung, còn nếu lại bàn về vấn đề chim đài loan hay Việt Nam diễn đàn chúng ta đã có nhiều bài tranh luận rồi, anh không bàn nữa, nếu chim Việt Nam mình bay hay thì dân chợ lớn đã không cần phải nhập chim về hoặc anh Big và mấy anh em khác ở diễn đàn không quí những con bổn nước ngoài đến vậy và quan trọng nhất là rõ ràng giống bồ câu này không phải của chúng ta tạo ra. "Chiếc áo không làm nên thầy tu" nhưng quan trọng 1 điều nó giúp chúng ta nhận định 50% là thầy tu, chỉ cần check 50% còn lại thế thôi. Chúng ta chơi là phải thể hiện được ý kiến chủ đạo "hoà nhập không hào tan" nhưng cũng đừng nghĩ việc gì cũng hoà tan mà không làm gì cả (thế thì bảo thủ quá)