• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Lễ quận8

le quan8

Member
chim thái mới nở hã anh? bao nhiêu ngày tuổi rồi vậy anh lễ ?tại nhỏ quá em sợ ko biết đúc nó chết thì tội em nó lắm?cảm ơn anh trước
Mới nở ngày hôm qua đó.nếu vinh có ấp vú trùng ngày mới được đó vinh.

:D:Dmấy con xinh quá ....anh lễ lai ra hay mua vậy nhìn cũng sắc lắm
Mấy con này là chim con ở nhà ra,anh thả bay mới nhốt lại để làm ấp vú đó vinh.

thang_Q5

Active Member
Vậy a lể cho cha mẹ chúng nuôi đở vài bửa để đút cám được thì a lể thông báo ae nào thích thì qua bắt về được rồi :)] thì ae nào củng có thể có chim a lể chơi và thử nghiệm giùm a lể luôn ha:cool::drooling:

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
em cũng thấy vậy có lý đó em chưa đúc chim nhỏ nào thử qua..mới đúc thử vài em được 3 tuần anh lễ để thêm vài bữa đi thank trước để em lấy kinh nghiệm luôn..tiện qua đó coi cặp thái đó luôn ko biết có bán ko đây hehehe

le quan8

Member
em cũng thấy vậy có lý đó em chưa đúc chim nhỏ nào thử qua..mới đúc thử vài em được 3 tuần anh lễ để thêm vài bữa đi thank trước để em lấy kinh nghiệm luôn..tiện qua đó coi cặp thái đó luôn ko biết có bán ko đây hehehe
Ok để ấp vú đút đỡ vài bữa cho hơi lớn một chút,rồi ae nào thích thì qua lấy về nuôi thử ha.

Ok để ấp vú đút đỡ vài bữa cho hơi lớn một chút,rồi ae nào thích thì qua lấy về nuôi thử ha.
Bên anh có nhiều thái con không anh, để hôm nào rủ mấy anh em qua xem và xin vài trứng thái nữa được không anh?:)):D

le quan8

Member
em có mấy cặp đẻ 11/8 hà anh hiii , cám ơn anh nha khi nào có vú em qua xin chim con anh
chào anh tài.Lễ có một cặp trứng 11/8 nhưng Lễ đã hứa cho anh vũ anh rồi.để kỳ sau em tặng anh cặp trứng khác ha.Lễ có mấy cặp chim mới nở đó anh Lấy không?

Bên anh có nhiều thái con không anh, để hôm nào rủ mấy anh em qua xem và xin vài trứng thái nữa được không anh?:)):D
ok.trứng chim thái Lễ nhiều lắm.ae nào cần thì qua lấy về nuôi chơi ha.vì lên diễn đàng đều là ae hết.các bạn đừng ngại nhé.

Vậy a lể cho cha mẹ chúng nuôi đở vài bửa để đút cám được thì a lể thông báo ae nào thích thì qua bắt về được rồi :)] thì ae nào củng có thể có chim a lể chơi và thử nghiệm giùm a lể luôn ha:cool::drooling:
Cám ơn thắng Q.5 trước vì em chịu nuôi thử nghiệm chim dùm anh ha.

cám ơn anh lễ chim của em chưa có cặp nào nở cả nên không có chim vú , khi nào có vú em xin chim anh hiii . Hiện em đã có được 2 chiến binh của anh rồi môt thời gian nữa là có chim bay thả chung với anh em hiii

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
:)vậy nó nở được mấy ngày rồi anh?có gì em qua lấy...khi nào được 1 tuần hay 2 tuần gì báo em nha ...em bay qua bên anh liền:D thank anh trước.hôm nay andy87 rủ em qua bên anh nhưng em bận học nên ko qua được ..xui ghê

thang_Q5

Active Member
Cám ơn thắng Q.5 trước vì em chịu nuôi thử nghiệm chim dùm anh ha.
em cũng muốn nuôi thử nghiệm giùm a lắm nhưng hiện giờ e chưa sở hửu cặp nào của a hết nên đành phải đợi khi nào a có thái con thì thông báo để e có thể sở hửu vài e của a lễ mà nuôi thử nghiệm để có thể quảng cáo giùm a lễ :smug: nên khi nào a lễ có thái con thì thông báo cho e biết nha. thanks :-bd:-bd:-bd

le quan8

Member
:)vậy nó nở được mấy ngày rồi anh?có gì em qua lấy...khi nào được 1 tuần hay 2 tuần gì báo em nha ...em bay qua bên anh liền:D thank anh trước.hôm nay andy87 rủ em qua bên anh nhưng em bận học nên ko qua được ..xui ghê
Cặp chim con nở được 4 ngày rồi đó.bữa nào rảnh vinh qua lấy về nuôi đi ha.

em cũng muốn nuôi thử nghiệm giùm a lắm nhưng hiện giờ e chưa sở hửu cặp nào của a hết nên đành phải đợi khi nào a có thái con thì thông báo để e có thể sở hửu vài e của a lễ mà nuôi thử nghiệm để có thể quảng cáo giùm a lễ :smug: nên khi nào a lễ có thái con thì thông báo cho e biết nha. thanks :-bd:-bd:-bd
Lễ nuôi chim thái vì sở thích và yêu thương chúng,và mình tặng chim con cho những người bạn cùng sở thích thôi,chứ mình không có bán,nên không cần bạn quảng cáo đâu.cám ơn thắng nhiều nhé.

ok.trứng chim thái Lễ nhiều lắm.ae nào cần thì qua lấy về nuôi chơi ha.vì lên diễn đàng đều là ae hết.các bạn đừng ngại nhé.
Đúng là dân chơi có khác. Hôm đó mình có qua chung với mấy ae trong DĐ, căn cứ anh Lễ đúng là chịu chơi. Toàn giới thiệu cho anh em toàn hàng xịn không. Hôm nào cặp kì lân (2 con y như nhau) đẽ con anh để lại cho em chơi nha.:D Thank trước.

thipham

Member
anh lễ ơi, là chương đây,thật tiếc khi ko được ghé nhà anh tham quan khi biết anh đang sở hữu những chú chim đẹp,cơ hội vũ anh dẫn đường là một, anh cho cái hẹn là hai, vậy mà tới phút cuối lại bận công việc ko đi được, thật tiếc quá. anh cho chương cơ hội lần sau anh nhé.cám ơn anh

le quan8

Member
Đúng là dân chơi có khác. Hôm đó mình có qua chung với mấy ae trong DĐ, căn cứ anh Lễ đúng là chịu chơi. Toàn giới thiệu cho anh em toàn hàng xịn không. Hôm nào cặp kì lân (2 con y như nhau) đẽ con anh để lại cho em chơi nha.:D Thank trước.
Boyquay676 quá lời rồi,mình chỉ là người thích sưu tầm nuôi bồ câu thôi.boyquay676 thích chim kỳ lân hả?vài bữa có chim con,Lễ tặng bạn một cặp chơi ha,có gì sẽ báo sau,

anh lễ ơi, là chương đây,thật tiếc khi ko được ghé nhà anh tham quan khi biết anh đang sở hữu những chú chim đẹp,cơ hội vũ anh dẫn đường là một, anh cho cái hẹn là hai, vậy mà tới phút cuối lại bận công việc ko đi được, thật tiếc quá. anh cho chương cơ hội lần sau anh nhé.cám ơn anh
ok bữa nào rảnh thì anh CHƯƠNG qua nhà Lễ chơi cũng được,bữa nào qua anh đt cho Lễ trước ha.

hi chào anh lễ , anh chương cũng gần nhà em bữa nào anh chương qua nhà anh em cũng đi cùng qua uống chà đá xem chim học hỏi hii...

le quan8

Member
hi chào anh lễ , anh chương cũng gần nhà em bữa nào anh chương qua nhà anh em cũng đi cùng qua uống chà đá xem chim học hỏi hii...
Chào anh Tài.ok bữa nào rảnh a và a chương ghé nhà e chơi ha,lúc này chim thái của anh bay đánh vòng chưa?

thang_Q5

Active Member
hi anh lễ hôm bữa qua nhà a thấy đàn chim thái của anh đẹp quá em thấy cũng ham , mà hỏi thì thấy kì nên không dám hỏi mà e thì thích tìm những bổn lạ về chơi để thay đổi không khí căn cứ nên đành liều hỏi đại :D hiện giờ a lễ có dư cặp chim nào không nếu có dư thì có thể nhường lại e không? Thanks :)):)):))

chào anh lễ , 2 con chim bữa anh cho em chưa biết ăn anh chắc vài ngày nữa mới biết ăn hii

le quan8

Member
hi anh lễ hôm bữa qua nhà a thấy đàn chim thái của anh đẹp quá em thấy cũng ham , mà hỏi thì thấy kì nên không dám hỏi mà e thì thích tìm những bổn lạ về chơi để thay đổi không khí căn cứ nên đành liều hỏi đại :D hiện giờ a lễ có dư cặp chim nào không nếu có dư thì có thể nhường lại e không? Thanks :)):)):))
Chim thái đẻ thì Lễ không có bán.chim con thì chưa có,để chừng nào có chim con,a đt cho em sau ha.

chào anh lễ , 2 con chim bữa anh cho em chưa biết ăn anh chắc vài ngày nữa mới biết ăn hii
Căn cứ a tài được 10 chú chim thái con chưa?nếu được 10 con thả bay nhìn mới đã.

hello anh lễ , căn cứ của em được 8 em thái thả bay mà em mới thả nên chim chưa đem đi đâu thả hết hiii