• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ jerrykid0290

Cứ nuôi khoảng 4 đến 6 con là tốt nhất, nó sẽ không quấy rầy phu nhân, khi đó phu nhân sẽ không cấm vận mà im lặng âm thầm chấp nhận. Còn có một cách nữa là cứ tối tối đi ra ngoài chơi về khuya khuya một chút, vợ có hỏi thì nói qua nhà bạn ngắm chim bồ câu. Vợ sẽ nghĩ, thà cho nuôi mà ổng ở nhà ngắm chim còn hơn kiếm cớ chui ra ngoài chơi he he he he.

vợ chồng với nhau làm gì có chuyện cấm cái thú vui lành mạnh của chồng mình , chỉ có điều đừng tham vui quá quên nhiệm vụ thôi không có gi phải nói láo hay mượn cớ anh dương ơi , đúng là người vẫn còn một mình ta với ta hiii

NguyenNhuThach

Active Member
Mấy bà vợ cũng có cái lý của họ chứ,nhiều anh chồng đem về bỏ đó bắt họ phải lo thì họ sợ là phải rồi,rồi ảnh hưởng đến công việc làm ăn,con cái...và hàng xóm nữa,đôi lúc chỉ có con gà trống hay gáy thôi mà có người chịu,người không,người khen hay,kẻ đi thưa khu phố vì ảnh hưởng tới sức khoẻ(giấc ngủ).Mình vì niềm đam mê nên không có vấn đề gì lớn,nhưng với người khác thì phiền lắm.
Mấy đứa nhỏ bây giờ còn chưa nhìn tận mắt con bồ câu huống gì mấy con chim khác....

haohao

Member
Còn có một cách nữa là cứ tối tối đi ra ngoài chơi về khuya khuya một chút, vợ có hỏi thì nói qua nhà bạn ngắm chim bồ câu. Vợ sẽ nghĩ, thà cho nuôi mà ổng ở nhà ngắm chim còn hơn kiếm cớ chui ra ngoài chơi he he he he.
Chiêu này của anh Dương hay thiệt đó :-bd:-bd:-bd

Tình hình là đang nghỉ hè và có cơ hội chăm sóc tốt cho đàn bồ câu thân iu. Vừa cho 2 em Thái đi Vĩnh Long chơi 1 chuyến mấy em Thái baby thì vẫn còn ở nhà.Trên Bình Dương không biết có căn cứ của ai ko mà dạo gần đây thấy xuất hiện thái tại tiệm bán chim. Hôm trước JK đã tuyển được 1 cặp xám tơ mỏ ngắn mũi nở dáng ok lắm đang tập luyện cho bay , mới cho đi TP HCM về... bỏ topic lâu quá đóng bụi tùm lum , nay về trang trí lại cho nhà cửa ấm cúng hihi. Sắp tới JK sẽ update những hình ảnh mới nhất căn cứ của mình.

NguyenNhuThach

Active Member
Trên Bình Dương không biết có căn cứ của ai ko mà dạo gần đây thấy xuất hiện thái tại tiệm bán chim. Hôm trước JK đã tuyển được 1 cặp xám tơ mỏ ngắn
Em thấy ở tiệm nào vậy Qu.? -tiệm bà Thu hay tiệm thằng Quốc ở đường Nguyễn V Tiết?

update căn cứ

niềm tự hào của căn cứ

nhóc này theo mình từ những ngày đầu tiên lập căn cứ, từ cặp trứng của anh bigflowerhorn tặng, con trai của Xitỉm cánh trắng, tính đến nay chú nhóc cũng đã bôn ba nhiều nơi, Tây Ninh, Vũng Tàu, Vĩnh Long, Cần Thơ , Mũi Né ... và luôn là kẻ cán đích đầu tiên .
đây là hậu duệ của chú ấy

mẹ là một con bồ câu trắng lai do gen bố trội nên ra giống bố hy vọng nó sẽ có gen bay tốt của bố
cặp thái xám hai gạch tuyển tại một tiệm chim trên Bình Dương, thấy tướng tá ngon quá nên mua về cho bay thử. mới cho đi Sài Gòn , tốc độ OK

Bồ câu kiểng

Một em lai nhiều dòng máu mình gọi nó là "hoàng tử lai" ^^
Cặp xòe trắng

Cặp gà tròn quay ^^ một em cánh đen 1 em cánh đỏ

Két lai cổ đỏ, bố mẹ của hoàng tử lai

Nhìn đàn chim của bạn dể thương quá,chắc phải tốn công lắm mới có được một chiến binh đi khắp nơi như vậy.Hôm qua bạn có hỏi số đt của mình,đt mình 0988533499.Chúc căn cứ bạn ngày có nhiều chiến binh giỏi như vậy

Tập tành chơi "Sư tử"

Cặp sư tử này là do ông bạn của ba tặng, thấy mình thích chơi bồ câu nên góp cho đông bầy. Mọi người nhận xét dùm nhé ^^

update bồ câu gà banh

con trống cánh đen, hồi nhỏ bông đỏ hỏng bít sao lớn lên nó thay ra đen hết, con này mập ú gần được nửa kí

Con mái cánh đỏ bông đen, cặp này đã đẻ được 3 lứa rồi, ra màu cũng đủ kiểu có khi một con ra giống cho 1 con giống mẹ, có khi hai con đều cánh đỏ vảy xám hoặc cánh nâu vảy trắng không giống ai :worried:

một em mái mới gia nhập, body cực chuẩn , màu cánh khỏi chê

Em này còn tơ mới lớn, hôm trước đẻ được một trứng so, đang định ghép với trống cánh đen xem ra màu gì.

3 em 3 màu ^^