• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ huyq11

huyq11

Member
Một số chim nhà mình post lên cho mọi người xem vui . >:D< rất vui đc làm wen với ae trên VP trong thời gian qua .

Cặp Hoàng Châu

Vảy Cá Đời Cuối

sư tử ý trắng chim con

sư tử ý tiger chim con

xòe nhật

két đỏ

Bi đen

Khủng Long

huyq11

Member
Mình có khoảng mười mấy cặp Thái đua và Vú .
1)

2)

3)

4)

5)

6)

.....

Trong 4room tính tình sở thích mỗi người khác nhau , nhưng có chung 1 niềm đam mê " Chim Bồ Câu " >:D< . rất vui đc làm quen với ae trên diễn đàn VP ... Mình tên Huy 27t . Cùng nhau giao lưu , học hỏi , chia sẽ kinh nghiệm nhé mấy bạn. Thân

tanQ4

Member
căn cứ của bạn rộng wa, thấy mà đã we........................................................................

votran2003

Member
Bồ câu căn cứ của Huy đẹp quá.!! Bi đen có chim con chưa Huy? Nếu có chia mình cặp baby nha.!!

huyq11

Member
căn cứ của bạn rộng wa, thấy mà đã we........................................................................
thang_Q5 Rất hân hanh giao lưu cùng bạn
Thanks , rất vui đc làm wen với các bạn .>:D<

votran2003 Bồ câu căn cứ của Huy đẹp quá.!! Bi đen có chim con chưa Huy? Nếu có chia mình cặp baby nha.!!
Thanks a , Chừng nào có e gửi inbox cho a .. E đưa nó tự ấp toàn ra 1 con ko ah ~X( . Bạn e bảo đẻ trứng đầu lấy ra , đợi trứng thứ 2 đẻ tiếp xong mới bỏ trứng cũ vào cho nó ấp 1 lượt ? ko biết phải ko ?? e thì để tự nhiên .

phamdang

Member
Đúng rồi em trai , mình lấy trứng đầu ra , khi nào đẻ trứng thứ hai mình bỏ vô cho ấp , để khi nở ra 2 con bằng nhau , để không bị con lớn quá , con nhỏ quá ! :-h:))

huyq11

Member
Đúng rồi em trai , mình lấy trứng đầu ra , khi nào đẻ trứng thứ hai mình bỏ vô cho ấp , để khi nở ra 2 con bằng nhau , để không bị con lớn quá , con nhỏ quá ! :-h:))
Thường e để tự nhiên ko ah :( thanks a nha . Lần sau thử lại :D

Lúc nảy phát hiện con vảy cá mái bị sao đó ?:( nó rút người lại , nhắm mắt nằm chuối nhũi về phía trước muốn té luôn . mở miệng nó ra thấy nhớt nhớt trong họng , giống bị đàm vậy . Ae nào hướng dẫn dùm mình cách trị bệnh cho nó đi . Nhìn thấy thương quá ah :(( [-O< . Vào trong khu vực phòng bệnh và cách trị bệnh , thấy nhiều trường hợp giống mình , mà toàn thuốc tiêm ... đó giờ có biết tiêm cho chim đâu . Ae nào có bài thuốc cho chim uống hay chỉ mình với >.< . ( mùa này lúc nắng lúc mưa , người còn bệnh chim chịu sao nổi trời .. ) :((

căn cứ bạn Huy hoành tráng quá .bạn Huy ra bà Sáu bán lúa mua thử chai thuốc khò khè nhỏ thử xem.mỗi lần nhỏ 2gioi ngày 2 lần .mỗi nào ae giao lưu nhé .0916 911 966.Thân

huyq11

Member
căn cứ bạn Huy hoành tráng quá .bạn Huy ra bà Sáu bán lúa mua thử chai thuốc khò khè nhỏ thử xem.mỗi lần nhỏ 2gioi ngày 2 lần .mỗi nào ae giao lưu nhé .0916 911 966.Thân
Hi thanks a , em mua thuốc trị khỏi rồi :D . Bữa nào rãnh ucf nha a , e đi làm hoài ko có time . Hình như chiều a Hiệp bên Q7 giao lưu với a hả :p . Ảnh có ghé qua căn cứ e xem chim . Khi nào có xòe nhật đen con alo e nhé a Vỹ .

huyq11

Member
chim cũa bạn đẹp lảm chúc bạn được nhiêu chim đẹp
Thanks a :D

Dạo này bận quá it lên forum xem , mình có chụp ít hình trong căn cứ ae chém nhẹ tay nha . Hiện đang vừa chơi kiểng vừa chơi Thái đua . Bữa thả bị gần nhà nó bắt hết 3 e chim con :( giờ chuẩn bị lên tiếp 10 em chim 1,2 lông

hehe đc 6 e Thái trung thành làm đầu đàn :D khỏi sợ mất nữa .Và Căn cứ mình mới làm lại cho tiện việc thả chim Thái và Kiểng .

huyq11

Member
sao không thấy hình được vậy Huy.!!
Ủa em xem đc bình thường mà a :-ss ??

bocaungocLA căn cứ đẹp quá huy ơi! cố gắn phát huy nha! cặp xòe đen số 1 nha!
Thanks nha :D đang cố gắng phát huy nè , mà vợ mới sanh nên cứ từ từ :"> , cặp lông xù hồng nở thì post cho Ngọc xem , cầu trời phù hộ cho nó nở [-O<

duyonline

Member
hihi

Các anh / chị cho em hỏi.. chuyện là trước đây e đc một ng bạn tặng cho một cặp bc sư tử.. sau khi nuôi khoảng 2 tháng sau thì chim đẻ và ấp trứng.. đến nay chim đã đẻ và ấp trứng đc 5 lần rồi nhưng khi nuôi con khoảng đc 1 tuần mươi ngày thì hình như chim mẹ ko nuôi nữa hay là chim non ko ăn nữa hay sao đó mà cả 5 lần đến thơi gian đó thì chim non lăn đùng ra chết.. anh chị nào giúp em để lứa tới em có thể chăm sóc chim tốt hơn đc ko ah.. trong thời gian nuôi chim non, hai lứa sau em hay ngâm thêm đậu xanh vào nước khoảng 1h cho mềm cho vào thức ăn của chim mẹ nhưng cũng không hiệu quả.. giúp em với..

huyq11

Member
Ok.! Xem được rồi.! Tại máy của mình chim đẹp quá.! Kết nhất cặp banh đỏ con.!!
Thanks a hehe .bửa nào rãnh cafe nhé a :D

Các anh / chị cho em hỏi.. chuyện là trước đây e đc một ng bạn tặng cho một cặp bc sư tử.. sau khi nuôi khoảng 2 tháng sau thì chim đẻ và ấp trứng.. đến nay chim đã đẻ và ấp trứng đc 5 lần rồi nhưng khi nuôi con khoảng đc 1 tuần mươi ngày thì hình như chim mẹ ko nuôi nữa hay là chim non ko ăn nữa hay sao đó mà cả 5 lần đến thơi gian đó thì chim non lăn đùng ra chết.. anh chị nào giúp em để lứa tới em có thể chăm sóc chim tốt hơn đc ko ah.. trong thời gian nuôi chim non, hai lứa sau em hay ngâm thêm đậu xanh vào nước khoảng 1h cho mềm cho vào thức ăn của chim mẹ nhưng cũng không hiệu quả.. giúp em với..
Mua vài cặp bồ câu thái vú cho nó ấp và đút chim non đi bạn :D tỷ lệ 99% là nuôi chim con lớn ,1 % xui xui nó đạp chết :)) . Chim kiểng thường là đút con ko hay bằng thái đâu , hay bỏ dở . Thân .

Chim Thái nhà mình đút 1 cặp st với 1 thái con :))

Thanks a hehe .bửa nào rãnh cafe nhé a :D

Mua vài cặp bồ câu thái vú cho nó ấp và đút chim non đi bạn :D tỷ lệ 99% là nuôi chim con lớn ,1 % xui xui nó đạp chết :)) . Chim kiểng thường là đút con ko hay bằng thái đâu , hay bỏ dở . Thân .

Chim Thái nhà mình đút 1 cặp st với 1 thái con :))

nhung lời hướng dẫn của bạn Huy là chính xác .bạn hãy làm theo hướng dẫn .chim đẻ đuọc 5 lần mà không lấy được cặp nào .thật là tiếc .chúc bạn thành công ..............................