• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ haohao (quận 4)

osscar

Member
Trống đẹp thì nhà mình đã có, quả thật kiếm mái đẹp rất khó...

Nguyên cặp giá 15 chai, vậy thì cặp con phải bán giá 5 chai, hông biết có ai dám mua với giá này không nhỉ :D:D:D
Có chống rồi thì bắt con mái về luôn đi anh, cho hùng nó hết còn mái đẹp chơi luôn anh à,HI HI, chứ em thấy kiếm mái đẹp khó lắm đó anh, bây giờ có sẳn rồi mà anh không rước về mai mốt không chừng sẽ hối hận đó anh à. hi hi. Vả lại nếu không bán được 5 chai thì cũng bán được 4 chai vậy anh, khoảng 4 cặp con là về lại vốn hết rồi anh à.

thang_Q5

Active Member
Theo em thì nếu anh có điều kiện thì bắt luôn con mái đi anh vì để đó phòng ngừa lỡ có trống đẹp mà quay lại kiếm mái hơi khó àh nha, mỗi người 1 suy nghĩ nên không dám nói , nếu anh thấy cái nào tiện lợi thì làm thôi ,cái này góp ý thui nha anh có gì đưng buồn em út nha :D:D:D

haohao

Member
Có chống rồi thì bắt con mái về luôn đi anh, cho hùng nó hết còn mái đẹp chơi luôn anh à,HI HI, chứ em thấy kiếm mái đẹp khó lắm đó anh, bây giờ có sẳn rồi mà anh không rước về mai mốt không chừng sẽ hối hận đó anh à. hi hi. Vả lại nếu không bán được 5 chai thì cũng bán được 4 chai vậy anh, khoảng 4 cặp con là về lại vốn hết rồi anh à.
Con mái xám đó mà là mái tơ thì chắc là mình sẽ không có gì để suy nghĩ nữa :D, đằng này nó đã 3 mùa rồi, đẻ được bao nhiêu là trứng rồi mà giá đó thì hơi cao :D

osscar

Member
Con mái xám đó mà là mái tơ thì chắc là mình sẽ không có gì để suy nghĩ nữa :D, đằng này nó đã 3 mùa rồi, đẻ được bao nhiêu là trứng rồi mà giá đó thì hơi cao :D
Con vảy cá xám đó chỉ có 2 mùa thôi anh à, mà dù có 3 mùa đi chăng nữa cũng không thành vấn đề gì đâu, chứ theo em nghỉ 3 cặp mà anh thắng mới post lên trong căn cứ anh đó, em nghỉ 1 trong 3 cặp đó ít nhất cũng có 1 cặp đã quá 3 mùa rồi, nó cũng đẻ bình thường chứ có sao đâu, vả lại thử hỏi xem anh thắng bán 1 trong 3 cặp đó bao nhiêu là biết liền à, sờ vô là phỏng tay đó..

thangdovebi

Member
đừng nóng vội. với chế độ nuôi tốt thì chim có tuổi thọ cao. đẻ say thôi> chứ các bạn rút trứng nhanh quá là không xong đâu. ví dụ như một số đồng chí không tiện nói tên. vì vảy cá hay bi dạo này nhiều tiền quá nên các bác thúc cho chim đẻ trứng chưa kịp khô là rút liền. mau mau lượm tiền lẹ lẹ mà mạt xác con chim. thử hỏi bắt người ta đẻ hoài rồi rung chân. sụm bà chè. chết. hỏi sao tuổi thọ chim ít quá. chơi chim câu là không ngừng học hỏi sao cho nuôi tốt đàn chim câu nhà mình. còn nhiều điều mách nhỏ thú vị. tdb có việc rồi hẹn lúc khác kể cho các bạn nghe.....he he

haohao

Member
osscar: chim mái 2-3 mùa không có gì để bàn nhưng nếu nó bị khai thác triệt để thì 6 tháng là hư à, chứ không cần tới 2 mùa đâu, đó là lý do làm mình đắn đo :).

thangdovebi: em đang đợi nghe chuyện của anh nè :D

haohao

Member
Mấy con bi này là của người bạn, hông phải của mình đâu nghen :D

>> Mái già nè, giữ được từ trước dịch cúm gia cầm tới giờ, vẫn còn sinh sản tốt:

>> Con trống này cũng hơi lớn tuổi nhưng chưa già lắm, đang ghép với mái già:

>> Bé gái này 8 lông, đang xoáy ổ:

>> Trống xám này thì đang cặp kè ăn muối mè với bé 8 lông:

>> Bé này chưa rõ trống mái, nhưng có khả năng là mái, mới chỉ 4 lông thôi:

trungwan

Member
hi ah Hào!e lên diễn đàn rồi đây!hình chim đẹp ghê,ah chụp thêm mấy con nữa pót lên đi!bao giờ ah ranh mình đi chụp hình Bi xám ha!

Chào anh Hào!

Cho em hỏi anh có cặp vảy cá con hay sư tử nào ko anh? Giá cả như thế nào? Em tên Huỳnh-0933347227. Thanks anh!:)

haohao

Member
Cho em hỏi anh có cặp vảy cá con hay sư tử nào ko anh? Giá cả như thế nào? Em tên Huỳnh-0933347227. Thanks anh!:)
Hình như Huỳnh có gọi cho mình rồi phải không? Thấy số điện thoại hơi quen quen :D.
Bên mình chỉ có Vảy Cá thôi, không có Sư Tử, hiện đang có chim con nhưng mình để lại chơi, lúc nào có dư để bán thì mình sẽ post hình lên đây. Thân.

Chào anh Hao!

Hình như Huỳnh có gọi cho mình rồi phải không? Thấy số điện thoại hơi quen quen :D.
Bên mình chỉ có Vảy Cá thôi, không có Sư Tử, hiện đang có chim con nhưng mình để lại chơi, lúc nào có dư để bán thì mình sẽ post hình lên đây. Thân.
Đúng rồi đó anh, lúc sáng có gọi anh đó. Hôm nào rảnh ghé thăm căn cứ anh nha! Chào!:)

haohao

Member
Khoe tiếp mấy con Xám của người bạn, tổng cộng có 2 cặp và 3 em lẻ

Cặp đẻ, cặp này nuôi con cực tốt, không cần phải ấp vú :-bd

Cặp này 8 lông, đang xoáy ổ :blusshing:

Và những em còn lại, từ 3-8 lông, mình cũng không nhớ em nào với em nào nữa :D

Cuối cùng là cặp trắng không biết tên, không biết có phải là Hoàn Vũ không nữa :at wits end:

Mọi người cho chút ý kiến nhé :love struck:

haohao

Member
Đây là cặp con của trống Xám bạc và mái Fo, mới biết ăn, chim mẹ đã đẻ lứa sau, cũng gần nở

Vảy Cá hôm 10 ngày tuổi, tới hôm nay là khoảng 15 ngày