• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ hainguyen

hainguyen

Xin chào các bạn, mình là thành viên mới. Sau khi đi tham quan nhiều căn cứ mình sửa chuồng lại, mong anh em trên diễn đàn góp ý.

Đây là một số hình ảnh căn cứ của mình, các bạn xem nhé :) :

thang_Q5

Active Member
Xin 1 vé tham quan căn cứ

Căn cứ nhìn Vip quá chắc bữa nào rảnh xin tham quan 1 chuyến mới được :D .Đàn chim chắc hay lắm hả anh ,bữa nào cho xin 1 vé tham quan căn cứ nhé a Hải ;) .thanks :p

bang13

Member
Nhìn căn cứ của anh Hải chuyên nghiệp ghê hen, mới gắn thêm cửa tự động theo kiểu của Trung Quốc hả anh Hải ? Cửa hoạt động tốt không anh? Chim quen cửa mới chưa anh?

nhocsport

Member
chào hainguyen.cắn cứ của bạn nhìn đẹp lắm,bạn cho mình hỏi mấy cái cửa này bạn dùng để làm gì vậy?

hainguyen

thời gian đầu mình cho chim vô cửa này,sau khi sửa lại cho chim vô cửa trên thôi.hiện giờ chim cũng quen dần rồi còn mấy con chưa chịu vô thôi,mình phải bắt bỏ vào cho quen dần

thang_Q5

Active Member
chào hainguyen.cắn cứ của bạn nhìn đẹp lắm,bạn cho mình hỏi mấy cái cửa này bạn dùng để làm gì vậy?
thời gian đầu mình cho chim vô cửa này,sau khi sửa lại cho chim vô cửa trên thôi.hiện giờ chim cũng quen dần rồi còn mấy con chưa chịu vô thôi,mình phải bắt bỏ vào cho quen dần
Anh hải nói vậy chứ mấy cái cửa này anh hải dùng để bẩy chim lạ đó :D .Theo mình biết thì từ trước tới giờ thì có 2 căn cứ vip nhất đó nhất là căn cứ Dieu huy còn căn cứ thứ 2 là căn cứ hainguyen đó nha :love struck:

nhocsport

Member
Anh hải nói vậy chứ mấy cái cửa này anh hải dùng để bẩy chim lạ đó :D .Theo mình biết thì từ trước tới giờ thì có 2 căn cứ vip nhất đó nhất là căn cứ Dieu huy còn căn cứ thứ 2 là căn cứ hainguyen đó nha :love struck:
cửa đó đâu phải cửa tự động đâu mà bẩy chim hả thắng,mình nghỉ mấy cái cửa đó dành cho nhửng chú tí ghé thăm căn cứ quá.hehehehe :p

trungwan

Member
Căn cứ hoành tráng quá!nhà bác chắc là ko có chuột nhỉ?nhà e mà làm kiểu này là chuột làm thịt hết chim!

hainguyen

Mời các bạn xem tiếp hình căn cứ của mình nha! Đây là hình ảnh các chú chim, mình và thằng nhóc nhà mình nè :D :

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Căn cứ quá tốt rồi bạn :-bd ! Không phải ai mơ ước cũng được :love struck: ! Cái "nền" đã xong :-bd , vấn đề còn lại là tập luyện bạn nhé!

Khi nào làm xong cái sàn lưới thì nhớ post hình tiếp cho anh em xem và học hỏi kinh nghiệm nhé!

trantantai

Active Member
Công nhận là chuyên nghiệp, cái chuồng mình mơ ước là cái này chắc mình học hỏi để làm thêm cho chuồng tập thể còn sơ xài quá, nhất là cửa tự động.

hainguyen

Mình vừa làm xong cái sàn lưới gởi lên nhờ ae góp ý nha

Vài cặp vú nhà mình nè

Còn đây là đàn chim nhà mình, đến từ nhiều căn cứ: Big, Vũ Anh, Ossca, Trịnh Việt, Lễ q8, Quí q6, Diệu Huy

(Chỉnh hình và post lai bài)
Mình vừa làm xong cái sàn lưới gởi lên nhờ ae góp ý nha

Vài cặp vú nhà mình nè

Còn đây là đàn chim nhà mình, đến từ nhiều căn cứ; big, vũ anh, ossca, trịnh việt, lễ q8, quí q6, diệu huy

(Chỉnh hình và post lai bài)

Còn đây là đàn chim nhà mình, đến từ nhiều căn cứ: Big, Vũ Anh, Ossca, Trịnh Việt, Lễ q8, Quí q6, Diệu Huy

thang_Q5

Active Member
hi anh

Sắp bước qua năm 2011 rồi mà cách post hình năm 2009 vậy anh :worried:.Bửa nào rảnh khao em 1 bịch bánh ric và chai C2 đi qua đàm đạo cách post hình nhé anh :))

Sắp bước qua năm 2011 rồi mà cách post hình năm 2009 vậy anh :worried:.Bửa nào rảnh khao em 1 bịch bánh ric và chai C2 đi qua đàm đạo cách post hình nhé anh :))
Bịch bánh và chai C2 là chuyện nhỏ, nhưng chỉ sợ post hình lên mọi người phải nghoẻo cả cổ để nhìn thì tội cho họ lắm :)) :(( :worried:

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chim cò bén quá ta :), bạn hainguyen nuôi lên tay quá :-bd ! Bạn Chấn PG cũng chụp hình khá quá :)!

hainguyen

Trước tiên mình xin cám ơn bạn Chấn nhiều,bầy chim của mình bây giờ bay le hoe lắm sau khi dợt đã mất 1 số đáng kế rồi,bây giờ chỉ chờ chim con lên thôi