• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ giaodichvn_shop

giaodichvn_shop

Tình hình là vào vietpet hoài toàn xem của người ta hôm nay bạo gan khoe của 1 bữa mọi người đừng la rầy em tội nghiệp nhé hihihihi

Trước tiên là vợ chồng em bồ câu gà Mỹ mỗi con nặng trên 1,2 kg

Bồ câu thổi kèn ( còn tên nó là gì mình cũng không biết )

Bồ câu cánh màu

Bồ câu sư tử Thái

Bồ câu gà banh

Bồ câu Nhật

Bồ câu gà Pháp

Còn đây là mấy em bồ câu Thái

Tình trạnh hiện nay tất cả đang trong giai đoạn đẻ và ấp.

Các bác cho ý kiến nhé!

giaodichvn_shop

Mình không có chơi chim thả nên không biết người bạn tặng cho cặp chim thái rồi mình nuôi nó cứ đẻ lung tung hết toàn bán con cho ai thích mua thôi còn có bay được không mình cũng không biết nữa hehhhehhe!

-Có em đứng đầu thì nhìn nó có thể bay được đó bạn.Nên thử tập thể lực khoảng 30km xem sao nếu được thì bạn tập cho nó bay xa hơn nữa nha.Trong diễn đàn này anh em đa số toàn nói về các giống chim câu bay đường dài không ít bàn về chim kiểng lắm.Bạn có em nào bay được không post hình cho anh em xem.

chuyachuya

Các pro làm ơn chỉ mình nhìn làm sao phân biệt giữa bồ câu thái với bồ câu thường(ta),mình nhìn hoài chỉ thấy khác cái mũi và cặp mắt có viềng trắng

Chấn PG

Member
Hình cuối cùng là hình phân biệt đó !

Các pro làm ơn chỉ mình nhìn làm sao phân biệt giữa bồ câu thái với bồ câu thường(ta),mình nhìn hoài chỉ thấy khác cái mũi và cặp mắt có viềng trắng
đó =)) cái hình cuối cùng mà bạn giaodichvn_shop đã post đó cái đó cũng là hình so sánh giữa bồ câu ta với bồ câu Thái đó :D, bạn nhìn sơ qua cũng thấy liền mà=)), khác hẳn về kiểu dáng, "xương cốt" chim cũng thấy so sánh rõ hơn rồi đó ;) >:D< :nerd:

Hình cuối, cặp Thái đó bạn có cho ra con để thả không? Ngoài 2 con Thái đó ra còn có cặp Thái nào nữa không bạn:) có thì post lên nha giaodichvn_shop.

Hình cuối phải nói là dành cho những ai mới chơi bồ câu để tập so sánh giữa bồ câu ta & bồ câu Thái :smug: :smug: :smug: :-bd :-bd :-bd :party: :party: :party: :dancing: :dancing:

thangdovebi

Member
Một cặp gà đỏ 1.2 kg còn có thể chứ mỗi 1 con thì không thể đâu bạn. bạn có con trống gà banh là đủ sắc đó bạn,nếu to hơn tí nữa là ok.

giaodichvn_shop

Một cặp gà đỏ 1.2 kg còn có thể chứ mỗi 1 con thì không thể đâu bạn. bạn có con trống gà banh là đủ sắc đó bạn,nếu to hơn tí nữa là ok.

Mình xin nói lại là 1 con gà Mỹ đỏ nặng 1 ,2 kg , chứ không phải 1 cặp bạn ơi , nếu lúc nào bạn có rảnh thì sang nhà mình chơi để mình cân cho bạn xem thử nhé!
Con gà banh trống nặng 450 gram.

giaodichvn_shop

đó =)) cái hình cuối cùng mà bạn giaodichvn_shop đã post đó cái đó cũng là hình so sánh giữa bồ câu ta với bồ câu Thái đó :D, bạn nhìn sơ qua cũng thấy liền mà=)), khác hẳn về kiểu dáng, "xương cốt" chim cũng thấy so sánh rõ hơn rồi đó ;) >:D< :nerd:

Hình cuối, cặp Thái đó bạn có cho ra con để thả không? Ngoài 2 con Thái đó ra còn có cặp Thái nào nữa không bạn:) có thì post lên nha giaodichvn_shop.

Hình cuối phải nói là dành cho những ai mới chơi bồ câu để tập so sánh giữa bồ câu ta & bồ câu Thái :smug: :smug: :smug: :-bd :-bd :-bd :party: :party: :party: :dancing: :dancing:

Mình có 2 cặp nữa mới được người bạn mang về từ campuchia tặng: 1 cặp đang ấp, 1 cặp còn nhỏ chưa đẻ hôm nào rảnh mình chụp hình post lên tiếp.

Chấn PG

Member
thanks giaodichvn_shop nhiều. Cặp chim mà bạn của bạn đem về từ CPC cho bạn cũng Thái luôn hả :).

giaodichvn_shop

Thái luôn bạn mình nuôi được 2 tháng rồi: 1 cặp đã đẻ còn 1 cặp thì hình như còn nhỏ chưa thấy đạp mái , nhưng nó to con hơn cặp chim trong hình mình chụp.

chào chú hùng nay chú vào diển đàn show hàng nửa hà thấy chú chuyên mua bán bên 5giây mà hiii

giaodichvn_shop

Bồ câu này có chơi thả giống mấy pro dc không

cặp thái này lớn lên có thả được không các pro vì chưa chơi bồ câu đua nên k biết xem giúp mình với nhé

Chấn PG

Member
anh cứ chơi thử rồi sẽ biết thôi :D

hehhe anh phải chơi thử rồi mới biết chứ, anh post hình lên hỏi thì khó trả lời lắm :D, anh chơi thả 1 thời gian đem dợt chim đều đặn rồi ghi lại các kết quả so sánh thời gian rồi tự rút ra kết luận ;) chim bay được thì chơi tiếp, không được thì mình để ấp vú hoặc bán ra để lấy tiền mua lúa gạo cho chim của mình ăn :p. Chuyện nó bay được hay dỡ thì do THỜI GIAN trả lời đó anh à :D, nhìn qua chim thì ai cũng có kiểu chim mà mình thích nhưng bay hay hay dỡ thì tuỳ thuộc vào nó và 1 phần do mình tập luyện cho chim nữa ;).

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chim câu đua

cặp thái này lớn lên có thả được không các pro vì chưa chơi bồ câu đua nên k biết xem giúp mình với nhé

Nhìn hình dáng thì cũng chấp nhận được :)! Cũng ra dáng chim đua, nghĩa là cũng bay được nhưng bay xa bay gần, bay nhanh bay chậm thì phải test bạn ơi! Khoảng 2 tuần nữa là bạn có thể mang đi thả dần 500m, 2km, 5km, 10km, 20km đến 50km được rồi! Các bài tập huấn đều đã post lúc trước rồi, bạn vui lòng xem lại nếu có nhu cầu :D! Trong thời gian này, bạn nhớ cho chúng đánh vòng liên tục ngày 2 -3 lần càng lâu càng tốt từ 30phút trở lên nhé!

Giống chim là số 1, Tập huấn là số 2, Ăn uống là số 3. Chúc bạn có con chim ưng ý!