• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn Cứ của conic (quận 8)

chà, anh em trong miền nam chơi bồ câu đông vui quá nha! mình cũng trong đó mà mù tịt về bồ câu, chẳng biết tí gì cả! trông con thổi kèn trắng nâu kia đẹp quá
Bạn ơi, con trắng nâu mà bạn nói là con sư tử, cái bờm của nó giống như bờm sư tử đó mà.

Thêm và hình ảnh về sư tử.

Còn thổi kèn thì là giống khác bạn à.

trantantai

Active Member
Có rồi bạn ơi, Vảy Cá thì mới nở được vài ngày ,còn Sư tử thì chưa được lứa nào .Từ hôm nhập về đến nay cặp nào cũng đẻ được 3 lứa nhưng bị hết vụ này đến vụ kia , lúc thì bị bể trứng ,lúc thì không có cồ ,khi thì có cồ nhưng không nở ,thật là đau lòng ,mình cũng chịu khó tìm tòi hòi han mọi người để trau dồi kinh nghiệm ,chắc là mình chưa tới ,hi vọng đợt trứng này sẽ ok ,và mình cũng mong rằng những anh em có kinh nghiệm chỉ giáo thêm cho mình và những người mới đang tập chơi .Thân
Conic ơi chim kiểng là như thế đó, khó ra con lắm vì thế nó đắt. Nuôi thêm vài cặp thái để khi kiểng đẻ bỏ cho thái ấp thì đỡ có sự cố hơn. Như Hào chỉ thì chuồng sư thư bạn bỏ vài cục gạch ở giữa cho nó leo lên đạp mái thì ok hơn.
:D Hy vọng sớm có nhiều chim con. Chúc mừng cặp vảy cá con nhé

haohao

Member
Lúc mới bắt cặp Sư tử về mình cũng định cắt đuôi cho nó dễ đạp mái, nhưng sau khi tham khảo 1 tiền bối thì mình lấy 2 cục gạch đinh, để sát nhau ngay giữa chuồng, con mái sẽ đứng lên đó rồi con trống leo lên đạp sẽ không bị cản trở gì, Bồ câu khoái đứng chỗ cao nên thấy có cục gạch là nó leo lên liền à.

Nuôi kiểng thì Conic nên nuôi thêm vài cặp Thái làm ấp vú, để chim kiểng tự nuôi con thì sẽ làm suy cặp chim kiểng mà con ra cũng không khoẻ như cho Thái ấp vú. Thân.

conic

Member
Hàng mới về của căn cứ Conic

Một số chim mới về căn cứ nay mình post lên cho anh em ngắm
:D:D:D:D:D

conic

Member
Và một số chiến binh sắp về đến

Và đây là hình ảnh đã đặt hàng đang chờ nhập cảnh mong được anh em cho ý kiến

Và đây là hình ảnh đã đặt hàng đang chờ nhập cảnh mong được anh em cho ý kiến
Khoái con này à! Nhìn tướng tá ngon lành ghê, conic mua một cặp hay một con vậy? Con này có thành tích gì chưa? kì này conic nổi tiếng rồi đó nha.

dungvoi_hp

Member
Conic ơi chim BC nhập không chê vào đâu được, bạn có thể chú thích từng dòng dưới ảnh để AE được biết thêm được không , mình nhận ra được mỗi Thổi Kèn thôi còn mấy em kia hổng biết:D:D:D

nglong

Member
Phê quá, lạ nhứt là em trông như gà chọi. Khi nào phải thu xếp vô nam đi 1 vòng thăm căn cứ các bạn mới đc

Đẹp quá, bạn hình thứ 4 và 5 từ trên xuống là giống gì vậy bạn có phải là vua bầu trời không

conic

Member
Conic ơi chim BC nhập không chê vào đâu được, bạn có thể chú thích từng dòng dưới ảnh để AE được biết thêm được không , mình nhận ra được mỗi Thổi Kèn thôi còn mấy em kia hổng biết:D:D:D
Hiện tại thì mình chưa biết tên VN chính xác khi nào số chim này nhập cảnh mình có giấy khai sinh đầy đủ mình sẽ chú thích từng chủng loại cho anh em biết.Nếu anh em nào đã biết tên thì vui lòng chỉ dẫn thêm$-):-bd=D>

conic

Member
Khoái con này à! Nhìn tướng tá ngon lành ghê, conic mua một cặp hay một con vậy? Con này có thành tích gì chưa? kì này conic nổi tiếng rồi đó nha.
Em đã đặt 1cặp chim ĐUA và nhà cung cấp đã giới thiệu cho em vài con có thành tích con này là 1 trong những con được em chọn lựa mong rằng một ngày gần đây hậu duệ của nó sẽ TUNG CÁNH trên bầu trời Việt Nam thân yêu của chúng ta...:love struck::love struck::D:D>:D<>:D<

Em đã đặt 1cặp chim ĐUA và nhà cung cấp đã giới thiệu cho em vài con có thành tích con này là 1 trong những con được em chọn lựa mong rằng một ngày gần đây hậu duệ của nó sẽ TUNG CÁNH trên bầu trời Việt Nam thân yêu của chúng ta...:love struck::love struck::D:D>:D<>:D<
Thế là giấc mơ chim đua ngoại đã về đến Việt Nam rồi, nguồn gen bồ câu đua thêm phong phú đa đạng. Cám ơn anh em Huy + Hoàng nhà conic nha. Hi vọng sẽ sở hữu được một cặp chim đua ngoại này. :D :D

Huy ơi! Bữa nay có ghé nhà anh bạn, mình có hỏi vì sao chim mẹ lại ăn lông chim con thì họ trả lời là chim mẹ thiếu muối. Họ chỉ cho là cho chúng ăn thêm chút muối trong khoáng hoặc ăn riêng, cho ít thôi nha, cho nhiều quá mình ko biết nó có ham ăn quá mà ngáp hay không đó.

hàng về chưa bạn hôm nào có về cho mình ghé qua căn cứ nhé , anh em với nhau cho mình mở rộng tầm mắt nhé
thân chào

bach hac

Member
xem xong thật sảng khoái quá nhiều chim đẹp anh úp thêm hình đi anh nhé úp từng loại 1 đó hihi