• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ bocau

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hi vie_pigeon,

Anh Big khoẻ không bữa giờ có offline nữa không, nghe vinhnguyentom nói sáng nay thả Tây Ninh àh, tình hình thế nào rồi, có chiến binh nào xuất sắc về đích sớm không ?
Hi vie_pigeon,
Sáng nay offline ở 12. Em rảnh rỗi ra chơi nhé!
Ừ, hôm qua thả ở Tây Ninh. Anh thả lúc 09h30, thả từng em một, chủ yếu là mang đi cho chúng tập thể lực, không có tính được tốc độ. Chỉ biết là chúng về trước 12h vì giờ đó PicPoc mới có mặt ở nhà.

Đúng là có chứng kiến cảnh Chim bồ cắt vồ chim nhạn, chim sẻ thì mình mới thấy được sự nguy hiểm rình rập khi thả chim ở gần Núi và rừng cây :worried:! Có hàng chục con chim Cắt chờ sẵn trên cây, chờ người đi Lễ chùa phóng sanh chim cúng là sà cánh vồ ngay :worried:, gần như bách phát bách trúng :-bd!

bocau

Member
tốc độ chim bay

cặp cha mẹ bay 265km/ 1g40 phut đây là người bán rất uy tín nói, còn thực tế sau này anh thả thì sẽ biết

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hạ hồi phân giải,

cặp cha mẹ bay 265km/ 1g40 phut đây là người bán rất uy tín nói, còn thực tế sau này anh thả thì sẽ biết
Ok, bạn nói thế thì đúng là thời gian sẽ trả lời, vậy bạn chăm sóc và tập luyện cho chúng nhé! Khi nào được thì bạn bocau cho mọi người chứng kiến tốc độ của chúng nhé! 265km tương đương khoảng cách đường chim bay từ Saigon đến Phan Rang. Điều này thành công sẽ lập một kỷ lục :-bd khó quên đây! Cho mọi người mở rộng tầm mắt! Cố gắng thực hiện nhé bạn bocau :). Cám ơn bạn.

rhinky

Member
lợi hại thật

nếu quả thật đó là vận tốc của 1 đôi chim thì nên dẹp ngay hãng bưu chính ở Việt Nam là vừa,dùng bồ câu đưa thư còn lẹ hơn (chỉ thua tốc độ internet và phản lực) chúc mừng anh có 1 cặp chim "khủng" như vậy.

bocau

Member
Hi mọi ngườ! Sau 1 thời gian chờ đợi thì cặp đua mình mới mang về đã đẻ con và cặp con khoảng vài ngày sẽ biết ăn, có thể tham gia thả chung với mọi người thử. Hình mình sẽ post sau, thêm hình 1 cặp bi môn con mới đem ấp vú nhờ từ anh 13 về.

bocau

Member
đây là hình cặp đua con đã biết ăn, còn cha mẹ thì đang ấp cặp trứng kế tiếp, hình cặp bi môn và 1 em bi lai tùm lum cha là ó lai trắng mẹ là bi đen nhưng con lại màu vàng

chimundo

Chim thần tốc

Xin chào anh Trần Thế Hội,
Những con chim siêu tốc của anh bay đến đâu rồi anh? Khi nào biểu diễn cho mọi người xem và học hỏi vậy anh :thingking:? Khi nào mang đi thả nhớ gọi anh em đi chung cho vui nhé ;)! HCM -Phan Rang bay dưới 2 tiếng đồng hồ (265km/1g40), đúng là thần tốc! Khi nào có kết quả nhớ báo em biết, em qua mua vài đôi về chơi nhé :D!

bocau

Member
cặp chim con ăn cứng rồi, ngày mai là bắt đầu mình nhờ người ta nuôi dùm vì lúc mua về định xây lên nhà thêm để nuôi, mà giờ không xây được đành nhờ người khác nuôi dùm, khoảng 2 tháng nữa mình mới bắt đầu cho thả xa. Hi vọng là nó bay đúng những gì người bán nói.

truongdx

Member
đây là hình cặp đua con đã biết ăn, còn cha mẹ thì đang ấp cặp trứng kế tiếp, hình cặp bi môn và 1 em bi lai tùm lum cha là ó lai trắng mẹ là bi đen nhưng con lại màu vàng

Nhìn hình mình thấy tướng mấy chú đua con này có vẻ thiếu dinh dưỡng thì phải :)), dáng cũng không đẹp lắm, hi vọng bạn bocau nuôi mau lớn thả xem bay như thế nào :worried:

bocau

Member
thêm hình máy em bi để mọi người đánh giá dùm.
em bi mái

1 cặp bi mùng xim:

bocau

Member
bồ câu

anh này cung chịu ghép nhiều màu Bi đẹp .
Mai mốt anh thử lai Bi Sấm Sét thử .
bồ câu thì nên để đúng giống giống ghép chứ lai không hay đâu bạn, kẹt lắm không co chim bắt cặp người ta mới để lai thôi

ti Q5

Member
con mái a mới post lên bữa nay nó gần đẻ rồi hả con mái đó bữa nay đẹp quá nhưng lổ tai nó bữa nay chưa hết nữa hả a a đem nó phơi nắng với lấy muối tha vào lổ tai nó là hết liền

bocau

Member
bồ câu bi

con mái đó chắc 5 ngày nữa đẻ rồi, lỗ tai nó lành lại rồi

chimundo

Cặp chim đua của bạn bocau bay được bao xa rồi? Hôm nào mang ra off cho anh em coi đi.

1 cặp đua con thì mình đang nhờ anh hàng xóm nuôi dùm, bày giờ nó lượn quanh nhà, hổm rày công việc nhiều quá nên về trễ lắm chưa có thời gian đem đi thả xa, còn cặp e của nó thì mới nở được 3 ngày rồi

bocau

Member
cặp con đầu tiên các đây 2 tháng mình thả lần đầu tiên khoảng 12 cây số thì bay về trước 30phút, do nhờ người ta nuôi với lại không có thời gian nên vẫn để bay quanh nhà, hiện giờ cặp em thứ 3 gần biết ăn. Sỏry do công việc nhiều nên không đo off.

seal203

Member
Post hình mấy cặp chim tuyển lên anh em chiêm ngưỡng đi anh chắc là đẹp lắm.

bocau

Member
hình mấy em chim đua có sẵn rồi nhưng mình chưa post được vì máy chưa cài chương trình itune, khi nap post được mình sẽ post cho mọi người xem, hình lông thì nhỏ hơn thái, dàn đầu và mỏ thì thì nó dài hơn, thịt hoi đen. Bi con thì dạo này chim con chưa biết ăn người ta đã mua rồi nên không có hình post cho mọi người xem. Thanks đã quan tâm

triet88

Member
anh Hội ơi em Triết ở Biên Hoà nè, hồi trước em có mua của anh cặp Sư Tử, Hoả tiễn, Thái trắng đó. Chắc anh còn nhớ em, cặp sư tư thì sau 1 thời gian nuôi thì biết là 2 con trống và giờ sau gần 9 tháng nuôi thì 2 con hoả tiển cũng là 2 con trống luôn, 2 con gù liên tục và suốt ngày đanh nhau, anh có giải quyết giúp em cái này được ko ?

P/s: chào anh em box bồ câu lâu quá Tr mới quay lại, chúc mọi người sức khoẻ. Thân.

bocau

Member
anh Hội ơi em Triết ở Biên Hoà nè, hồi trước em có mua của anh cặp Sư Tử, Hoả tiễn, Thái trắng đó. Chắc anh còn nhớ em, cặp sư tư thì sau 1 thời gian nuôi thì biết là 2 con trống và giờ sau gần 9 tháng nuôi thì 2 con hoả tiển cũng là 2 con trống luôn, 2 con gù liên tục và suốt ngày đanh nhau, anh có giải quyết giúp em cái này được ko ?

P/s: chào anh em box bồ câu lâu quá Tr mới quay lại, chúc mọi người sức khoẻ. Thân.
cặp hoả tiển đỏ con biết ăn lúc e mua giờ ra 2 con trống hả,vậy chắc đợi anh 1 thời gian rồi, cặp hoả tiển cha mẹ lúc tết bị dịch nên chết rồi, giờ anh đang ghép 1 con hoả tiển trống đỏ với mái hoả tiển cánh vảy cá, nếu ra mái anh báo cho em.

thiệt ra lúc triet88 mua là còn chim con mới biết ăn đến lúc chim lớn phát hiện 2 con trống cái này cũng hên xui thôi triet88 ơi giờ triet88 bán bớt con trống mua con mái đi kiếm tiền mua con mái khác triet88 đang hinh cặp hoả tiển trống lên cho mọi người xem nhiều khi anh em trong diễn đàn có người cần con trống thì sao