• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Big -Pic Vietnam

congtuxa

Chừng nào đi Phan Rang cho em ké vài chiến binh nhé anh Bigflowehorn. Bữa dời chuồng em đã thã hết rồi chuẩn bị đi dợt thể lực tiếp nè.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tập huấn Phan Rang

Chừng nào đi Phan Rang cho em ké vài chiến binh nhé anh Bigflowehorn. Bữa dời chuồng em đã thã hết rồi chuẩn bị đi dợt thể lực tiếp nè.
Ok, lúc nào cũng chuẩn bị thể lực cho chúng đều đặn em nhé! Khi nào thuận tiện thì anh sẽ alô gửi chim đi Phan Rang.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Trứng bồ câu ấp bằng Máy ấp trứng gà

Bé này tội nghiệp lắm :love struck:: xuất phát từ căn cứ vayca, nhưng do cha bị thất lạc khi đi Đà Lạt nên cùng anh khi còn trong trứng đã được mang sang gửi vào máy ấp trứng gà của anh Nguyen Quach. Khi khẻ mỏ thì được mang sang căn cứ big-pic nhờ vú nuôi xitỉm 6568. Do sai lệch ngày khá nhiều nên anh của không trụ được chỉ còn lại mình . Sau này lớn tí sẽ về căn cứ boyquay676.

:praying: Hi vọng sau này không làm mọi người thất vọng nhé :D !

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Trắng bông

Còn đây là em Trắng bông của bạn Osscar tặng bạn Chấn_PG đang gửi tạm căn cứ big-pic vú nuôi chung với chim con của bạn vayca tặng bạn boyquay676. Hai em này cùng chạng tuổi nhau nên trở thành đôi bạn cùng tiến :D.

Có vẻ cha mẹ nuôi 6568 của chúng "Sinh ra là để ấp vú" nên em nào cũng được mớm căng bầu diều :D.

Chấn PG

Member
hehe con trắng chắc giành ăn nhiều lắm nên muốn bự hơn chim của VayCa cho boyquay676 rồi :)). Mặc dù con của VayCa cho boyquay676 ra đời trước :sick:

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tìm trẻ lạc

Em xitỉm này đang lưu lạc ở Vũng Tàu đợt congtuxa đi nghỉ mát. Buồn quá :(!

Có lẽ không còn hi vọng gì rồi :((! Nhìn hình nó đở buồn vậy!

Chấn PG

Member
hehe con này tướng đep nhưng tính cách lại đểu quá =)). Thôi kệ đi anh ;;). Mỗi con chim như 1 khúc nhạc dạo qua trong ta thôi mà :D :))

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Trứng Thái căn cứ osscar

Cám ơn bạn osscar, 2 trứng bồ câu Thái hôm thứ 6 bạn đưa đang phát triển tốt, 2 quả trứng đều có cồ!

congtuxa

Con này là mình thả đầu tiên, nó đảo có nửa vòng là trực chỉ hướng Sài gòn, ấy vậy mà em nó không về xin chia buồn cùng anh BigFlowerhorn. Còn nhỏ mà mê trai đi bụi rồi hư hỏng quá.

osscar

Member
Cám ơn bạn osscar, 2 trứng bồ câu Thái hôm thứ 6 bạn đưa đang phát triển tốt, 2 quả trứng đều có cồ!
Cố gắng ấp cho nó nở nha, nếu có duyên thì chắc chắn sẽ không phụ lòng người chủ nó nuôi đâu và nếu được thì nhất định có thể ra so tài với những con chim đua ở ngoài chợ lớn.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chim con của Chấn_PG và boyquay676.

Hai bé hôm nay thế này rồi, chim bồ câu con lớn nhanh như thổi :D! Mỗi ngày nhìn thấy chúng mỗi khác. Khoảng 1 tuần đến 10 ngày là có thể mang về rồi 2 bạn Chấn_PG và boyquay676.

osscar

Member
thanks osscar & anh bigflowerhorn nhiều >:D< :beer
À Chấn ơi, mình còn 1 con trắng có chút xíu màu pho nữa nè, no cũng lớn cỡ hôm bữa mà mình đưa cho chấn vậy đó, Chấn có cặp ấp vú nào không? đễ thứ 7 buổi sáng mình đem ra chỗ 12 luôn. Con này cũng bay tốt lắm đó.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Vú em thứ 3

À Chấn ơi, mình còn 1 con trắng có chút xíu màu pho nữa nè, no cũng lớn cỡ hôm bữa mà mình đưa cho chấn vậy đó, Chấn có cặp ấp vú nào không? đễ thứ 7 buổi sáng mình đem ra chỗ 12 luôn. Con này cũng bay tốt lắm đó.
Thứ 7 này mang ra đi osscar, anh cho cặp đó ấp vú chung luôn, để bạn Chấn_PG có thêm 1 cặp luôn :D.

chuyachuya

bác bigflowerhorn ơi. căn cứ bác ở đâu vậy?bữa nào cho mình qua tham quan căn cứ bác được không?cho mình xin số điện thoại của bác luôn nha.thank bác trước!:D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Bác bigflowerhorn ơi. căn cứ bác ở đâu vậy? Bữa nào cho mình qua tham quan căn cứ bác được không? cho mình xin số điện thoại của bác luôn nha. Thank bác trước!:D
Thứ 7 hay Chủ nhật này khoảng 10h tham gia offline 12 Luỹ Bán Bích đi bạn!

Chấn PG

Member
uh thanks nha osscar, T7 này đem ra đi rồi mình đem qua nhà anh bigflowerhorn gửi ấp vú luôn. Cặp này lớn mình sẽ bắt qua kho ở bên Bình Chánh nuôi :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hết tuần thứ 2

Hai bé hôm nay được 2 tuần tuổi rồi chúng thế này đây 2 bạn Chấn_PG boyquay676 à! Em của Chấn_PG là bông trắng fo. Còn em của boyquay676 là Xám.

Chấn PG

Member
hehe đúng là chim, lớn nhanh mỗi ngày.:D

Con bông chắc chịu ăn & giành ăn dữ lắm =)) nhìn nó bự hơn nhiều so với con xám rồi anh bigflowerhorn =)) =)). Hy vọng 2 em này và em ngày mai của osscar cho mình sẽ không làm thất vọng anh em đã chăm sóc và kỳ vọng vào nó ;)

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Cốc cốc cốc

:beer Còn đây là 2 sinh linh sắp chào đời: 1 em con của xitim Philippines gốc Taiwan và 1 em con của Fo03 Bình Định.

Mai sáng các bạn sẽ thấy chúng tôi chào đời với niềm hi vọng vào tương lai của chủ nhân chúng tôi :D!