• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Big -Pic Vietnam

wow mấy cái kiềng này đẹp quá khi nào gởi về anh bigf , Anh bigf tặng cho em 1 cặp làm kỷ miện nha anh....

seal203

Member
Về sài gòn chưa đại ca, có sưu tầm được đồ chơi gì không, ở bên đó mà cũng ráng vào dđ nữa hả, không qua mắt được em đâu

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Đã về đến căn cứ lúc 17h30

Chào mọi người,
Mình đã về đến nhà rồi. Một chuyến đi đuối quá :D ! Không có thời gian tự do vì lịch trình tham quan kín hết với tour Thái Lan (5ngày/4đêm). Có kinh nghiệm, lần sau sẽ book tour (rẻ hơn tự mình mua vé máy bay và thuê KS) nhưng sẽ không tham quan mà ở lại Bangkok thì mới có thời gian lang thang tìm kiếm Bồ câu Thái :love struck:.

Đúng là chỉ có Việt Nam là các tụ điểm Internet là số 1. Ở Bangkok, khách sạo 4 sao không có máy vi tính công cộng cho khách xài :( . (Chỉ có WIFI thôi) Còn tìm lòng vòng KS thì không thấy. Ở Pattaya, khu phố đi bộ cũng có nhưng 1phút/1baht (1giờ 60baht = 33.000VND) trong khi ở VN chỉ có 3- 4.000VND/ 1giờ $-), vô được Vietpet, đang post bài thì mạng trục trặt nên chịu :(( .

Bồ câu Thái thì quên đi vì không có thời gian đi tìm. Mặc dù khi đi cũng đã chuẩn bị sẵn địa chỉ :( tính ghé chợ xem có phụ kiện, thuốc men gì gì cho chim câu không! Ngoài đường thì chỉ thấy bồ câu ta thôi. Ở công viên bên ngoài Chùa Phật Ngọc thì có bầy bồ câu nhiều lắm! (Mai mốt post hình lên) :).

Không tham gia diễn đàn có 4 ngày mà nhiều bài quá xem không hết :D ! Để ngày mai khoẻ khoẻ sẽ xem và sửa tiếp bài nhé!

Về sài gòn chưa đại ca, có sưu tầm được đồ chơi gì không, ở bên đó mà cũng ráng vào dđ nữa hả, không qua mắt được em đâu

Căn cứ Big-pic không biết có ai chăm sóc không nữa? Nhớ đi dạo mấy vòng petshop để tìm kiếm những kinh nghiệm mới đem về trao đổi với anh em để học hỏi thêm kinh nghiệm nha anh Big.

seal203

Member
Bồ câu Thái thì quên đi vì không có thời gian đi tìm. Mặc dù khi đi cũng đã chuẩn bị sẵn địa chỉ :( tính ghé chợ xem có phụ kiện, thuốc men gì gì cho chim câu không! Ngoài đường thì chỉ thấy bồ câu ta thôi. Ở công viên bên ngoài Chùa Phật Ngọc thì có bầy bồ câu nhiều lắm! (Mai mốt post hình lên) :).

Không tham gia diễn đàn có 4 ngày mà nhiều bài quá xem không hết :D ! Để ngày mai khoẻ khoẻ sẽ xem và sửa tiếp bài nhé!
Bồ câu ngoài chùa là bồ câu Thanh Thảo quay clip ca nhạc bài gì thịnh thịnh hồi xưa của China Dolls á :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Bigflowerhorn trên Đất Xiêm La

Một đàn bồ câu hàng trăm con ở công viên bên ngoài chùa Phật Ngọc Hoàng cung Thái Lan. Mình mang cả kg đậu xanh từ Việt Nam sang để cho chúng ăn đó các bạn :D !

Trên Đất Thái, bồ câu đường phố cũng toàn là bồ câu sẻ thôi các bạn :( ! Nhìn chúng ăn thấy mà thương, biết thế mình mang sang nhiều đậu xanh hơn nữa :D ! Có lẽ cả đời chúng mới được ăn đậu xanh Việt Nam :D !

Còn đây là "Chú mèo bự" trông nó thật đáng yêu phải không các bạn :D :love struck: ! Nuôi được một em chắc là sướng lắm :-bd !

Mình tính ôm cổ nó nhưng nó đang mệt và hơi quạo vì trời nắng nóng, ôi bức nên cũng ngại nó "nựng" mình :)) !

wow bồ câu quá trời mà bồ câu sẻ không hà , cái này mà ở viet nam chắc bị đem ra chợ hết quá hiiiii

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Kontum 610km

04 chiến binh này chuẩn bị đi Kontum đây các bạn:

Xitỉm khoen vàng:

Xitỉm đen:

Xitỉm cánh cụt (gốc tuancon: 50.000VND)

Xitỉm khoen xanh (gốc A.Lũ : 150.000VND)

seal203

Member

Xitỉm đen:
Em rất thích màu này và giống này hiện em đang có 1 em trống cũng bự con tương đương con anh(nhưng là chim tù binh). nếu anh biết anh em nào có giống này thì giới thiệu dùm em nha, hoặc có ai có mái mà bự con chút(cỡ như chim anh á) thì anh hỏi dùm em, em lấy về làm giống cảm ơn anh trước nha. ^:)^

seal203

Member

Xitỉm khoen xanh (gốc A.Lũ : 150.000VND)
[/CENTER][/B]
Em thấy con này là ok nhất đó anh, cánh mắt vuông gan lỳ lắm (theo sách gà :D). Con số 1 cũng ok nhưng vẫn khoái con này hơn, con xitỉm đen có béo không anh, em sợ nó hốc quá.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
:)) :)) :)),

Đúng như dự đoán mà ;), cứ nhìn bề ngoài (mà vẻ ngoài thì thường khó nói lắm :D, vả lại hình ảnh chụp lúc trước không phải hiện tại, bây giờ các em đều đầy đủ lông và đẹp trai hết rồi) thế nào bạn seal203 cũng "kết" em này mà, bí mật nha! Con nào hay dở tương lai gần sẽ trả lời :D ;)! Em nào về hay không? Hay không em nào về tương lai sẽ trả lời :D!

Đối với căn cứ mình thì đến tuổi "nghĩa vụ" là lên đường: mũi to, mũi nhỏ, béo, gầy, dài đòn, ngắn đòn... mình không quan tâm, đã nuôi và nhắm đủ lực là lên đường :)! Phải đạt mục tiêu rồi mới được ở nhà :-bd !

4 chiến binh của a bigflowerhorn(tên gì mà khó đánh thiệt) đi kontum sao toàn xitim không vậy a sao không đem thêm mấy em màu khác đi nữa vây a

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hi Mo_uoc_lam_giau,
Không phải muốn mang em nào đi cũng được, tuỳ theo thời điểm, em nào đủ điều kiện thì sẽ cho thử sức em à! Đúng là đợt này toàn xitỉm thôi :D ! Lần sau sẽ có Fo và xám nữa!

Em chú ý nhé! Nuôi bay là nuôi bay, em mà nuôi thả lộn xôn Thái, Bi, Hoả tiển -sấm sét ...thì khó đào tạo lắm em ơi!

Bấm tên anh thì bấm phím F12 rồi bấm sẽ dễ dàng thôi :D !

4 chiến binh của a bigflowerhorn(tên gì mà khó đánh thiệt) đi kontum sao toàn xitim không vậy a sao không đem thêm mấy em màu khác đi nữa vây a

pineloft

Hi Bigflowerhorn,

Bạn có thể tải hình bố mẹ của cặp chim con cho mình xem được không?

Cám ơn nhiều.

pineloft

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Welcome bạn pineloft,

Bạn nói bố mẹ cặp chim con nào vậy bạn? Có gì không bạn pineloft :)?

Bạn chú ý trình soạn thảo nhúng sẵn bộ gõ tiếng Việt. Bạn có thể gõ theo Telex hay VNI.

Hi Bigflowerhorn,

Bạn có thể tải hình bố mẹ của cặp chim con cho mình xem được không?

Cám ơn nhiều.

pineloft

hihhi e thích con nào thì mua con đó thôi với lại nuôi chơi cho vui thôi nên thấy đẹp là lượm về tha riếc đầy nhà luôn dọn phân bc thấy mà nghiền :D:D:D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hi hoàng dương,
Gửi Kontum 12 chiến binh, trong đó 04 chiến binh ở lại Kontum để xây dựng đàn. Còn 08 chiến binh cất cánh hôm 15/07/2009. Kết quả tính đến ngày hôm qua là các chiến binh đi qua Lào và Campuchia trú bão rồi :(( !

Thế là kết quả cuối cùng có đem mấy chiến binh này đi Plâycu không bác?
Bác đi côn đảo có đem em nào theo không vậy? Thả ngoài biển coi sóng gió nó có chịu được hay không? hay là đậu lại ngoài giàn khoan với mấy anh dầu khí?