• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ bồ câu và gà chuối tuyết Cường Bắc Ninh

Dolly

Member

Căn cứ của em tàm tạm thôi các bác , còn thiếu 3 chuồng gỗ và 3 chuồng inox to nữa chưa làm xong

anh ơi có 3 con xòe à? thừa con đực thì để lại cho em được không? vì em mua 1 đôi xòe nhưng không biết phân biệt đực cái lên bị lừa người ta bán cho 2 con cái.

nglong

Member
MB có thêm vài anh em dư lày thì thật tuyệt
Đàn kiểng càng ngày càng đông
Phê lòi

Dolly

Member
mình có 2 đôi xoè trắng bố mẹ mà , 1 đôi vừa ấp nở được 1 con nhưng chưa biết trống hay mái , vì bị con chim pháp dẫm vỡ mất 1 quả trứng lên nở được 1 con

bach hac

Member
nhìn cặp két đẹp quá . thích thật đó không biết đã có chim con chua chủ tóp

bocau hanoi

Member
nhìn cặp két đẹp quá . thích thật đó không biết đã có chim con chua chủ tóp
nghe nói thằng em nó mới mua mà làm gì đã có Hậu duệ hả Duy,chim đẹp đấy nhưng nghe em Cường kể nó mua 2 củ 7 đấy. Duy này,sắp tới anh mang trứng Hỏa tiễn qua ấp ké đc không?. có 2 đôi khác đang ấp nhưng lệch cả chục ngày rồi.nếu ok thì alô anh.Pháp của anh đẻ 2 con,1 con đỏ như bố mẹ,1 con đen như Than.Chim Pháp của em có hay ra nhiều màu vậy không.:)

bach hac

Member
nghe nói thằng em nó mới mua mà làm gì đã có Hậu duệ hả Duy,chim đẹp đấy nhưng nghe em Cường kể nó mua 2 củ 7 đấy. Duy này,sắp tới anh mang trứng Hỏa tiễn qua ấp ké đc không?. có 2 đôi khác đang ấp nhưng lệch cả chục ngày rồi.nếu ok thì alô anh.Pháp của anh đẻ 2 con,1 con đỏ như bố mẹ,1 con đen như Than.Chim Pháp của em có hay ra nhiều màu vậy không.:)
có gì cứ call em nhé. em ấp giùm cho mà sắp có chim con màu trắng mà anh thích đó :love struck:

bạn Quỳnh Nga đang tìm Pet loại gì? quan tâm Bồ câu chăng,hay giống khác?:)
Với mình thì bồ câu gì cũng được. Vì ở chỗ mình chỉ có bồ câu ta, Pháp, gà nên mình có thể nuôi những loại như thế. Cảm ơn bạn đã hỏi. Mình muốn giao lưu học hỏi thêm các bạn đang nuôi. :)

bocau hanoi

Member
Với mình thì bồ câu gì cũng được. Vì ở chỗ mình chỉ có bồ câu ta, Pháp, gà nên mình có thể nuôi những loại như thế. Cảm ơn bạn đã hỏi. Mình muốn giao lưu học hỏi thêm các bạn đang nuôi. :)
Diễn dàn là nơi học lẫn nhau mà.Bạn đã nuôi chim câu qua rối thì tập tính của chúng đã làm quen.Khi có thời gian chăm sóc hãy thử nuôi thêm 1 ,2 đôi chim cảnh nữa nhé.Chim cảnh đòi hỏi sự chăm sóc nhiều hơn nhưng chúng đẹp lắm. Chúc bạn luôn Happy với thú Cưng của mình.

Diễn dàn là nơi học lẫn nhau mà.Bạn đã nuôi chim câu qua rối thì tập tính của chúng đã làm quen.Khi có thời gian chăm sóc hãy thử nuôi thêm 1 ,2 đôi chim cảnh nữa nhé.Chim cảnh đòi hỏi sự chăm sóc nhiều hơn nhưng chúng đẹp lắm. Chúc bạn luôn Happy với thú Cưng của mình.
Mình nuôi con vật gì hay cây gì ban đầu đều rất hay chết nên mình cần phải suy nghĩ đã. :)

nglong

Member
Mình nuôi con vật gì hay cây gì ban đầu đều rất hay chết nên mình cần phải suy nghĩ đã. :)
Cái này mình cần xe lại bản thân, nuôi con gì, trồng cây gì cũng cần hiểu chúng - ko phải cứ yêu, cứ quan tâm thật lực là tốt đâu.
VD như nuôi mèo phải cho ăn cá, chó phải cho ăn xương - ko phải cứ nhiều thịt pang là tốt
Chúc bạn sớm thành công với thú vui của mình