• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ bồ câu Cường Sắt

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tham quan căn cứ cuongnamxuong

Cám ơn anh, trong tuần này tụi em sẽ qua anh tham quan, sẵn trả anh quyển sách Bồ câu anh cho em mượn luôn. Khi nào có tập huấn chim thì anh tham gia chung với anh em cho vui nhé!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Vảy cá -căn cứ Cường sắt

Thêm một số hình ảnh căn cứ anh cuongnamxuong chụp chiều tối hôm thứ 6 22/05/2009 nè các bạn:

Bồ câu kiểng - Vảy Cá :

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Bi đen -căn cứ Cường sắt

Một số hình ảnh tiêu biểu (Nhìn thấy đâu chụp đó :D):

Bồ câu kiểng - Bi đen

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Một số hình ảnh căn cứ cuongnamxuong

1 gốc Căn cứ

Bi xám

Sư Tử -Cặp này nhìn đẹp lắm :-bd!

Hỏa Tiễn mái 17 cọng lông đuôi, trống 18 cọng lông đuôi (Đang chờ xem khi mọc đủ sẽ thông báo chính xác hơn).

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Một số hình ảnh căn cứ cuongnamxuong

Hải âu

Hoàng Châu

Gà Banh

Fantail

Mini

Mini cánh màu

Mini

Khủng Long

Kỳ Lân

Lông xoắn

Chim đua

Thơ trắng

Chào mọi người,
Mình mới tìm được cái Club của con chim này nó mang tên là: http://www.klpr.tw/
của Đài Loan nhưng viết bằng chữ Tàu không nên không hiểu, nhờ anh em nào biết thì đọc dùm.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Klpr 2009

Mã khoen KLPR này khi tra trên Bảng mã khoen thì đúng là của Đài Loan còn thật sự có phải ở Đài Loan hay ở Philippines thì mình chịu :D! Vì tìm trên web, Philippines cũng có sở hữu những con chim mang khoen này!

Chúc mừng anh, anh thử phối với con này:

của anh xem ra con bay ok không nha :thingking:!

Đây là hình 1 chú chim mái mới bắt được không biết xuất xứ nhưng bộ cánh lại được đóng mộc của bồ câu đua kèm theo 1 vòng điện tử và 1 vòng kí hiệu KLPR 2009 nên chắc là chim dữ dằn đây:D

Vòng kí hiệu KLPR 2009 theo như search trên internet thì của philipins mà không biết có đúng không nhờ anh bigflowerhorn search dùm.
Mã KLPR này giống con của anh HOANGHUNG_HP bắt được quá anh Cường, theo như em được biết đây là mã của Taiwan(Đài Loan) nhưng giống này bên philippines hay xài lắm. nếu được anh đưa toàn bộ id lên google search thử xem sao coi chừng có info đó

Xin chào mọi người lâu quá mình ko lên diễn đàn thảo luận với anh em được vì bận việc gia đình. Ko biết diễn đàn bồ câu có còn xôn xao như lúc trước ko nhĩ:D. Nay mình có 1 số hình ảnh muốn post lên cho anh em xem coi như xin lỗi anh em vì thời gian vắng mặt vừa qua, anh em nhớ cho ý kiến nha.

Cặp này là bông gòn, đây là ổ con đầu tiên mới lấy được

Còn đây là con bông gòn màu tím khoai môn

thangdovebi

Member
khổ thế. mấy con này ở việt nam cũng đã có. giới bồ câu đặt tên cho nó xưa nay là bồ câu gà tre. tự nhiên gọi là mắt lồi nghe ghê quá

Cho em hỏi con này là giống gì vậy các bác?

Chim của chú Cường đẹp quá, không biết chừng nào mới sở hữu đựoc những con chim đẹp như chú cường nữa:at wits end:

cảm ơn anh bigflowerhorn về những tấm hình tuyệt vời này:-bd !

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hình ảnh căn cứ cuongnamxuong

Hoả tiễn trống 18 lông:

Hoả tiễn mái 17 lông:

Hải Âu:

Khủng long:

Kỳ lân:

Gà tre (Trung Quốc gọi là Lộ nhãn kim ngư nên mới có cái tên Mắt lồi :) ):

Sử tử:

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hình ảnh căn cứ cuongnamxuong

Thái trắng con:

Em mái kiềng ngoại hôm nay thế này đây:

Gia đình nó đây:

Căn cứ các chiến binh bay đây:

Chào anh tranquangtrung
Chim thái đúng là không có lông chân vì con trống này là có lai với giống chim kiểng qua rồi nên nó mới có 2 màu khác biệt. Anh đúng là người mê chim để ý từng chi tiết đặc điểm của con chim hihi.
Chào anh ChanPG
Con này đúng là có máu kiểng đấy nhờ vậy nó mới có 2 màu + lông chân chứ nếu không chỉ có .... kiềng đeo chân thui:D
Chào anh bigflowerhorn
Cặp này mình chuẩn bị ghép để đổ chim con coi ra thử thế nào, vì mới bắt về nên chưa dám ghép đợi nó chịu là ghép liền mình cũng đang háo hức muốn ghép đây:DKhi nào có chim con sẽ post cho anh em xem thôi
Chào anh hoàng dương
Nếu như 2 con này ghép mà ra chim con đúng như ý là 2 màu khác biệt thì mình sẽ cố gắng đổ ra 2-3 cặp lúc đó cũng chia lại cho anh em trong diễn đàn chơi thôi chứ mình không có độc quyền chơi 1 mình đâu anh em yên tâm:D
Cám ơn anh em trong diễn đàn đã quan tâm:D:D:D

Trước hết cho mình xin cám ơn diễn đàn bồ câu vietpet đã có lòng chia sẽ nỗi buồn cùng gia đình trong khi Ba mình qua đời. Cám ơn anh bigflowerhorn đại diện một số anh em trong diễn đàn, anh vinh, anh cường lưới cá, bác ongtai, anh lễ quận 8 ... đã đến dự và chia buồn cùng Cường. Xin chân thành cám ơn:D Cũng vì chuyện này mà lâu quá mình không tiếp anh em và lên diễn đàn 8 được anh em thông cảm và sau đây là 1 số hình ảnh Cường post lên cho anh em xem bù lại thời gian qua ko lên diễn đàn được.

Còn đây là cặp chim mà bên bác tài gọi là ó, còn mình gọi là ănglê cánh màu

Đây là cặp vảy cá đời đầu

Còn đây là vảy cá 1 màu của thái

Đây là cặp lông xù trắng nhưng chỉ có con mái màu trắng tinh không lem còn con trống trắng thì cổ có màu khoai môn

Lông sù môn 2 gạch đỏ

Đây là phụng hoàng màu môn vảy cá

Đây là cặp có 2 màu khác biệt đã chịu cặp và đang chờ kết quả:

Đây là cặp lông sù môn và vàng