• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Đạt_ kim Liên cùi mía

Đây là 1 số hình ảnh căn cứ của em, măc dù vẫn chưa xong nhưng vẫn up cho anh em góp ý để em hoàn thiện nó

post thử xem đúng không đã ^^

Nữa đây

em mới chụp sáng nay chưa dọn vệ sinh , mấy bác thông cảm

chuồng này em tự làm :D

kalaca

Member
Căn cứ vậy là ok rồi em, cứ từ từ mà phát triển. Không có căn cứ nào cùi mía cả quan trọng là mình chơi như thế nào thôi, mình có sao chơi vậy. Chú ý nhớ vệ sinh, sát trùng chuồng trại để tránh bệnh tật, phòng bệnh hơn chữa bệnh. Con nào nếu bị bệnh tách riêng ra để chữa trị và không lây bệnh sang các con khác.

thanhhaivs

Member
Bạn có không gian rộng, thuận lợi nữa là 3 mặt kín gió và 1 mặt thoáng không bị che chắn, nếu bạn cải tạo lại 1 chút thì căn cứ rất ngon lành đó, chịu khó tham khảo thực tế vài căn cứ và tham khảo thêm trên mạng các căn cứ trong nước và cả nước ngoài rồi suy nghĩ giải pháp cho địa thế của mình thì bạn sẽ có căn cứ ngon lành thôi. chúc bạn thành công.
Thêm mấy em chim đua nữa nuôi cho thú vị. Thấy căn cứ chưa có chim đua

Căn cứ vậy là ok rồi em, cứ từ từ mà phát triển. Không có căn cứ nào cùi mía cả quan trọng là mình chơi như thế nào thôi, mình có sao chơi vậy. Chú ý nhớ vệ sinh, sát trùng chuồng trại để tránh bệnh tật, phòng bệnh hơn chữa bệnh. Con nào nếu bị bệnh tách riêng ra để chữa trị và không lây bệnh sang các con khác.
vâng mấy điều ông anh chỉ bảo em xin ghi nhớ, bữa nào rảnh qua căn cứ nhà em^^;;)

Bạn có không gian rộng, thuận lợi nữa là 3 mặt kín gió và 1 mặt thoáng không bị che chắn, nếu bạn cải tạo lại 1 chút thì căn cứ rất ngon lành đó, chịu khó tham khảo thực tế vài căn cứ và tham khảo thêm trên mạng các căn cứ trong nước và cả nước ngoài rồi suy nghĩ giải pháp cho địa thế của mình thì bạn sẽ có căn cứ ngon lành thôi. chúc bạn thành công.
Thêm mấy em chim đua nữa nuôi cho thú vị. Thấy căn cứ chưa có chim đua
Cảm ơn anh đã góp ý rất bổ ích:), hi` hiện tại em vẫn còn SV kinh phí eo hẹp , em sẽ sửa dần dần, đua em cũng muốn nuôi nhưng : t1 chưa có kinh nghiệm , t2 chuồng trại chưa thích hợp cho chim đua > cai tạo dần , Nên em chắc sẽ chuyên tu pháp trc ^^

Căn cứ anh đạt hình như có nuôi yến phụng hả anh
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1024x768.

Mấy con cihm màu nâu đỏ của anh là chim hội hay chim pháp đó anh nhìn cái màu đỏ mà em phê hết cả mắt :D :D :))
Pháp đó em, chịu khó giao lưu anh em thì còn phê nữa ^^

Chim bạn nhiều và quy mô quá:x
Bác chắc mới chơi như em hay sao ý
Chim nhà em ăn nhằm gì so với anh em trong hôi bồ câu Hà nội ^^
Em mới chơi ma`^^