• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún nhà Mình ko biết sao dạo này ko biết sao cứ chảy nhiều rớt rãi !

phamhuyhoang

Active Member
con chó không có tuyến mồ hôi như con người nên thông qua miệng em nó sẽ chảy rãi nhiều mà bạn ^_^ mùa nóng nên để em nó ở nơi thoáng mát, chịu khó tắm cho em nó để hạ nhiệt, bạn chú ý về cân nặng của em nó nữa bạn ạ ^_^ nếu quá béo cũng không tốt,

cocbaby

Member
nếu chảy quá nhiều dãi và liên tục thì cún nhà bạn có thể đã bị viên tuyến nước bọt,bạn nên theo dõi kỹ cún

Darkstar

Vietpet sponsor
nếu chảy quá nhiều dãi và liên tục thì cún nhà bạn có thể đã bị viên tuyến nước bọt,bạn nên theo dõi kỹ cún
Có vụ này à :O :O
Mùa nóng ntn đa phần cún đều chảy dãi và há hốc mồm thở hồng hộc mà bạn! Mình nghĩ là lẽ tự nhiên thôi!

cocbaby

Member
Có vụ này à :O :O
Mùa nóng ntn đa phần cún đều chảy dãi và há hốc mồm thở hồng hộc mà bạn! Mình nghĩ là lẽ tự nhiên thôi!
con samyod nana nhà anh đợt mới về chả viên tuyến nước dãi,lên gaia khám,tiêm 3 ngày( mỗi ngày 3 lần ) rồi uống thuốc 9 ngày,nhưng tiêm song anh thấy đỡ lên thôi không cho uống thuốc nữa,híc chết mệt với chó,chắc Nam chưa gặp mấy vụ này

rickky38

Member
tìm chỗ thoáng mát rộng rãi cho cún :D cái này hiện tượng bt thôi mà bạn,ko cần lo lắng quá đâu

cocbaby

Member
tìm chỗ thoáng mát rộng rãi cho cún :D cái này hiện tượng bt thôi mà bạn,ko cần lo lắng quá đâu
trời nóng bị thế là bình thường,nhưng nếu nhiều quá mức và liên tục thì cần phải xem xét lại