• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún nhà mình có bị thiếu Canxi

hoanglynk0122

G[FONT=&quot]ử[/FONT]i các b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n trong di[FONT=&quot]ễ[/FONT]n đàn
Mình hiện đang nuôi một chú cún ta (tầm 3 tháng tuổi) nhờ mọi người trong diễn đàn xem họ xem bé nhà mình có phải bị thiếu canxi hay không mà nhìn hai chân bé có vẻ bị vòng kiềng (do không biết cách up ảnh nên mình gửi link để mọi người cùng xem tham khảo)
Up001_zpsccc3cb60.jpg Photo by hoanglinh0122 | Photobucket
Có gì nhờ các thành viên trong diễn đàn phán hộ, chân thành cảm ơn.

kokichj

Member
nếu em nó đi lại chạy nhảy bình thường thì không phải thiếu canxi đâu bạn ơi, thường thiếu cãni sẽ dẫn đến hạ bàn tức là 2 chân sau yếu cún gặp khó khăn trong di chuyển. Bạn có thể cho bé ăn thêm phomat, nơi nắng sớm(từ 7h-9h sáng), vận động nhiều là đảm bảo an toàn.

G[FONT=&quot]ử[/FONT]i các b[FONT=&quot]ạ[/FONT]n trong di[FONT=&quot]ễ[/FONT]n đàn
Mình hiện đang nuôi một chú cún ta (tầm 3 tháng tuổi) nhờ mọi người trong diễn đàn xem họ xem bé nhà mình có phải bị thiếu canxi hay không mà nhìn hai chân bé có vẻ bị vòng kiềng (do không biết cách up ảnh nên mình gửi link để mọi người cùng xem tham khảo)
Up001_zpsccc3cb60.jpg Photo by hoanglinh0122 | Photobucket
Có gì nhờ các thành viên trong diễn đàn phán hộ, chân thành cảm ơn.
theo nhu quan sát hình ảnh, mình không thấy có dấu hiệu thiếu canxi nha bạn,,,có thế trong lúc mang thai, bào thai bị cấn, đè, hoặc có sự va chạm làm ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nên gây biến dạng...nếu bé không có biểu hiện hạ bàn, run chân thì không đáng lo ngại, nhưng với chó đang phát triển, bạn có thể bổ sung thêm canxi để giúp xương phát triển tốt hơn, ngoài ra tắm nắng cũng giúp Ca được hấp thu tốt nhất

johnvn

k bị thiếu canxi bạn nhé:) nếu thiếu canxi là chân bị hạ bàn, đi nó bị trùng xuống cơ, yên tâm.

k bị thiếu canxi bạn nhé:) nếu thiếu canxi là chân bị hạ bàn, đi nó bị trùng xuống cơ, yên tâm.
Chính xác bác nói đúng đó. Em nó mà thiếu canxi thì chân bị sập bàn rồi. Con người còn có mấy em xinh xinh mà chân còn vòng kiềng hen