• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cún nhà em nhát quá :(

choatkul1996

Cả nhà ơi cho em hỏi làm thế nào để giúp cún hết nhát ạ? Em nuôi một chú cún 4 tháng tuổi, thỉnh thoảng nó làm gì sai thì em hay đánh nhẹ vào người nó, e không biết làm thé nó có bị nhát đi không nữa. Nhưng chẳng hiểu sao lúc bạn em đến nhà chơi, mới dậm chân dọa dọa nó tý mà nó sủa ẳng lên, đái, ỉa hết cả ra nhà, người cứ co ro cúm dúm nhìn thương lắm ạ. Mọi người ai có cách giúp cún hết nhát thì giúp em với ạ, em chân thành cảm ơn!

Thỏ Min

bạn cho nó đi chơi nhiều là nó hết nhát, tại bạn nhốt nhiều nên nó đổi tính đó, với lại nếu nó mắc lỗi mà bạn bắt đc tận tay thì hãy phạt, còn nếu bạn đi đâu về thấy nó ị bậy thì đừng đánh mắng nó, nó chả hiểu vì sao bị phạt đâu :))