• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún Miệng Có Mùi Hôi

Ngo.Huy

Member
Xin anh em VP và BSGV giúp chẩn đoán cún nhà mình với.Cún nhà em dạo này có nhiều triệu chứng lạ.Da lâu lâu nổi 1 cục mụn rồi vài ngày nó đỏ lên sau đó có mày giống như chảy máu rồi bị rụng lông chỗ đó to khoảng đầu ngón tay,miệng thì hay có mùi hôi,còn phân thì có nhầy nhầy.Kô biết cún mình bị gì nữa anh em ai có kinh nghiệm giúp mình chuyện này với.Cám ơn anh em VP và BSGV nhiều lắm !!!

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Xin anh em VP và BSGV giúp chẩn đoán cún nhà mình với.Cún nhà em dạo này có nhiều triệu chứng lạ.Da lâu lâu nổi 1 cục mụn rồi vài ngày nó đỏ lên sau đó có mày giống như chảy máu rồi bị rụng lông chỗ đó to khoảng đầu ngón tay,miệng thì hay có mùi hôi,còn phân thì có nhầy nhầy.Kô biết cún mình bị gì nữa anh em ai có kinh nghiệm giúp mình chuyện này với.Cám ơn anh em VP và BSGV nhiều lắm !!!
Bạn có thể chụp hình nổi cục rồi post lên cho anh em coi được không? Thông tin của bạn chưa đủ để giúp tư vấn. Bạn nên đưa đi khám BSTY lâm sàng để có kết luận chính xác, trao đổi trên diễn đàn không thay thế họ được.

Ngo.Huy

Member
Bạn có thể chụp hình nổi cục rồi post lên cho anh em coi được không? Thông tin của bạn chưa đủ để giúp tư vấn. Bạn nên đưa đi khám BSTY lâm sàng để có kết luận chính xác, trao đổi trên diễn đàn không thay thế họ được.
Mãi tới hôm nay mới có thể gửi hình cho BSGV được .Xin lỗi BSGV nhiều lắm .Đây là 1 vái tấm hình mong BSGV xem giùm em với

Mấy cái vết này hôm nay mình mới tắm nên vết mày đã tróc ra gần hết.Nhưng em nó vẫn đùa giỡn lanh lẹ kô biết là có bị gì hay kô nữa.BSGV chỉ giùm em với ,cám ơn BSGV nhiều lắm.
Thân chào !!!

alex nhan

Member
bệnh này ko đến nổi nào đâu bạn 1 đem ra BSTY tri6 khoảng 2 hôm là khỏi ah . trường hợp này cún nhà mình từng bị rồi . mong em nó mau khói bệnh nhá ! than gửi !

Ngo.Huy

Member
Em vừa đọc xong bài trị bệnh ghẻ Demodex của anh 1stLady xong thấy hình con EB của anh 1stLadt có vết giống như chó của em vậy ,em sợ chó em cũng bị Demodex .Gần nhà em toàn là lang băm kô anh không dám đem ra đó khám nữa,trước giờ đem ra đó khám làm chết hết mấy con chó Nhật nhà em rồi,nên em sợ luôn rồi.BSGV có thể vào xem giúp giùm em được không.Cám ơn BSGV nhiều lắm.
Than chào!!!

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Em vừa đọc xong bài trị bệnh ghẻ Demodex của anh 1stLady xong thấy hình con EB của anh 1stLadt có vết giống như chó của em vậy ,em sợ chó em cũng bị Demodex .Gần nhà em toàn là lang băm kô anh không dám đem ra đó khám nữa,trước giờ đem ra đó khám làm chết hết mấy con chó Nhật nhà em rồi,nên em sợ luôn rồi.BSGV có thể vào xem giúp giùm em được không.Cám ơn BSGV nhiều lắm.
Than chào!!!
Ngo.Huy gọi đt cho tôi để tôi muốn biết nhiều thông tin hơn tiện trao đổi nhé. Số đt qua PM. Thân.