• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún mới nhà mình mọi người xem dùm

__Ant__

Member
Em này thì mình đã nuôi được 2 tháng rưỡi rồi. Lúc mua đi trời tối với lại đang hứng nuôi dog nên chẳng them lựa chọn gì hết mua đại luôn, Nghe chủ trại nói là chó nhật long xuông nhưng lớn lên thấy giống chó ta y chan, nhưng được cái nhiều điểm tốt quý tướng lắm hihihi.

Còn em này nói mọi người đừng cười nha, mình nhặc được đấy. Lúc 8h tối trên đường đi ăn về, mình thấy em nó lang thang chẳng nhà cửa gì còn bị 1 con khỉ ném qua ném lại tội lắm, con khỉ còn ác ôn bứt trụi lông trên lưng em nó luôn nên mình chẳng dám chụp cái lưng nhìn ghê lắm. Thấy vậy tội quá chẳng biết sao đứng canh không cho con khỉ chọc em nó để chủ đến nhưng đứng thiệt lâu chả thấy ai sốt ruột em đành đem về nuôi. Thế là cái nhà trọ em thuê có tí tẹo à mà phải nuôi tới 2 chú dog. Mà em này có 1 điểm tốt là có tứ cúc hoa mai đó

Mà mọi người cho mình hỏi 2 em này là giống gì vậy

_HALEY_

Member
Thanks 1 cái cho 1 con người tốt :) Mình cũng không rành em ở hình dưới là em nó thuộc giống gì biết nó xù lông nhím(chắt là Nhật lai ) :D,nhưng nhìn rất đáng yêu .Mình rất cảm kích bạn vì có tấm lòng thương động vật ,đã mang em nó đi lạc về nuôi .Còn cún ở hình trên giống chó gấu nhỉ .

tinhiep8082

Member
chúc mừng bạn có 2 nhóc thật đáng yêu.nhưng mình thích thằng mà bạn nhặt được hơn,nhìn ngơ ngáo như tướng cướp ấy.sao coi nó mình thấy giống Lý Quỳ quá.đáng yêu quá....

__Ant__

Member
uhm mà cảm ơn mấy bạn đã có lời khen mấy em nhà mình nha, mới nhặt em xù về cứ sợ ngủ 1 đêm mai dậy thấy nó chết không à, nhưng may sao bé nó lành lặn chẳng bị sao cả. Mà em nó là con gái đấy hihi. Mình chỉ muốn biết 2 em nó là giống chó gì để mà tiện chăm sóc đó mà

phamhuyhoang

Active Member
giống chó này rất không thích hợp với hcm mà chỉ hợp với khí hậu biển hạ long thôi bạn nên gửi ngay cho mình không nó lại ốm yếu đó ^_^ hehe!cún nhìn dễ thương thật đó ^_^

__Ant__

Member
Mình đâu có ở HCM mình ở Khánh Hòa mà, ở đây nuôi được ko bạn. Mình thấy về nhà được mấy bữa là em nó khỏe ra rồi nhưng không biết có bị sao khong

Bailey

mấy bé của bạn nhìn xinh và dễ thương quá àh.... một lời khen cho một người chủ có tấm lòng cao cả!!! ^^

nếu em nó khoẻ ra thì bạn mang đến thú y chích ngừa các loại bệnh cho bé đi , cách đó ngừa bệnh sau này cho bé là tốt nhất đó, hai chủ tớ có duyên có nợ với nhau rồi,bé dễ thương lắm, thường mấy bé bụi đời hay khôn và trung thành với chủ (cái ơn cứu nó..),chúc bé ngày khoẻ càng xinh tươi lanh lợi bên chủ của mình.

__Ant__

Member
huhuhu em nhật xù lông nhím đã về với chủ rồi chính của em rồi, nhưng buồn một nỗi mình lại mang cái tội danh ăn cắp huhuhuhu, bà ta qua chổ mình trọ chửi bới quá trời luôn vì quê và mất mặt nên mình cũng chẳng đính chính được đó có đúng là chủ của nó không, vì tại lúc đó bà ta có đem theo chó mẹ nữa, em nó thấy chạy tới có vẻ mừng mừng, nên mình im luôn chịu trận cho bà đó chửi và mang em đi mất rồi huhuhuhuhuhuhu