• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cún mình bị viêm phổi rồi hichic

hoaloaken

Member
Cún nhà em mua được 4 ngày,mới 2 tháng tuổi àh(chó nhật),mấy ngày nay cún chảy ghèn nhiều,thở khò khè, chảy nước mũi em lo wa nên sáng nay đem cún đi khám sức khỏe thì bs báo là cún em bị viêm phổi rồi :((, bs chích cho nó 3 mũi và dặn là ko cho cún uống sữa, ko ăn đồ béo, ko tắm,phải giữ ấm cho cún,và mỗi ngày đi chích thuốc để cho mau khỏi, nhưng ngặt nỗi cún nhà em ko chịu nằm trên nệm mà cứ thích xuống dưới đất nằm thôi, em hỏi bs thì đựơc biết là vì cún bị sốt(38.5 độ) nên cún nóng trong người thành ra cún rất thích nằm dưới đất cho mát:(,nhưng em lo lắm, ko biết làm cách nào để cho cún chịu nằm trên nệm , mong anh chị chỉ giúp cho em cách nào để cún ko nằm dưới đất nữa ạ Dog Eye,huuuuuu, ko biết bệnh viêm phổi của cún có nguy hiểm lắm ko, em lo và thương cún wa :((, cún vẫn sinh hoạt bình thường, chạy nhảy và nghịch ngợm lắm Dog Eye

em cún mình cũng vừa chữa xong bệnh viêm phổi, phải chích mất 10 ngày,ngày 3 mũi..bạn cũng đừng quá lo lắng,ráng cho em nó ăn uống đều thì khả năng khỏi bệnh rất cao.Cún nhật vì lông dài nên nó nóng rất thích nằm chỗ mát nhất là gần nước,bạn bận áo cho nó hoặc trong thời gian chữa bệnh nên cho nó ở trong chuồng vài ngày,chó con mới mua về vài ngày là vướng bệnh,không bệnh này cũng bệnh khác,mình cũng đang khổ sở và lo lắng vì em cún nhà mình đây,chữa xong bệnh này lại ra bệnh khác,vì tình thương yêu dành cho em nó chúng mình phải cố gắng cùng vượt qua những khó khăn ban đầu này nhé...thân

hoaloaken

Member
ừm(cún nhà mình lông nhiều lắm, nhìn cứ như là cục bông gòn ấy:D), cám ơn lời khuyên của bạn nhiều lắm nha, chắc mình phải cho cún mặc áo mới được,mấy ngày trước cũng có mặc mà thấy cún có vẻ ko được thoải mái, ít chạy nhảy nên ko cho mặc nữa thì khi cởi đồ ra ui thui, nó chạy nhảy, lóc chóc thấy mà ghét:D,nhưng thui vì bảo vệ sức khỏe cho cún con, mình sẽ giữ ấm nó thật kỹ càng, chừng nào hết bệnh thì thui, chúc cún con của bạn mau ăn chóng lớn và khỏe mạnh nha:)

Spring Dunnex

chó nhà mình khi mới mua về đi bác sĩ cũng bảo là bị viêm phổi :(( mình lo cho nó lắm ai ngờ đi chít dc 6 ngày bỗng nó bị giật, đi bác sĩ, bác sĩ lại nói là vì nó bị viêm phổi rồi bây giờ chạm tới dây thần kinh nếu ngày mai mà nó còn bị mệt thì khỏi đi chích nữa vì nó ko còn cơ hội để sống và sẽ qua đời trong nay mai còn nó khoẻ thì vẫn còn cơ hội sống Dog Eye hình của nó nè

tội ngiệp nó wá àDog Eye

Spring Dunnex

các bạn ơi giúp mình với! huhu có nên cho nó đi bệnh viện lớn khi bác sĩ nói nó không còn cơ hội sống

Kuppi

Active Member
Em Kuppi nhà mình!

Vừa đón về nhà được hai hôm, hiện mắt bắt đầu đỗ ghèn, suốt ngày chì ngủ trong nệm, khi Kuqu đi làm về thì cho Kuppi ăn, đùa một tí lại trở về chuồng vào nhà nệm ngủ tiếp. Khi bên cạnh em nó thì nghe có vẻ em ấy rên rên rất thương. Ngày chỉ ăn môt buổi, không uống nước.

Vậy hỏi triệu chứng gì? Nhà Kupu o góc Lý Chính Thằng-Nam Ky Khởi Nghĩa, Quận 3, Tp HCM thì đi bác sĩ hay bện viện nào gần nhất

Mong hồi âm sớm từ các cô chú anh em diễn đàn.

bibin

Member
Bạn lên trao đổi với bác sĩ địa phương hoặc với các bác sĩ trên diễn đàn để có phương pháp điều trị kịp thời.Mong cún của bạn mau khỏi.

Kuppi

Active Member
Bạn lên trao đổi với bác sĩ địa phương hoặc với các bác sĩ trên diễn đàn để có phương pháp điều trị kịp thời.Mong cún của bạn mau khỏi.
Diễn đàn rộng quá! Em Bibin chỉ giúp Kuqu với! Ngày mai hoặc ngày nghĩ lễ sẽ dẫn Kuppi nhà mình đi khám

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
các bạn ơi giúp mình với! huhu có nên cho nó đi bệnh viện lớn khi bác sĩ nói nó không còn cơ hội sống
Bạn thân mến,

Kuppi nhà bạn có triệu chứng bệnh. Bạn cần khám bệnh và theo dõi. Tuy nhiên biểu hiện tốt là Kuppin còn ăn được.

Bạn cho biết chú chó nhà bạn bao nhiêu tháng tuổi? Đã chủng ngừa bệnh chưa? và đã dùng thuốc ký sinh trùng giun sán chưa? Hiện tại bạn cho chú chó ăn gì?

Chúc bạn khoẻ và chú chó mau khỏi bệnh nhé.

Thân

Kuppi

Active Member
Tks bác sĩ Vetsaigonlondon!

Hiện Kuppi nhà em được 2,5 tháng tuổi. Sinh ngày 12Feb08, Đã chích ngừa ngày 12Apr08, thấy trên sổ khai sinh ghi là Eurican DHPPI2. Petmart hẹn 2May08 sẽ mang lại sổ giun ( họ để nghị sử dụng Exotral ).

Vừa về nhà hai hôm nay, ngày đầu Kuppi an khoảng 2 muỗng canh Cơm trắng + Cesar: ăn rất nhanh. Hôm sau thì ăn ít lại, chỉ ăn một buổi và ít hơn hôm đầu. Hôm nay thì chỉ ăn một lần là phần thịt heo luột ( phần ăn khoảng nữa quả trứng )

Bây giờ thì Kuppi đang lại chui vào nhà nệm ngủ tiếp!

Nhớ Bác sĩ tư vấn!

Jianglai

hic..mình cũng có một chú cún Samoyed..mới duoc hơn hai tháng tuổi mà nó dã bị nhiễm bệnh viêm phế quản..ko có cách chữa..huhuuu..ko bít sẽ ra sao nữa..h nó hay mêt lắm..suốt ngày nằm thôi..hic...mà theo như mình biết thì thân nhiêt của chó từ 38 den 39 la binh thuong..ko sot..ban dung qua' lo lang