• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún lười đi

traiy

Member
E có nuôi con aslakan, hiện đã dc 2.5 tháng và khoảng 7kg. Nó rất lười đi, cũng như vận động (ăn và uống đều nằm) mặc dù nhốt chung với em husky 2 tháng và đi chân xấu (nghe người ta nói là đi chân dép). Các bác có biết cách nào để cho em alaskan của mình siêng vận động và sữa lại chân đi cho đẹp thì giúp em với nhé

RubySal

Member
Cái hiện tượng đi "chân dép" có phải giông giống thế này ko bạn? Nếu đúng thế thì cún bị thiếu canxi nặng rồi đó. Bạn mau bổ sung canxi cho nó đi!

yeuketoan89

Active Member
bạn bổ sung canxi cho em nó bằng cách cho uống thêm thuốc AKC, hoặc cho ăn nhiều cổ gà xay. sau đó chăm cho em nó ra công viên chơi với các em cún khác cho nó hòa đồng với xã hội, và có thể sẽ kích thích tính hiếu động của cún con đấy, cún nhà mình cũng tầm tuổi cún nhà bạn, ở nhà thì ko thích đi chơi cho lắm ( dắt đi dạo toàn phải kéo ), cho ra công viên thì chạy loạn lên.dần dần sẽ thay đổi thôi. cố lên bạn nhé, đừng để tình trạng này kéo dài, cún đang độ tuổi phát triển mà

mọi người ơi cho mình hỏi chút chó alaska có đi đực đựoc với loài chó khác không đặc biết là có đi được với chó ta mình hay chỉ đi được với chó alaska thui ...

yeuketoan89

Active Member
cứ là chó thì đều đi đc hết bạn nhé. người việt nam vẫn lấy người nước ngoài đc đó thôi :D

traiy

Member
Cái hiện tượng đi "chân dép" có phải giông giống thế này ko bạn? Nếu đúng thế thì cún bị thiếu canxi nặng rồi đó. Bạn mau bổ sung canxi cho nó đi!
Mình nhìn hình của bạn cũng ko rõ nữa. Cún của mình đi 2 chân cứ bè ra 2 bên đó

traiy

Member
bạn bổ sung canxi cho em nó bằng cách cho uống thêm thuốc AKC, hoặc cho ăn nhiều cổ gà xay. sau đó chăm cho em nó ra công viên chơi với các em cún khác cho nó hòa đồng với xã hội, và có thể sẽ kích thích tính hiếu động của cún con đấy, cún nhà mình cũng tầm tuổi cún nhà bạn, ở nhà thì ko thích đi chơi cho lắm ( dắt đi dạo toàn phải kéo ), cho ra công viên thì chạy loạn lên.dần dần sẽ thay đổi thôi. cố lên bạn nhé, đừng để tình trạng này kéo dài, cún đang độ tuổi phát triển mà
Mình mới nuôi đc 10 ngày, cho ăn dc 7 bữa canxi, vitamin khoáng chất, thị gà nguyên chất của thailand...Cún của mình lười đi lắm, mỗi lần muốn nó đi theo là phải cầm theo bịch ANF mới chịu. hic:(

yeuketoan89

Active Member
bạn chịu khó cho em nó ngồi xe ra công viên, rồi dần dần nó sẽ thích đi chơi đấy. bác ở đâu có gần công viên tuổi trẻ ko thì chiều chiều cho cún ra chơi với em Tôm nhà mình nhé

jellyflow

Member
bạn chịu khó cho em nó ngồi xe ra công viên, rồi dần dần nó sẽ thích đi chơi đấy. bác ở đâu có gần công viên tuổi trẻ ko thì chiều chiều cho cún ra chơi với em Tôm nhà mình nhé
nhà mình gần cv tuổi trẻ. hôm ra cho ra chơi chung.
Các Bạn có biết cách nào con chó nhà mình nó lười ăn quá. Cả ngày ăn mỗi miếng thịt nó. Nó gần 1 tuổi rồi. THì mọi ng` bảo đang thay lông. ko hẳn vì có con đang thay lông cũng vẫn ăn nhiều
_ thứ 2 là con nhà mình dữ quá làm thế nào để ko cắn con khác.

yeuketoan89

Active Member
cái vấn đề kén ăn vừa có 1 bạn hỏi xong, nếu cún nhà t mà kén ăn nhé, t cho nhịn đói cả ngày xem có chịu ăn ko nhé, còn nếu vẫn ko ăn thì cho nhịn thêm 1 ngày nữa, đảm bảo là ko chết đc đâu. cái kiểu con nhà lính tính nhà quan là phải rèn ngay. bạn cũng có thể mua thêm cốm bio acimin cho cún ăn để kích thích tiêu hóa. cho nó ăn 1 ít nếu nó ko ăn thì banh mồm nó ra thả bio vào nhé, cún nhà mình ko chịu uống thuốc giun mình cũng làm thế đấy, thuốc tự khắc trôi xuống ruột ngay :D
còn việc cún dữ hay cắn thì bạn có thể rọ mõm vào rùi cho ra công viên chơi nhiều vào, t nghĩ tính tình nó sẽ thay đổi đấy.vì thực tế t thấy người hay chó đều vậy, nếu đc hoạt động hay lao động nhiều thì nói chung là tính nết sẽ hiền hòa hơn. nhàn cư vi bất thiện mà.hjhj

jellyflow

Member
bạn ơi bio acimin mua ở hiệu thuốc hả. hay shop pet. Mỗi lần uống mấy viên vào lúc nào.

traiy

Member
Mình ở sài gòn bạn ah. Hôm nay cho nó chạy, được 1 chút là 2 cái chân nó bè ra :(

traiy

Member
Có mấy tấm hình, mấy bạn xem thử cún mình có mập ko nhé. Hiện giờ 2.5 tháng mà 7kg rồi
Tấm này lúc 1 tháng tuổi, ngoài Hà Nội nhé

Còn đây là lúc 2 tháng, ngày mình ra Hn bắt, cả 2 em nhé, mình và bạn mình bắt cả 2. Em của mình tấm này bên trái

Còn đây là lúc về nhà sau 10 ngày. Em của mình bên phải nhé

Thêm tấm cuối có em Husky màu nâu sable 2 tháng tuổi

traiy

Member
C.o bạn nhé, bạn coi giùm mình tấm hình 3 và 4 đó, 2 cái chân con cún mình cứ bè ra như vậy. Đi tướng xấu lắm, như vậy có chỉnh được ko?

yeuketoan89

Active Member
ủa, t tưởng lúc chụp ảnh thì như thế, lúc đi cũng như thế à, nếu thế thì cái này t ko nắm rõ rùi, bạn thử hỏi 1 số lão làng của box kéo xe như darkstra, gumgum, hongmy...xem :D