• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún con nhà em bỗng trở nên dữ

KhanhTram

Các bác giúp con với. Con nuôi con chó cũng được 2 năm, bình thường con rất thương nó, ở nhà cũ thì nó đi theo con cả ngày, ngủ với con. Ra nhà mới do bố mẹ ko cho nên nó phải ngủ ở dưới gara xe. Tuấn trước nó bị bệnh, khỏe lại thì bắt đầu trở nên hung dữ. Mẹ con đút cháo cho nó ăn thì nó đòi cắn mẹ. Tối hôm trước con cũng bế nó để đút cháo thì nó nhảy lên, nhe răng hung dữ lắm, định cắn vào eo con. Đến trưa hôm nay khi con bế nó ra khỏi chuồng thì nó cũng đòi cắn. Nhưng từ trước đến nay nó chưa bao giờ hành xử như thế cả. Mà con này cũng lạ, từ nhỏ đến lớn kêu nó rất ít khi nó lại, xoa đầu thì nó né. Con vừa lo vừa buồn, mong các bác giúp đỡ nhiều ạ.

Yeucunmeo

Có lẽ do bị nhốt nên bé thành dữ, hoặc do bị ốm mệt nên mới dữ như vậy.

JongARt

Chó hung dữ vì 2 lý do, trong trường hợp của bạn thì là do sợ hãi, bạn gọi nó ko dám lại, xoa đầu thì nó né vì nó sợ bạn. Bạn cần phải dạy cho cún biết ko nên sợ người nhà, như vậy nó sẽ thoải mái khi người nhà đến gần ko cần phải tự vệ nữa