• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún con nốt xanh có mủ ở bụng.

liyuxin

Member
Con cún nhà em đợt này tự nhiên bị lên mấy nốt ở bụng, có màu xanh vì trong toàn mủ, khi vỡ ra hơi tanh. Nó bị ngứa nhiều, gãi xoèn xoẹt suốt ngày, rụng nhiều lông bụng, sườn.
Trước con lớn nhà em cũng có vài nốt, em lau sạch rồi bôi cồn iot vào là khỏi, con này bị mãi mà ko khỏi, lại mọc thêm nhiều nốt hơn, bác nào biết cách chữa thì chỉ giúp em với, huhu,...

Cắt đôi quả chanh tươi, lấy 1/2 xát mạnh vào những chỗ có các nốt đó, ngày 1 lần. Hy vọng không quá ngày thứ 5.

liyuxin

Member
Cám ơn bác HungTrungYen nhiều, em sẽ làm luôn, hi vọng cháu nó sẽ lại xinh xắn ngon nghẻ... Thank bác nhiều nhiều!!!

liyuxin

Member
Bác ơi không xong rồi, em đã mua chanh về thử, có vẻ không đỡ lắm, sau đó phải đem đi gửi vì cháu nó salơ, trong hai tuần này em cũng bận nên không sang thăm được. Hôm nay vừa về phi ngay sang mà phát hoảng lên, nó ở bẩn vì không được tắm, các vết mụn mủ lan hết ra hai bên đùi trong, ngực nách cũng vậy, gãi như khỉ, có vẻ rất rất ngứa, bác nào có cách gì không cứu em...
Em đã tham khảo các bài viết trong mục này rồi nhưng cũng không thấy triệu chứng của cháu nó thuộc loại bệnh gì nên không biết làm thế nào, huhu...